• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 | 5800 v51 CFW by JokerB, ổn định, fix lỗi

caotuanan

hic. em cài vào thấy chạy cũng ổn nhưng sau khi reset bằng *#7370# máy khởi động lên và cứ hiện dòng " đang cài đặt" khoảng 5p sau thì tắt nguồn. bật lên được 1 lúc thì lại báo bộ nhớ đầy. đáy là ban #2 và bản cua anh mathanh cũng bị vậy. e đang cài bản #3 này ko biết có ổn k

đang cài đặt có thể là do trên thẻ nhớ có mục Ptivate/10202dce/....sis bạn xóa hết fire sis là đc

Chỉnh sửa cuối:

ohannguyent

Nói sao chứ mình dùng bản #2 của asene008 mà có sao đâu. Có điều sài opera mobile thì ram còn 15,3-17,8M ,còn tải dữ liệu về máy và chạy cùng lúc thêm 1 ct nữa thì bộ nhớ đầy...
Ngay lúc này mình vẫn duyệt web ầm ầm chẳng sao cả...

vanngocht

Đúng là trong thư mục đó có file sis thật. E đã xoá đi rồi. Comment xong reset laị xem còn bị nưã k. Thank bác

hnyuk49

bản này vẫn bị lỗi nút ExpressMusic @Arsene, bản của Anther chưa thấy bị lỗi này. bro check lại nhé. :D

vipboy217

cho mình hỏi cái Text to speech + Message Reader có phải trình dọc tin nhắn ko bạn,và down về cho vào đâu vậy bạn

nobjtadjxega

Jbak Taskman cài vô tư bạn nhé, ở bản trước mình để máy tự cài mà, bây giờ chỉ xoá tệp cài đặt của nó đi, chứ đâu cook vào ROm?
Có 1 số thứ không phải là lỗi, các bạn cứ thử mượn máy C6 rồi dùng xong có bảo nó là lỗi không :)
Ví dụ màn hình chủ 5k8 đâu có xoay ngang, nhưng C6 xoay ngang >> vậy 5k8 xoay ngang là lỗi? (ở bản v51 làm xoay ngang như thường, và đúng là nó lỗi thật)
Hay là cái widget thu nhỏ của TTpod ở màn hình chủ chỉ hiện khi để máy nằm đứng, xoay ngang không có ==> suy luận là lỗi ư, không phải, vì TTpod không làm nó xoay (hoặc đã khóa tính năng xoay ở màn hình chủ)

Mình nói điều này để các bạn hãy suy nghĩ kỹ về những lỗi mình gặp phải, trong cuộc sống cũng thế, không thể vội vàng kết luận được...

Đúng là có việc đó, mình đang tìm hiểu nguyên nhân, có lẽ sẽ hơi mệt khi làm lại từ đầu để xem lỗi phát sinh ở đâu hay bản gốc đã có,..v..v.....
Bạn hãy tận hưởng những cái khác mà FW C6 mang lại nhé :D

p/s: Gửi tất cả !
Một lần nữa mình mong các bạn nên hạn chế xin xỏ cá nhân ở đây, hãy tỏ ra mình là người lịch sự, nếu bài viết của mình đem lại tiện tích, vui vẻ cho bạn thì chỉ cần 1 cái click ấn Thanks là đủ, nếu muốn viết lên cảm xúc khi dùng thì mình cũng rất vui lòng đọc, tất cả các reply mình đều đọc hết, không bỏ 1 bài nào cả, kể cả có những reply hơi mất lịch sự và thiếu ý thức.

Thứ hai, đây là một bản FW mới, nếu so với bản v51 9HS mình đã làm thì thua kém rất nhiều, nhưng nó có sự mới lạ, giống như mình vừa mua 1 chiếc máy mới về và ngồi hí hoáy tìm hiểu nó vậy. Vì thế lỗi là không thể tránh khỏi, và đôi khi có những cái mình tưởng là lỗi nhưng lại không phải,....
Các bạn hãy tìm hiểu những tính năng mà nó mang lại, nếu gặp lỗi (cho là như thế) thì kiểm tra lại, xác nhận, rồi thì tìm xem đã có ai reply như thế không, mình có trả lời không, rồi hãy post bài, mình sẵn sàng nghe và giải đáp, cố gắng sửa chữa cho các bạn cơ mà?
Mình viết những dòng này để mong các bạn post bài không chỉ ở topic của mình mà những topic khác, không chỉ ở box này mà ở tất cả các box khác, 4rum khác, có ý thức hơn.
Một lần nữa cám ơn các bạn vì đã sử dụng bản CFW của mình :) (điều này là vui nhất)

Và mình sẽ cố gắng tìm hiểu, fix các lỗi còn tồn tại, hoàn thiện hơn nữa các bản CFW về sau.

.. nếu bạn nào ở khu vực HN, muốn có riêng 1 bản cook cho máy mình thì gặp mình có thể giúp :)

bạn nói cài được jb binh thường phải không ,vậy bạn có thể send cho mình bản jb Vh mà bạn đã cài được trên bản cook #3 vói, tui cài bạn của tôi toàn báo tập tin đã có,nhân tiện bạn up luôn cho tôi phần mềm killme đã vh của bạn nhé, minh thấy thích kiểu dịch của bạn lắm :D

hiepsinight

bác arsene008 chừng nào làm bản mới nữa vậy , mong pro sẽ càng ngày càng làm bản cfw thêm hoàn thiện :D

JokerB

tối qua đã fix lỗi express music rồi nhưng vì cả ngày hôm nay bận + sẽ làm lại 1 bản khác từ đầu để fix lỗi vào gmail. Các bạn chịu khó chờ vậy :)
Thks đã ủng hộ !

JokerB

lỗi này là lỗi chung, 1 cái vào được là ovimao + store vào vô tư,
Thông báo là đã ok roài :)
Mai sẽ up bản 4.0 :D
hiz tốn tiền 3G vì mấy quả test lỗi này quá T_T

Chỉnh sửa cuối:

nobjtadjxega

lỗi này là lỗi chung, 1 cái vào được là ovimao + store vào vô tư,
Thông báo là đã ok roài :)
Mai sẽ up bản 4.0 :D
hiz tốn tiền 3G vì mấy quả test lỗi này quá T_T

bro sài trả sau hay nạp card,nếu nạp thi để em share cho bác cái thẻ ,cho bác test 3g thỏa máị

hiepsinight

tối qua đã fix lỗi express music rồi nhưng vì cả ngày hôm nay bận + sẽ làm lại 1 bản khác từ đầu để fix lỗi vào gmail. Các bạn chịu khó chờ vậy :)
Thks đã ủng hộ !

ủa vậy nguyên nhân của cái nút em là ji vậy arsene008

JokerB

ủa vậy nguyên nhân của cái nút em là ji vậy arsene008

do 1 số chương trình hay widget nó xung đột với mediabar (nút express music)
hiện tại mình đã sửa rồi, lần đầu tiên sau khi JAF có thể không dùng được nút express, nhưng chỉ cần khởi động lại thì tất cả các lần sau không hề bị nữa :)