• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5800]Thái Ngọc Duẩn Phiên bản iphone kiler beta 02 (07/04)

tyheo44

Cho mình hỏi chút. làm sao để tắt chức năng mà nếu có cuộc gọi đến lắc 1 cái là mất nhạc chuông được không? Vì nhiều khi bỏ dt trong túi có cuộc gọi đến thì không biết được.Tìm hoài mà không thể làm được.:p

kid1412v

trong cài đặt- điện thoại - cài đặt bộ cảm biến trog phần điều khiển quay bỏ tích tắt nhạc chuông là được.

khoa1989

Cho mình hỏi chút. làm sao để tắt chức năng mà nếu có cuộc gọi đến lắc 1 cái là mất nhạc chuông được không? Vì nhiều khi bỏ dt trong túi có cuộc gọi đến thì không biết được.Tìm hoài mà không thể làm được.:p

cái này bật cảm biến lên là có mà bạn

ksmanhdung

Bỏ menumatrix đi nhé bạn.Biểu tượng menumatrix xâu thế chứ, hay bị lỗi j đó.Thay mấy hình ảnh khởi động đi bạn ơi, tên profile General nữa.Có mấy cái cá nhân bạn để mặc định đi nhé.Nhiều người muốn thế mà.Thankss

kid1412v

Anh Duẩn biết fix lỗi ko 4mat được = *#7370# ở chỗ nào ko? Định hỏi anh Hoàng nhưng lặn mất tiêu rùi
p/s: e sửa đc rùi,hi.

Chỉnh sửa cuối:

gambler123

để lại icon n8 đi. e7 nhìn xấu quá. thay đổi luôn màn hình khởi động mà tắt máy luôn nha chủ thớt

ksmanhdung

Màn hình chủ lúc trượt mở khóa sao ko thấy chứ j nhỉ?Ko biết là lỗi j ko hay là chủ thớt muốn như thế vậy?Nên cho chữ vào phím trượt đó thì hay hơn.

vukoj

vớ vẩn mình vẫn bật đều đều đề nghị bạn xem lại

ừ mình reset lại máy bật được rùi - mà mình muốn cái trò đua xe nguyên gốc của 58 thì làm ntn?? mình download cái trò đó về cài thì đều báo ứng dụng sẵn có @@

ht8xlove

ừ mình reset lại máy bật được rùi - mà mình muốn cái trò đua xe nguyên gốc của 58 thì làm ntn?? mình download cái trò đó về cài thì đều báo ứng dụng sẵn có @@

Cái trò đó và ovi map xóa trong rofs2 nhưng không hết được đâu . Ban muốn dùng nó chỉ có cách là nhét nó vào rofs2 thôi . Mình cũng làm một bản từ bản của bún riêu cua , chỉnh sửa lại vài thứ và cũng nhét sẵn cái game đó vào rồi . Lúc coppy các file của game đó vào rofs2 chẳng thấy có file nào trùng cả .chứng tỏ là cái game này còn có file nào đó liên quan đến hệ thống nên ko thể xóa sạch được . Vì thế chỉ có một cách là nhét nó vào rofs2 thôi

votinh484

Cái trò đó và ovi map xóa trong rofs2 nhưng không hết được đâu . Ban muốn dùng nó chỉ có cách là nhét nó vào rofs2 thôi . Mình cũng làm một bản từ bản của bún riêu cua , chỉnh sửa lại vài thứ và cũng nhét sẵn cái game đó vào rồi . Lúc coppy các file của game đó vào rofs2 chẳng thấy có file nào trùng cả .chứng tỏ là cái game này còn có file nào đó liên quan đến hệ thống nên ko thể xóa sạch được . Vì thế chỉ có một cách là nhét nó vào rofs2 thôi

Mình nhớ là game đua xe có bạn đã up lên dđ rùi, game đó mình chỉ cần giải nén ra chép vào điện thoại là dùng đc, đâu cần phải chép vào rofs2 như bạn làm chi cho phiền phức.

ht8xlove

Mình nhớ là game đua xe có bạn đã up lên dđ rùi, game đó mình chỉ cần giải nén ra chép vào điện thoại là dùng đc, đâu cần phải chép vào rofs2 như bạn làm chi cho phiền phức.

Chép vào rồi fomat máy lại chép lại ah ?

vukoj

thế bạn nhét hộ mình cái game đó vào trong rofs2 với mình ko biết làm
ko bạn up video hướng dẫn cho mình cũng được,thanks....! ^^

ht8xlove

thế bạn nhét hộ mình cái game đó vào trong rofs2 với mình ko biết làm
ko bạn up video hướng dẫn cho mình cũng được,thanks....! ^^

Mình nhét vào rồi nhưng ko phải là bản của thái ngọc duẩn này . Vì bản này còn nhiều lỗi quá mặc dù chạy rất mượt .Mình đã mod lại và đang dùng bản của Bún riêu cua . Rất mựot và hầu như ko có lỗi phát sinh .
Còn cách nhét ứng dụng vào FW như thế nào thì bạn chịu khó đọc bài hướng dẫn cook FW ,đựoc treo trên mục chú ý đó. Trong bài đó hứong dãn rất chi tiết đó bạn ạ .
Link đây bạn http://www.pdaviet.net/showthread.php?97044-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-D%E1%BA%ABn-Cook-FirmWare-C%C3%A1c-Th%E1%BA%AFc-M%E1%BA%AFc-V%E1%BB%81-Cook-FirmWare

Chỉnh sửa cuối:

votinh484

Chép vào rồi fomat máy lại chép lại ah ?

Bạn chép vào xài kô đc hả?? Vậy thì mình bó tay, hồi trước mình có xài CFW C6 của bạn nào đó cũng kô nhớ nữa, Mình down game đó về, chỉ cần giải nén, dùng xplore chép vào bộ nhớ điện thoại là dùng đc rồi mà, vì cfw c6 tốn pin wá nên mình đã nâng cấp cfw gốc v52.0.101 của kitafung ( rất good vì pin châu và ram khủng) xài nên kô biết cái vụ game đó nữa.

samiboy007

Chủ thớt cho mấy xin mấy mod với. (Cái nokia internet radio + thanh danh bạ của bản này) . Thanks nhjều

Chỉnh sửa cuối:

vukoj

Mình nhét vào rồi nhưng ko phải là bản của thái ngọc duẩn này . Vì bản này còn nhiều lỗi quá mặc dù chạy rất mượt .Mình đã mod lại và đang dùng bản của Bún riêu cua . Rất mựot và hầu như ko có lỗi phát sinh .
Còn cách nhét ứng dụng vào FW như thế nào thì bạn chịu khó đọc bài hướng dẫn cook FW ,đựoc treo trên mục chú ý đó. Trong bài đó hứong dãn rất chi tiết đó bạn ạ .
Link đây bạn http://www.pdaviet.net/showthread.php?97044-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-D%E1%BA%ABn-Cook-FirmWare-C%C3%A1c-Th%E1%BA%AFc-M%E1%BA%AFc-V%E1%BB%81-Cook-FirmWare

mình làm rùi nhưng rất pùn đến lúc lưu lại thành file rofs2 thì cứ treo hoài ko thấy được nản.
bạn nhét hộ mình cái game đua xe nguyên gốc của 5k8 vào file rofs2 hộ mình với ^^ bản v52.0.101
thanks....!