• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 | 5800 v51 CFW by JokerB, ổn định, fix lỗi

ohannguyent

asene008 nhớ up lên mediafire nha, bên galaxyz downl ko được, cứ báo đang nâng cấp hệ thống ko downl đc ko ah. Làm ơn nha!
Chờ bản #3 của bạn. Thanks.

sirate

cái #3 arsene đổi font chữ lại mỏng thôi , cái này hơi dày nhìn khó chịu lắm :D rồi coi mod cải thiện thời gian dùng pin có áp dụng dc cho fw này ko :D

JokerB

cái phần mềm j - ảnh gif dưới cùng mà lạ vậy (gì mà giết tùm lum vậy :D)

ah, mà tự điển trong máy phát âm bằng cách nào vậy ?

phần mềm giết tùm lum đó là KIllMe, mình việt hóa thế cho nó máu =)), mới đầu việt hóa sặc mùi bạo lực hơn cơ nhưng vì đọc nghe ác ôn quá nên sửa lại, từ điển trong máy và trình đọc tin nhắn đều phát âm được nhờ phần mềm TTS (Text to speech)

hnyuk49

thêm 1 số icon cho Internet, Office, Media folder được không bro? mấy cái folder thông dụng đó mà để default icon thì chán chít. thanks

galabuon

vậy mà cứ tưởng nokia làm cho tự điển của nó chứ

sẳn up lên luôn asenal :D

JokerB

thêm 1 số icon cho Internet, Office, Media folder được không bro? mấy cái folder thông dụng đó mà để default icon thì chán chít. thanks

Cái này mình chưa thử nhưng đổi Icon của FW C6 này không đơn giản như 5k8 :)

sirate

cái FW này vẫn còn dính bug lúc khoá máy , màn hình vẫn còn hiện >>> phải khoá lần nữa mới được =.=
- arsene thiếu mod cải thiện chất lượng camera nữa :D

JokerB

cái FW này vẫn còn dính bug lúc khoá máy , màn hình vẫn còn hiện >>> phải khoá lần nữa mới được =.=
- arsene thiếu mod cải thiện chất lượng camera nữa :D

nếu mà đọc change log thì k đủ hết đâu, mod cải thiện chất lượng ảnh chụp từ camera đã thêm từ bản 1.0 cơ :D

Hiện tại các folder ở bản #3 sẽ tự đổi tên tiếng anh và việt theo ngôn ngữ điện thoai :(
Còn Icon thì để sau đã :D

sirate

Hiện tại các folder ở bản #3 sẽ tự đổi tên tiếng anh và việt theo ngôn ngữ điện thoai :(
Còn Icon thì để sau đã :D

Arsene coi có cách nào cải thiện thời gian dùng pin ko , cái C6 này ăn pin ghê quá !

JokerB

Arsene coi có cách nào cải thiện thời gian dùng pin ko , cái C6 này ăn pin ghê quá !

:) chạy 1 đống widget thì ngốn pin, hao ram mà :D
muốn đỡ ngốn thì sài v51, HS OraTsu là đỡ ngay :D

sirate

:) chạy 1 đống widget thì ngốn pin, hao ram mà :D
muốn đỡ ngốn thì sài v51, HS OraTsu là đỡ ngay :D

chắc flash lại v51 để đi du lịch đi liên tục mấy ngày mà hết pin vậy chắc chết ~.~ về nhà flash lại C6 xài để vọc tiếp hehe

tieutieumy

cho e hỏi ngoài lề tí.bác đã khắc phục đc lỗi khi vào yahoo.mail và gmail bị đứng máy xhưa vậy.cfw #2.1 vào ko đc.bác xái font mặc định vậy có mất 7 trang ký tự ko.thank bác

sirate

cho e hỏi ngoài lề tí.bác đã khắc phục đc lỗi khi vào yahoo.mail và gmail bị đứng máy xhưa vậy.cfw #2.1 vào ko đc.bác xái font mặc định vậy có mất 7 trang ký tự ko.thank bác

đổi font không ảnh hưởng đến kí tự đâu :D cái đó hình như lỗi do PNHT lúc port sang thì phải :-" thấy nhiều người mắc phải lắm

JokerB

mình cũng k rõ nguyên nhân tại sao có hiện tượng đó vì hôm kia thì mình còn check mail ngon lành, hôm qua thì bị, mà đã thử cả = ucweb cũng k thể vào được, vì thế không phải tại trình duyệt mặc định của máy (mình cũng chả chỉnh gì cả)
Có thể nguyên nhân tại kết nối máy chủ của nhà mạng đến yahoo và gmail, hoặc tại nguyên nhân khác, thử vào các trang khác thì ngon lành?? I swear, I promise, I ensure

JokerB

update trình đọc tin nhắn cho bác vutaikt đấy, theo link trong tệp .app đó mà tìm copy lại là được :)

hnyuk49

đã upload xong bản 3.0, các bạn thử đi nhé :D
Have a nice weekend!!!

sao bro ko bỏ mấy cái file có sẵn, up mỗi cái rofs2 thui cho nhẹ, hic, mạng mình bên này down có 10kbps, kéo gỗ lâu nhắm :-< mưa cả ngày ngồi chỉ kéo rom về up :)) thanks bro nhé! nếu rảnh check giúp mình con Active Notes xem thiếu file gì mà trên V51 ko work nhé :) nice weekend!