• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 | 5800 v51 CFW by JokerB, ổn định, fix lỗi

tieutieumy

cho e hỏi tí nửa e bung file ra chỉnh lại xong khi đóng lại sao lâu lắm ko thấy đâu hết.e bung file bắng nokia edit 0.7 đc ko vậy

nobjtadjxega

arsene ơj fix cả lỗj không down đc trên ovi,không vào mục xem tivi 3g từ trang chủ của mobifone ,test giúp mình nhé.

dongsongcondon

bạn mod cho mình 1 bản còn nguyên thủy có tiếng việt và bộ gỏ tiếng việt được không.. đừng thêm ứng dụng nào hết

hnyuk49

Thì có Active notes rồi, cần gì Notes nữa
Bản Active notes là bản ghi chú mới nhất, mấy cái Notes là đời cũ roài :)
cái Notes này chỉ thích là nó đồng bộ với Outlook, lúc mình có flash lại máy chỉ cần sync lại là ko bị mất :D

hnyuk49

bạn mod cho mình 1 bản còn nguyên thủy có tiếng việt và bộ gỏ tiếng việt được không.. đừng thêm ứng dụng nào hết
những ứng dụng hay mod thêm vào đều hữu ích đấy chứ, kiểu này bạn phải học cook đê :D

nqt9002

một số bài nhạc khi mở loa hết cở nghe rè mở vừa vừa thì ks, sao cái note của mình sau khi flash cái này retore ko đc nhỉ ?

mduc70

bản này xài Vietmap có vào chỉnh được phần cấu hình của Vietmap không các bác?

JokerB

một số bài nhạc khi mở loa hết cở nghe rè mở vừa vừa thì ks, sao cái note của mình sau khi flash cái này retore ko đc nhỉ ?
Không có note nữa vì có active notes rồi :(

sao mình cài shmessenger bị báo lỗi ko cài đc là sao pro

bạn đừng để tệp shmessenger.jad cùng .jar nữa, chỉ cần .jar là được

bản cfw này khi để bàn phím chữ và số đã gõ tiếng việt được chưa bạn ;;)

sử dụng được tất cả các bàn phím tiếng việt rồi bạn à

JokerB

hiz, đang restore lại Note vào bản CFW tiếp :(
Ai biết là không restore được với Active Notes đâu :(
đang thử 1 vài cái nữa, thêm 1 số thứ đã rồi release

nqt9002

tới lúc này thì mình thấy tất cả đều ok hết chỉ bị cái note với cái nhạc thôi ngoài ra thì hơi bị hao ram nữa nếu xài chung vs slide unlonck thì ram chỉ còn khoảng 32 - 33 thôi (ko bít có cách nào khắc phục hok nhỉ ^^) theo mình bạn lên tích hợp lun cái wiget facebook vào bản cw tiếp theo vì fb bi h đã trở lên khá thông dụng và đc nhìu người ưa thích rùi.... còn cái gì để test tiếp rùi nói sau :D

o0Bdra0o

tới lúc này thì mình thấy tất cả đều ok hết chỉ bị cái note với cái nhạc thôi ngoài ra thì hơi bị hao ram nữa nếu xài chung vs slide unlonck thì ram chỉ còn khoảng 32 - 33 thôi (ko bít có cách nào khắc phục hok nhỉ ^^) theo mình bạn lên tích hợp lun cái wiget facebook vào bản cw tiếp theo vì fb bi h đã trở lên khá thông dụng và đc nhìu người ưa thích rùi.... còn cái gì để test tiếp rùi nói sau :D
Face book là ứng dụng có thể tự cài thêm đc mà. tích hợp vào rofs tốn dung lượng lắm

JokerB

Việc tốn RAm thì phải chịu khi sử dụng FW C6 này thôi, bởi sử dụng widget là tốn RAM là đúng, hi vọng tương lai sẽ cải thiện được

simhoang

Mình mới down bản của bạn về chưa cook nhưng theo mình là hạn chế cook các pm có thể cài đơn giản,để bản cook của bạn là bản cook cơ sở và ai cũng có thể down về và tự làm thêm một số cái mà họ thích dựa trên bản cook cơ sở này. Có nhiều bản cook hay nhưng lại tích hợp một số ứng dụng mà người down không dùng thì fải tìm từng file để xóa,nhiều khi tìm mãi mà mới ra thì mất công! Đó là ý kiến riêng của mình, mong bạn đọc và xem xet xem thế nào!

galabuon

có 1 số ae yêu cầu ở 1 vài topic mod 2 trang hs, điều này là ko thể, vì thực chất nokia làm có 1 trang, khi slide thì các widget tự ẩn đi chứ ko phải do hành động slide làm nó trôi về trang 2 đâu nhé.