• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 | 5800 v51 CFW by JokerB, ổn định, fix lỗi

JokerB

khoảng 45' nữa sẽ có #4.0
Fix hoàn toàn lỗi phím express music
Fix lỗi vào gmail
Cài sẵn Ovistore, đọc tin nhắn,...
Làm mới trên phiên bản C6 v11
thay đổi hình khởi động, âm khởi động ngon lành :)
Giao diện mặc định, hiệu ứng.....

..............Waiting...............

JokerB

vẫn thế =))
bản của bác anther mình xem ảnh chụp thấy là đc 61mb nhưng chắc bác ấy kill nhiều process lắm mới được chừng ấy chứ mình test bản bác ý up cũng như tất cả các bản khác, như của mình, JackPham và mathanh :D

CÓ lẽ nên lập topic mới, topic này dài quá rồi, không tiện cho các bạn mới dùng theo dõi

linkls

đang định xin file đọc tin nhắn thì thấy mấy dòng trên.thui, lại đợi vậy :D
.....Đợi chờ là hạnh phúc...:D :D :D

TungBach

khoảng 45' nữa sẽ có #4.0
Fix hoàn toàn lỗi phím express music
Fix lỗi vào gmail
Cài sẵn Ovistore, đọc tin nhắn,...
Làm mới trên phiên bản C6 v11
thay đổi hình khởi động, âm khởi động ngon lành :)
Giao diện mặc định, hiệu ứng.....

..............Waiting...............

hình như bản V11.0.029 đã fix đc mấy lỗi này rùi hay sao ấy:D

JokerB

ai bảo :D
chả thấy v11 khác gì cả, nếu cứ cook như cũ thì lại lỗi như cũ :D

JokerB

=)) mất điện mất 30', giờ mới chụp ảnh
Càng chờ lâu thì càng được bản ít lỗi, lo gì :D

JokerB

Mọi người cứ chờ đi, đang cố gắng làm để mọi người hài lòng từ giao diện đến khi thao tác sử dụng không gặp lỗi

JokerB

à quên mất, có bao nhiêu ng` thích tự chọn âm khởi động cho máy của mình nào??
đang định cho âm khởi động sang C hoặc E, lúc nào thích đổi thì đổi

luuquoctoan

Để âm bên E đi anh! Mà anh cook cho nó hết lổi chạy ổn định được rồi! Còn mấy cái phần mềm hay gì để mọi người cài thêm, âm hình khởi động theme effect này kia...anh cho mặc định hết đi, anh em thix nào thì cook lại, ý kiến của riêng em thui nha! Ai k thix đừng chửi :(

SAOVIETmobile

Đang đợi ........... IDM đã sẵn sàng ... Pin đã nạp fun ... MMC đã Fomat . Đang kê chuột vô nút THANK

JokerB

đã xong, đã test ổn định, vào email, ovistore phà phà, vietmap cũng vào ok, tiếng việt ngon lành (cái setting của vietmap k hiểu sao k chỉnh đc :D)
Lỗi express đã không còn sau khi khởi động lại (never see again :) )
Chờ tý up lên mediafire và lập topic mới

SAOVIETmobile

Ngày mai tầm này cũng ra v5 bạn nhé :)) . Hay ngồi Cool máy Flash đi Flash lại nếu ở gần mình mình red hộ cái *rpl cho khỏi fai lo có ngày hi sinh .

OnlineNo1

@arsene008: Sau vụ này bạn thêm cái thớt tập hợp các mod của C6 cho 5800 đi. Ví dụ như là add thêm QWERTY tiếng việt, thêm conversation vào Messaging, add thêm các trang kí tự đặc biệt. Mình nghĩ làm thế để mọi người có thể mod và chia sẻ mod dễ hơn, và đỡ phải xin xỏ nhiều. Các mod thì cho vào từng file rồi nén lại, chỉ cần giải nén và kéo vào Nokia Editor là được.

JokerB

thực sự vì FW này mới nên nhiều mod k có tác dụng và mình còn bận tìm hiểu 1 số mod mới nên máy tính của mình bây giờ lộn xộn như bãi chiến trường (dữ liệu mỗi ổ 1 vài cái, loạn xì ngậu hết lên, khi nào FW C6 này ổn định, mình sẽ làm topic như Jinks đã làm)
Ngồi cook thì nhanh chứ ngồi viết bài lâu lắm, chụp ảnh, upload,....

kitafung

thực sự vì FW này mới nên nhiều mod k có tác dụng và mình còn bận tìm hiểu 1 số mod mới nên máy tính của mình bây giờ lộn xộn như bãi chiến trường (dữ liệu mỗi ổ 1 vài cái, loạn xì ngậu hết lên, khi nào FW C6 này ổn định, mình sẽ làm topic như Jinks đã làm)
Ngồi cook thì nhanh chứ ngồi viết bài lâu lắm, chụp ảnh, upload,....

Bởi vậy một bài tổng hợp thật là công phu ^.^