• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 | 5800 v51 CFW by JokerB, ổn định, fix lỗi

bosscarrot

Mình add rompatche vào room mà khi bật lên thì nó tự thoát ra? Khắc phục được không bạn. Thanks nhièu nha

hnyuk49

flash lại nản thật , dù sao cũng thanks :d

có ai bắt bạn phải Flash đâu, mấy bạn cooker còn phải flash cả chục lần để sửa lỗi, mod để ra lò FW mới vậy mà bạn chưa cám ơn lấy 1 câu đã nói thế ai muốn cook nữa [-(

hiepsinight

có ai bắt bạn phải Flash đâu, mấy bạn cooker còn phải flash cả chục lần để sửa lỗi, mod để ra lò FW mới vậy mà bạn chưa cám ơn lấy 1 câu đã nói thế ai muốn cook nữa [-(

bạn không thấy mình ghi chữ thanks ah

galabuon

đúng đó, người làm cfw bao giờ cũng tự jaf máy mình rất nhiều lần , còn mấy bạn chỉ sử dụng thì dù có jaf cỡ nào cũng ko bằng số lần các cooker đâu

nếu mà sót máy thì các cooker phải nói đầu tiên.

ngoanrazor

Well-Known Member
Rồi 1 ngày e nó cũng sẽ ra đi. Vòg đời 1 bóg transistor là khoản 17000 lần

sw33tb0ytn

đúng đó, người làm cfw bao giờ cũng tự jaf máy mình rất nhiều lần , còn mấy bạn chỉ sử dụng thì dù có jaf cỡ nào cũng ko bằng số lần các cooker đâu

nếu mà sót máy thì các cooker phải nói đầu tiên.

câu này hay,từ lúc có fw mới này,mỗi ngày ko biết JAF bao nhiêu lần nữa =))

galabuon

Rồi 1 ngày e nó cũng sẽ ra đi. Vòg đời 1 bóg transistor là khoản 17000 lần

em nó ko đi mà cứ up sym^2 rồi sym^3 thì nokia bán n8 cho ai :D

với lại nếu jap vài trăm lần thì ae còn khó mà đạt được , huống gì rom nó cho 1000 lần lận, yên tâm mà jaf.

vutaikt

cho em hỏi muốn xóa cái mod tắt đèn phím xanh do trang ở đâu

em muốn bật đèn lên mà ko đc.

JokerB

killme có tác dung zì vậy bạn :D
Tác dụng rất tốt để quản lý RAm của bạn, hãy cho những tiến trình không nên tắt vào phần bảo vệ, còn lại thì giết hết để lấy lại RAm đã mất

Mình add rompatche vào room mà khi bật lên thì nó tự thoát ra? Khắc phục được không bạn. Thanks nhièu nha
KHông hỏi những vấn đề không liên quan đến bản CFW này ở đây nhé bạn, bạn có thể hỏi bên topic hướng dẫn CFW, mình sẽ trả lời cặn kẽ

cho em hỏi muốn xóa cái mod tắt đèn phím xanh do trang ở đâu,em muốn bật đèn lên mà ko đc.
Bản #3.0 không tắt đèn phím cứng bạn à.

arsene008 ơi cho mình hỏi bản #3 đã fix lỗi XM chưa thế
Lỗi XM chưa xác định được nguyên nhân, vẫn phải khởi động lại máy khi gặp, mà tại sao bạn k JAF thử nhỉ, chỉ riêng từ lúc có bản FW C6 này mình đến JAF đến gần gần trăm lần mà tại sao các bạn đã quan tâm lại k thể thử 1 lần nhỉ??

sao mình ko add được trong thanh danh bạ nhỉ ?
bạn thử khởi động lại máy xem, đọc các bài trước nhé, mình nhớ có bạn đã hỏi vấn đề này :)

tieutieumy

008 ơi cho e hỏi tí.cfw#3 của bác e dowl đc phần 1#3 rồi còn phần 2 bị gì rồi e dowl ko đc mong bác giúp với

JokerB

mình đang test bản #3 của bạn : font chữ Đẹp nhưng nét chữ hơi dầy => vào web nhìn hơi bị rối mắt,, chạy mượt, paches đã sang ổ c, nhưng vẫn bị lỗi phím XM,bản này chắc bạn chưa xóa hết jBtankman => mình cài Jb vào toàn báo phần cài đặt đã có sẵn>Mong bạn chỉ tôi cách khắc phục để cài được lại Jb,vì mình thấy trình quản lý Jb rất pro mình dùng nó từ đời s60v3 đến tận bây giở.Bạn tìm giúp mình phần mềm tắt hết đèn của phím nhé trước mình dùng lightCtrL cho bản v5.1 thì được nhưng sang bản C6 này thì không tắt được đèn bàn phím nữa,còn 1 lỗi nữa là khi màn hinh xoay ngang thì phần mềm khóa phím bằng cảm biến không hoạt động,nó chỉ khóa được khi màn hình dọc. mong mọi người test lại và cùng tìm cách fix lỗi. :D :D :D :D :D
Jbak Taskman cài vô tư bạn nhé, ở bản trước mình để máy tự cài mà, bây giờ chỉ xoá tệp cài đặt của nó đi, chứ đâu cook vào ROm?
Có 1 số thứ không phải là lỗi, các bạn cứ thử mượn máy C6 rồi dùng xong có bảo nó là lỗi không :)
Ví dụ màn hình chủ 5k8 đâu có xoay ngang, nhưng C6 xoay ngang >> vậy 5k8 xoay ngang là lỗi? (ở bản v51 làm xoay ngang như thường, và đúng là nó lỗi thật)
Hay là cái widget thu nhỏ của TTpod ở màn hình chủ chỉ hiện khi để máy nằm đứng, xoay ngang không có ==> suy luận là lỗi ư, không phải, vì TTpod không làm nó xoay (hoặc đã khóa tính năng xoay ở màn hình chủ)

Mình nói điều này để các bạn hãy suy nghĩ kỹ về những lỗi mình gặp phải, trong cuộc sống cũng thế, không thể vội vàng kết luận được...

tai sao mình dùng bản nè #3 nè ko thể thiết lập được mail nhỉ? cứ đến bước xác nhận là dừng luôn???
Đúng là có việc đó, mình đang tìm hiểu nguyên nhân, có lẽ sẽ hơi mệt khi làm lại từ đầu để xem lỗi phát sinh ở đâu hay bản gốc đã có,..v..v.....
Bạn hãy tận hưởng những cái khác mà FW C6 mang lại nhé :D

p/s: Gửi tất cả !
Một lần nữa mình mong các bạn nên hạn chế xin xỏ cá nhân ở đây, hãy tỏ ra mình là người lịch sự, nếu bài viết của mình đem lại tiện tích, vui vẻ cho bạn thì chỉ cần 1 cái click ấn Thanks là đủ, nếu muốn viết lên cảm xúc khi dùng thì mình cũng rất vui lòng đọc, tất cả các reply mình đều đọc hết, không bỏ 1 bài nào cả, kể cả có những reply hơi mất lịch sự và thiếu ý thức.

Thứ hai, đây là một bản FW mới, nếu so với bản v51 9HS mình đã làm thì thua kém rất nhiều, nhưng nó có sự mới lạ, giống như mình vừa mua 1 chiếc máy mới về và ngồi hí hoáy tìm hiểu nó vậy. Vì thế lỗi là không thể tránh khỏi, và đôi khi có những cái mình tưởng là lỗi nhưng lại không phải,....
Các bạn hãy tìm hiểu những tính năng mà nó mang lại, nếu gặp lỗi (cho là như thế) thì kiểm tra lại, xác nhận, rồi thì tìm xem đã có ai reply như thế không, mình có trả lời không, rồi hãy post bài, mình sẵn sàng nghe và giải đáp, cố gắng sửa chữa cho các bạn cơ mà?
Mình viết những dòng này để mong các bạn post bài không chỉ ở topic của mình mà những topic khác, không chỉ ở box này mà ở tất cả các box khác, 4rum khác, có ý thức hơn.
Một lần nữa cám ơn các bạn vì đã sử dụng bản CFW của mình :) (điều này là vui nhất)

Và mình sẽ cố gắng tìm hiểu, fix các lỗi còn tồn tại, hoàn thiện hơn nữa các bản CFW về sau.

.. nếu bạn nào ở khu vực HN, muốn có riêng 1 bản cook cho máy mình thì gặp mình có thể giúp :)

JokerB

008 ơi cho e hỏi tí.cfw#3 của bác e dowl đc phần 1#3 rồi còn phần 2 bị gì rồi e dowl ko đc mong bác giúp với

mình vừa kiểm tra, down tốt mà bạn :) thử kiểm tra lại đường truyền của bạn nhé :)

nicolask

Có cái ovi map và store ko chạy đươc :( cứ vào là đơ máy . Sử lý sao đây bạn,

watamela

Lỗi XM chưa xác định được nguyên nhân, vẫn phải khởi động lại máy khi gặp, mà tại sao bạn k JAF thử nhỉ, chỉ riêng từ lúc có bản FW C6 này mình đến JAF đến gần gần trăm lần mà tại sao các bạn đã quan tâm lại k thể thử 1 lần nhỉ??
Hì bản nào ra mình chả jaf nhưng thấy hay bị lỗi nên hỏi để xem đã fix được chưa, mình thấy lỗi XM nếu khi xóa thanh danh bạ và trình phát nhạc mà vẫn không được thì cứ *#7370# rùi xóa thanh danh bạ rùi reset nếu không được xóa nốt trình phát nhạc rùi lại reset là lại được ;;)

vanngocht

hic. em cài vào thấy chạy cũng ổn nhưng sau khi reset bằng *#7370# máy khởi động lên và cứ hiện dòng " đang cài đặt" khoảng 5p sau thì tắt nguồn. bật lên được 1 lúc thì lại báo bộ nhớ đầy. đáy là ban #2 và bản cua anh mathanh cũng bị vậy. e đang cài bản #3 này ko biết có ổn k