• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 | 5800 v51 CFW by JokerB, ổn định, fix lỗi

vutaikt

cho em hỏi em copy dc tất cả các file trog tệp .app rồi .chép vô bản cfw nào cũg có trình đọc tin nhắn hả

vutaikt

à mà dùng pm gì để mở file app để tìm đường dẫn đã xóa vậy

JokerB

sao bro ko bỏ mấy cái file có sẵn, up mỗi cái rofs2 thui cho nhẹ, hic, mạng mình bên này down có 10kbps, kéo gỗ lâu nhắm :-< mưa cả ngày ngồi chỉ kéo rom về up :)) thanks bro nhé! nếu rảnh check giúp mình con Active Notes xem thiếu file gì mà trên V51 ko work nhé :) nice weekend!

Thì làm thế cho bác nào không biết cách up hay đang sử dụng bản của mathanh thì lại thắc mắc .V01 với .V20 ý mà :D
Phải hi sinh vì đa số chứ :D
Mạng ở đâu mà cùi thế :D mạng mình cùi bắp down ở afghanistan cũng đc tầm 60kb, ở Mỹ thì >100kb, còn ở Việt Nam thì 350kb. Thế mà Việt Nam vẫn là noob, không được làm pro :"(

JokerB

à mà dùng pm gì để mở file app để tìm đường dẫn đã xóa vậy

uh, cứ theo đường dẫn trong đó, chép vào bản CFW nào cũng có :)
mở bằng notepad, winword,.... tất cả các trình đọc được tệp txt thì đều đọc được nó :)

Jehell

Thì làm thế cho bác nào không biết cách up hay đang sử dụng bản của mathanh thì lại thắc mắc .V01 với .V20 ý mà :D
Mạng ở đâu mà cùi thế :D mạng mình cùi bắp down ở afghanistan cũng đc tầm 60kb, ở Mỹ thì >100kb, còn ở Việt Nam thì 350kb. Thế mà Việt Nam vẫn là noob, không được làm pro :"(

hehe, mún làm pro thì wa bên Korea kìa, 14MB/s, đứng đầu thế giới lun đó ;))
bản cook 3 này coi bộ rất vừa ý, để tét thử xem, àh trong mấy bản cook sau bác đừng thêm thắt phần mềm gì vô nha bác :D

anh7donco

arsene008 có thể hướng dẫn dùm cách đổi theme mặc định được không?
Mình làm theo hướng dẫn bên topic kia, dùng sis content bung file theme.sis ra, rồi chép theo đường dẫn vào rofs2, xong vào sửa file 101F876F.txt ở dòng
0x14 string "20022F28" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
sửa cái chỗ in đậm giống cái tên thư mục trong skins.

Vậy mà khi jaf xong nó ra cái theme gì trắng đục không biết ở đâu ra nữa.

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

Theme của bản C6 này không đổi theo cách bình thường như thế được, để mình xem lại, nếu được sẽ làm 1 cái tut bên topic hướng dẫn :)

JokerB

Mình vẫn đổi bình thường mà =))

ý của mình là sửa lại theme mặc định ấy, hiện tại vì tệp 101f84b9.dll mà xóa hẳn theme gốc sẽ gây lỗi máy
nhưng có cách khác để thay hẳn theme gốc của máy mà k làm lỗi là giữ lại tệp 101f84b9.sel và thay đổi UID của theme mới cho giống theme mặc định ~.~

Lỗi của bạn kia thì nên kiểm tra lại cả dung lượng tệp cook nữa.

0908727527

ý của mình là sửa lại theme mặc định ấy, hiện tại vì tệp 101f84b9.dll mà xóa hẳn theme gốc sẽ gây lỗi máy
nhưng có cách khác để thay hẳn theme gốc của máy mà k làm lỗi là giữ lại tệp 101f84b9.sel và thay đổi UID của theme mới cho giống theme mặc định ~.~

Lỗi của bạn kia thì nên kiểm tra lại cả dung lượng tệp cook nữa.

Trời mình chỉnh sửa lại file 101F876F.txt là 1 theme ngoài vẫn bt mà :| Còn theme gốc trong rofs2 xóa sạch chừa lại mỗi cái theme core :|

Chỉnh sửa cuối:

anh7donco

Ặc, mình down cái bản CFW của arsene008 về, nhưng mình không thích cái theme Nokia white nên mình đã vào rofs2 xóa cái theme đó và thay bằng cái theme justBlack - 5th (mình nghĩ theme này đơn giản không thể vượt quá dung lượng được) và mình cũng đã sửa file 101F876F.txt luôn.
Theme này nó có thư mục trong skin tên là: 589833357b1d0dbf nên mình sửa file 01F876F.txt y vậy mà không được.

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

Ặc, mình down cái bản CFW của arsene008 về, nhưng mình không thích cái theme Nokia white nên mình đã vào rofs2 xóa cái theme đó và thay bằng cái theme justBlack - 5th (mình nghĩ theme này đơn giản không thể vượt quá dung lượng được) và mình cũng đã sửa file 101F876F.txt luôn.
Theme này nó có thư mịc trong skin tên là: 589833357b1d0dbf nên mình sửa file 01F876F.txt y vậy mà không được.

Mình vẫn chỉnh sửa bt. Bó tay X_X
p/s: Cho mình hỏi UID of mấy cái widget là gì vậy?
Vd: Music widget, wifi,...

Chỉnh sửa cuối:

nobjtadjxega

mình đang test bản #3 của bạn : font chữ Đẹp nhưng nét chữ hơi dầy => vào web nhìn hơi bị rối mắt,, chạy mượt, paches đã sang ổ c, nhưng vẫn bị lỗi phím XM,bản này chắc bạn chưa xóa hết jBtankman => mình cài Jb vào toàn báo phần cài đặt đã có sẵn>Mong bạn chỉ tôi cách khắc phục để cài được lại Jb,vì mình thấy trình quản lý Jb rất pro mình dùng nó từ đời s60v3 đến tận bây giở.Bạn tìm giúp mình phần mềm tắt hết đèn của phím nhé trước mình dùng lightCtrL cho bản v5.1 thì được nhưng sang bản C6 này thì không tắt được đèn bàn phím nữa,còn 1 lỗi nữa là khi màn hinh xoay ngang thì phần mềm khóa phím bằng cảm biến không hoạt động,nó chỉ khóa được khi màn hình dọc. mong mọi người test lại và cùng tìm cách fix lỗi. :D :D :D :D :D

hnyuk49

North Korea bro tin hem ;;)

luongvietdung

tai sao mình dùng bản nè #3 nè ko thể thiết lập được mail nhỉ? cứ đến bước xác nhận là dừng luôn???