• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 | 5800 v51 CFW by JokerB, ổn định, fix lỗi

nobjtadjxega

Ở bản cook thứ 2 này mình sử dụng một số mod của Anther kết hợp với những gì đã có ở bản CFW#1 và thêm 1 số cái mới

Mã:
[DOWNLOAD]http://galaxyz.net/data/4173757779737477/CFW%20C6%20%20#2.1%20Fixed%20by%20JokerB.rar.glx/jokerb[/DOWNLOAD]

Cách sử dụng: Trước tiên các bạn đổi tên hoặc xóa thư mục RM-356 đã có ở máy mình rồi để (các) tệp đã download ở ổ C máy tính rồi giải nén (Extract here) sau đó JAF bình thường (chọn Vietnam - Red)

Chú ý:

- Để mở cảm biến xoay ngang: vào Cài đặt >> Điện thoại >> Cài đặt bộ Cảm biến >> Điều khiển xoay >> tích vào Màn hình xoay tự động >> OK
- Để tắt máy rung khi khóa và mở máy: vào chỉnh sửa Profile hiện tại >> chỉnh bất kỳ 1 tính năng nào trong đó rồi ok, vậy là xong, với bản cook này mình để sẵn hiệu ứng 3D cuộc gọi là hỗn hợp, các bạn chỉnh tắt đi cho đỡ rối + tiện để tắt rung khóa phím luôn.
- Để tắt đèn phím trắng nhấp nháy: Vào Cài đặt >> Điện thoại >> Đèn thông báo >> Đèn nháy c.đ chờ >> Đèn nhấp nháy >> tắt

- Nếu gặp lỗi không dùng được phím Express Music thì bạn hãy xoá thanh danh bạ hoặc thanh trình chơi nhạc (hoặc cả 2) ở màn hình chủ rồi khởi động lại máy.

Đã update bản 2.1 fix lỗi

Update bộ gõ tiếng việt đầy đủ và fix âm lịch của galabuon
(Copy vào bản cook)

Thêm Link tệp đã chia làm 3, các bạn chịu khó down 3 phần về nhé

- Phần 1

Mã:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?23j1mwk0cs6oe17[/DOWNLOAD]

- Phần 2
Mã:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?cppe882l2fqe3jy[/DOWNLOAD]

- Phần 3
Mã:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?5ojz1mdki4t1u2y[/DOWNLOAD]

patches vẫn chưa đc chuyển qua ổ C hoặc E,mình đang đợj cái này.

nobjtadjxega

mình đã chuyển patches sang ổ C, bạn copy thêm patch muốn thêm vào thư mục Patches ở ổ C nhé
Mình muốn để ổ C để khi các bạn flash lại thì không cần xóa ở thẻ nhớ nữa :D các Patch cũng không ngốn dung lượng là bao mà :D

mình coppi các file patch sang thư mục patches ở ổ C rồj nhưng vào rompatche thì không thấy hiện lên. Bạn test lại hộ mình nhé

JokerB

Chết cha, giờ mới phát hiện ra là quên k thêm dòng code
RD C:\patches\
để chuyển đọc sang C :D
thôi đợi 2.2 hay 3.0 vậy :p

tieutieumy

tối qua thức gần 2h chỉ đợi bản cfw này.e đang vô web bằng cfw của bác nè.chạy mượt ghê luôn.nhưng e góp ý chút.bác có thể chỉ e cách xoá jakman trong rom ko.vì cái cái này là ko xài mở phím của c6 đc.với bác cho e line mod menu 4+5 với thank bác nhiều lắm.ah sao ko có nhạc mở máy vậy bác

o0Bdra0o

tối qua thức gần 2h chỉ đợi bản cfw này.e đang vô web bằng cfw của bác nè.chạy mượt ghê luôn.nhưng e góp ý chút.bác có thể chỉ e cách xoá jakman trong rom ko.vì cái cái này là ko xài mở phím của c6 đc.với bác cho e line mod menu 4+5 với thank bác nhiều lắm.ah sao ko có nhạc mở máy vậy bác
Trước khi JAF bạn dùng NFE vào thư mục pnht\c bạn xóa file jbak.sis trong đó đi la đc menu 4x5 của bạn đây
View attachment 178377 View attachment 178378

JokerB

nhạc mở máy vì chỉnh sửa và cook nhiều quá nó mất :D có lẽ tại javaruntime, lúc đầu chỉ có nó thì k sao, nhưng cook thêm vài thứ nữa là mất :)
cái này các bản cook khác của mình sửa đều thế
đành chịu :D vì dù sao java runtime cũng hữu dụng hơn là cái âm khởi động

nếu không muốn flash lại thì bạn vào CÀi dặt >> Quản lý ứng dụng >> Ứng dụng đã cài đặt >> Chọn Jbak Taskman >> Gỡ bỏ cài đặt

tieutieumy

cho e hỏi tí nếu như e xoá những ứng dụng trong đó đi rồi thêm những thứ mình thích vô có tự cài đặt ko vì e muốn thêm zip manager với winrar đó

nobjtadjxega

mình đã chuyển patches sang ổ C, bạn copy thêm patch muốn thêm vào thư mục Patches ở ổ C nhé
Mình muốn để ổ C để khi các bạn flash lại thì không cần xóa ở thẻ nhớ nữa :D các Patch cũng không ngốn dung lượng là bao mà :D

mình coppi các file patch sang thư mục patches ở ổ C rồj nhưng vào rompatche thì không thấy hiện lên. Bạn test lại hộ mình nhé

nobjtadjxega

Chết cha, giờ mới phát hiện ra là quên k thêm dòng code
RD C:\patches\
để chuyển đọc sang C :D
thôi đợi 2.2 hay 3.0 vậy :p
mong bản mơí của bạn,công nhận lướt web bằng bản c6 phê thật.sửa đc lỗi phím xm mà không phải xóa mấy thanh winget,tăng thêm ram thì đúng là điểm 10

nobjtadjxega

cho e hỏi tí nếu như e xoá những ứng dụng trong đó đi rồi thêm những thứ mình thích vô có tự cài đặt ko vì e muốn thêm zip manager với winrar đó
mình thấy xplore đều nén đc file zip và mở đc file rar mà sao bạn còn cần những cái này

JokerB

Thì có Active notes rồi, cần gì Notes nữa
Bản Active notes là bản ghi chú mới nhất, mấy cái Notes là đời cũ roài :)