• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 | 5800 v51 CFW by JokerB, ổn định, fix lỗi

ngyntom

Việc tốn RAm thì phải chịu khi sử dụng FW C6 này thôi, bởi sử dụng widget là tốn RAM là đúng, hi vọng tương lai sẽ cải thiện được

arsene008,có cách nào sắp xếp widget k,tại mình thấy bản cook của bạn đã sắp rôi,rất pro mà mình k biết làm sao,pò có thể chia sẻ k?thanks

o0Bdra0o

có 1 số ae yêu cầu ở 1 vài topic mod 2 trang hs, điều này là ko thể, vì thực chất nokia làm có 1 trang, khi slide thì các widget tự ẩn đi chứ ko phải do hành động slide làm nó trôi về trang 2 đâu nhé.
Từng này widget cũng đủ hao pin hao RAM rùi thêm trang nữa làm gì:))

JokerB

Mình mới down bản của bạn về chưa cook nhưng theo mình là hạn chế cook các pm có thể cài đơn giản,để bản cook của bạn là bản cook cơ sở và ai cũng có thể down về và tự làm thêm một số cái mà họ thích dựa trên bản cook cơ sở này. Có nhiều bản cook hay nhưng lại tích hợp một số ứng dụng mà người down không dùng thì fải tìm từng file để xóa,nhiều khi tìm mãi mà mới ra thì mất công! Đó là ý kiến riêng của mình, mong bạn đọc và xem xet xem thế nào!

mình cũng hạn chế Cook Pm vào rom đó chứ :D, các pm chủ yếu là để autoinstall, ai muốn thêm bớt chỉ cần thêm bớt trong thư mục PNHT thôi
Mình không hề cài game hay ứng dụng gì quá lớn cả.

Hiện tại mình đã sửa xong để có lại Notes và phát âm tiếng anh trong từ điển, cái trình đọc tin nhắn thì không cho lại vào vì nó chỉ đọc tiếng anh :D
Có lẽ sẽ bỏ Jbak Taskman cho bạn nào thích mở khóa phím = nút menu như C6, thay vào đó là thêm ứng dụng RamBlow để giải phóng Ram khi cần

JokerB

arsene008,có cách nào sắp xếp widget k,tại mình thấy bản cook của bạn đã sắp rôi,rất pro mà mình k biết làm sao,pò có thể chia sẻ k?thanks

Bạn có thể sửa tệp viewconfiguration.xml
trong private\200159c0\install\view\hsps\00\viewconfiguration.xml

Hiện mình đã bỏ hẳn các widget đi, chỉ để 2 thanh ứng dụng và đồng hồ,
Top contacts và Music player bỏ đi để tránh lỗi phím Express Muzik trong lần sử dụng đầu tiên sau JAF :D

hongkhiem

cho mình hỏi là mình cook xong rùi mà ko thể add tên người thân (danh bạ) của mình ra ngoài màn hình ko được nhỉ? bấm chọn tên xong ra ngoai mà nó vẫn như cũ ah hichic

JokerB

cho mình hỏi là mình cook xong rùi mà ko thể add tên người thân (danh bạ) của mình ra ngoài màn hình ko được nhỉ? bấm chọn tên xong ra ngoai mà nó vẫn như cũ ah hichic

bạn thử khởi động lại máy hay format lại xem nào *#7370# 12345
Có thể tại bạn back up danh bạ không đúng
Cách sao lưu danh bạ ổn nhất với các máy Nokia là chọn tất cả danh bạ >> Chép danh thiếp đến bộ nhớ khác (Coppy vào thẻ nhớ ý)

hongkhiem

bạn thử khởi động lại máy hay format lại xem nào *#7370# 12345
Có thể tại bạn back up danh bạ không đúng
Cách sao lưu danh bạ ổn nhất với các máy Nokia là chọn tất cả danh bạ >> Chép danh thiếp đến bộ nhớ khác (Coppy vào thẻ nhớ ý)

Đúng là pro thiệt, thanks cậu nhiều

vutaikt

@arsene008 bạn có thể share cho mjh pm đọc tin nhắn mà cậu trích ra khỏ fw dc k.mình thấy pm đó rất hay . Mình rất muốn cài vào fw .mog giúp

hnyuk49

mình thấy có thêm 1 lỗi nữa là lúc lock/unlock thi thoảng bị trắng màn hình. :-? có ai bị thế ko?

JokerB

Cho mình hỏi lỗi TV trong TN đã được fix hết chưa vậy Joker ????

bạn có nhìn thấy hình chụp này k???

hay dòng này
Bộ gõ tiếng việt đã hoàn chỉnh

longnight

arsene008 cho mình xin bộ gõ tiếng việt để mình tự cook vào rom với.cảm ơn bạn nhiều.

PS/ mình tìm và down được rồi.cảm ơn các bạn

Chỉnh sửa cuối:

tieutieumy

bác 008 ơi khi nào bác ra cfw #3 vậy e thấy xài cfw #2 này ngon mượt ghê.hihi.nhưng cfq sau bác đừng xóa zip với adobe nha.e thấy cũng đâu tốn bao nhiêu mb .

JokerB

sao máy mình ko cài đc các ứng dụng java nhỉ

với bản bạn tự cook thì đừng hỏi ở đây tránh gây hiểu lầm

với bản CFW của mình thì chỉ cài với tệp .jar thôi, ví dụ 1 phần mềm như shmessenger, nếu bạn down cả 2 tệp shmessenger.jad và shmessenger.jar vào cùng thư mục rồi chạy tệp .jar hay .jad để cài sẽ báo lỗi nội bộ, k cài đc. Chỉ cần cài với duy nhất tệp .jar là đc

hiepsinight

sao mình đã remove cái thanh danh bạ và music rồi ( đã restart) ma vẫn ko xài được phím xm :((

JokerB

sao mình đã remove cái thanh danh bạ và music rồi ( đã restart) ma vẫn ko xài được phím xm :((

lúc được lúc không mà, vẫn đang tìm nguyên nhân đây, từ sáng đến giờ cố gắng giải quyết lỗi đó, nhưng mò mẫm quá :(

tieutieumy

bạn 4mat máy lại xong khi máy tự cài đặt ứng dụng xong.bạn xóa thanh danh bạ và trinh nghe nhạc luôn thì sẽ hết.mìinh xài từ tối qua jaf xong tới giờ có bị lại đâu

JokerB

Hình ảnh khởi động mới cho bản tiếp theo
- Sẽ thay đổi patch được trong C
- Từ điển sẽ phát âm được
- Ghi chú cũ đã trở lại :D
- Loại bỏ Jbak Taskman để có khóa phím kiểu C6
- Bỏ ứng dụng Memcheck, thêm ứng dụng Ramblow, Touch Restart :D