• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5800] CFW sybian^7classic hiệu ứng nhẹ nhàng..

thanhluan_phuyen

Bản này hình như mình thấy 1 lần bên pnht thì phải chủ DEEJAF j đó. Bạn lấy nó về thêm lang vào hả. Font chữ bị lỗi, ko đẹp

font do mjh đã edjt ruj pạn ak.

Y của bạn là nên flash CFW N97 mini cho 5800 à? thử hỏi xem đã có bản CFW nào tốt bằng bản của thanhluan_phuyen này chưa mà bạn nói thế? nếu có thì cho link mình text thử xem nào :p

thank pạn nha,pản n97 thj ram trả ngon hon c6 thjệt nhưng pản c6 mượt hơn đó

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

xài 1 time là fải reset ak.....:)) ... bạn nói ram cao như vậy là hơi quá đó ..nếu xài nhiều widet hoặc những thứ khác đi thì biết .. ''có ăn mà không có trả đó bạn à''
...
Pản c6 cho 5k8 nào cũg ram tb thế bạn ak,chj có n97 thj hơj cảj thjện đôj chút.nhưng pản này mượt hơn n97 đó

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

Y của bạn là nên flash CFW N97 mini cho 5800 à? thử hỏi xem đã có bản CFW nào tốt bằng bản của thanhluan_phuyen này chưa mà bạn nói thế? nếu có thì cho link mình text thử xem nào :p

tui chỉ chia sẽ công nghệ trên N97 thoi. còn bản nào tốt hơn thì mọi người tự cảm nhận

lanngoccuaanh

hình như dùng Swiss Manager Pro có gom được ram đó

thank bro! bản CFW của mình xong rùi nhưng muốn tích hợp thêm 1 số pm dạng sis nữa.Chuẩn bị lên sàn mong ace ủng hộ nha!

kid1412v làm xong bản CFW nhớ text kĩ nhé, nếu ko có lỗi nào thì up nha,
Nếu bạn cảm thấy chuẩn và mượt mà nhất thì cứ up, mình sẽ ủng hộ cho bạn, còn ko bằng của thanhluan thì đừng up làm j cho mệt nha/ :p (mình đang xài CFW của thanhluan thấy rất ổn rùi)
Bạn nên hỏi ý kiếm thanhluan và ace trong diễn đàn rùi đưa ra bản chuẩn hơn nhé!!! nhớ fix lỗi dấu X khi khởi động nhé
(1 cây làm chẵng nên non, 2 cây chụm lại bụi tre to....hehe;;))))))))))

MÌnh nghĩ rằng nếu thanhluan FIX đc lỗi dấu X lúc khởi động thì sẽ ko có bản CFW nào sánh bằng, trừ khi NOKIA chưa ra mắt bản mới V53 ,hehe

Chỉnh sửa cuối:

thanhluan_phuyen

kid1412v làm xong bản CFW nhớ text kĩ nhé, nếu ko có lỗi nào thì up nha,
Nếu bạn cảm thấy chuẩn và mượt mà nhất thì cứ up, mình sẽ ủng hộ cho bạn, còn ko bằng của thanhluan thì đừng up làm j cho mệt nha/ :p (mình đang xài CFW của thanhluan thấy rất ổn rùi)
Bạn nên hỏi ý kiếm thanhluan và ace trong diễn đàn rùi đưa ra bản chuẩn hơn nhé!!! nhớ fix lỗi dấu X khi khởi động nhé
(1 cây làm chẵng nên non, 2 cây chụm lại bụi tre to....hehe;;))))))))))

MÌnh nghĩ rằng nếu thanhluan FIX đc lỗi dấu X lúc khởi động thì sẽ ko có bản CFW nào sánh bằng, trừ khi NOKIA chưa ra mắt bản mới V53 ,hehe
nếu làm xong bản cook mới thì cứ up lên cho anh em dùng và cảm nhận mà bạn, cùng nhau chia sẽ và xây dựng mà.hj:p
hy vọng bản mới của kid1412v sẽ tốt,;;)

bác cho em xin cái themes với wallpaper được hok ? nhìn đẹp quá !!!

uk,tối ni m,ình sẽ up cho bạn,bi giờ mình đang học,:p

Hikira

sao mình flash lại khở động nó lên màn hình có dấu X bự là sao vậy bạn
còn cái camera bị giảm rùi có 2.0MP thôi,bản trước cũng vậy,chụp hình k đc đẹp cho lắm @_@ làm lại cái camera 3.2 đi bạn

thanhluan_phuyen

sao mình flash lại khở động nó lên màn hình có dấu X bự là sao vậy bạn
còn cái camera bị giảm rùi có 2.0MP thôi,bản trước cũng vậy,chụp hình k đc đẹp cho lắm @_@ làm lại cái camera 3.2 đi bạn

ok,chju hoc ve mjh se fjx.

kid1412v

hình dẫu X to đùng chắc do chủ thớt động chạm vào splash screen rùi.mới đầu cook cũng bị thế mờ sửa dc rùi.
Bác chủ cho hỏi cách để máy tự cài pm dạng sis tích hợp trong FW sau jaf với.ko muốn có thể gỡ bỏ chứ ko cố định như dạng pack trong FW ấy

heonho2301

hình dẫu X to đùng chắc do chủ thớt động chạm vào splash screen rùi.mới đầu cook cũng bị thế mờ sửa dc rùi.
Bác chủ cho hỏi cách để máy tự cài pm dạng sis tích hợp trong FW sau jaf với.ko muốn có thể gỡ bỏ chứ ko cố định như dạng pack trong FW ấy
của pác nà

Hikira

làm sao fix đc chữ X bự chảng đó dc vậy bạn?

heonho2301

dữ dzị mápeed mới chịu :p

mà pác thử được chưa nếu thay splash với splashscreen

kid1412v

dữ dzị mápeed mới chịu :p

mà pác thử được chưa nếu thay splash với splashscreen
Hì.chỉ là tên gọi thôi mà.mình thử rôi.lấy splash.exe và 0RPAutoStart.exe của FW gốc là được.còn splashscreen.mif thì tùy mình thôi.
Lại mới xuất hiện vấn đề nữa là nút Express music ko chịu hoạt động,bro biết cách fix ko? mình dùng medibar của sym^3, fix cái này nữa là ok lun rùi.bản này có nhìu nhìu cái mới lém.hi!

heonho2301

cái phím xpress phải restart máy mới sd được

điển hình mới cái nèo dzạ bác

kid1412v

cái phím xpress phải restart máy mới sd được

điển hình mới cái nèo dzạ bác
Phím EM của mình die luôn đó,bấm vào chỉ rung thui.đang tìm cách fix lại.chắc sẽ lâu đây.Có gì mới thì bác JAf thử sẽ rõ:D. Điển hình là ram ~ 60mb + Boot Brown