• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 | 5800 v51 CFW by JokerB, ổn định, fix lỗi

ljz282

Bạn có thể chỉnh tên các danh mục để chọn t.Anh thì hiển thị t.Anh, t.Việt thì hiển thị t.Việt được hok? Cứ nửa nọ nửa kia nhìn hơi... khó chịu. Với cả bỏ các chương trình cài sẵn được hok T.T~

JokerB

Bạn có thể chỉnh tên các danh mục để chọn t.Anh thì hiển thị t.Anh, t.Việt thì hiển thị t.Việt được hok? Cứ nửa nọ nửa kia nhìn hơi... khó chịu. Với cả bỏ các chương trình cài sẵn được hok T.T~

9 người thì 10 ý bạn à, các lỗi phát sinh thì mình phải sửa chứ người thì thích để, người lại muốn không, các ứng dụng này mình đã cố ý để tự cài đặt chứ không cook vào ROm để các bạn có thể xóa nếu không thích, vậy tại sao phải xoá hẳn đi?
Bây giờ mỗi khi Upload là >70mb với chỉ tệp cook còn không thì ~100mb với cả thư mục RM-356 cho các bạn không biết copy vô đâu, vì thế không đơn giản sửa cho từng người được bạn à.
Cái chuyển tên thư mục theo ngôn ngữ đó thực ra mà nói làm cho gọi là hoàn chỉnh chứ tính ứng dụng không đạt hiệu quả cao bởi chả ai mỗi hôm sử dụng một ngôn ngữ cho điện thoại cả, thưởng thì hoặc là tiếng anh hoặc tiếng việt, nếu bạn hay sử dụng tiếng anh thì có thể đổi luôn tên của thư mục lại :|
Mình sẽ cố gắng hoàn thiện dần dần nhưng cái gì quan trọng hơn thì làm, cám ơn bạn đã góp ý :)

thanhhaifire

sao em chép cái cook của anh vào RM-356 (v51.0) thì sau khi cook mở máy ko lên mà nó rung liên tục vậy? hay là em cần phải có cái FW c6 rồi mới cook đc ?

TungBach

sao em chép cái cook của anh vào RM-356 (v51.0) thì sau khi cook mở máy ko lên mà nó rung liên tục vậy? hay là em cần phải có cái FW c6 rồi mới cook đc ?

đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi làm đi bạn:D bạn phải dow bản gốc của PNHT rui copy đè file cook lên rồi tất cả copy vào thư mục R-356 flash =>oke
Ps: nhớ xóa hết FW gốc trước đã nhé!

o0Bdra0o

Có lẽ bạn chưa xóa hết file trong thư mục RM-356 đó, mình cũng bị một lần như vậy rùi, xóa hết file trong RM-356 rùi copy bộ cook vào rồi tiến hành Flash

vutaikt

bác ansen008 ơi bác có trích hộ em quick office và adobereader và trình đọc tin nhắn r của c6 cho em dc k. 3 cái ngon sao bác lại xóa đi vậy. Adobe crak rồi mà.
À còn cả zipmanager nữa ..bác share cho e để em cook vo rom
thanks

galabuon

ủa, cái này mình thấy tiếng anh tiếng việt gì cũng ổn rồi mà, mình chỉ thêm t9, ecom là đủ , đâu cần fix j nữa ta. chả hỉu.

tiếng anh : qwerty lớn nhỏ, numpad , t9
tiếng việt : qwerty lớn nhỏ, numpad , t9 (gõ tiếng việt khi chọn soạn thảo tiếng việt - đâu cần chọn ko phải english, đoạn này chưa hỉu các bro bị sao)

@ áena : âm lịch của bị nhầm dll 9k nên ko chạy nhé

Chỉnh sửa cuối:

maihuudan

cho hỏi cái hiệu ứng android là cái gì vậy, up hình hay clip cho ng khác xem với

OnlineNo1

ủa, cái này mình thấy tiếng anh tiếng việt gì cũng ổn rồi mà, mình chỉ thêm t9, ecom là đủ , đâu cần fix j nữa ta. chả hỉu.

tiếng việt : qwerty lớn nhỏ, numpad , t9 (gõ tiếng việt khi chọn soạn thảo tiếng việt - đâu cần chọn ko phải english, đoạn này chưa hỉu các bro bị sao)

Ý bạn là bản mod của arsene008 là đã ok vụ Qwerty và mini Qwerty tiếng việt roài hả
("mình chỉ thêm t9, ecom là đủ" - cái này là down bộ mod này về xong tự thêm hả?)
Còn vụ âm lịch bị nhầm dll là sao? Cũng lại phải tự check lại à.
(Chưa có file dung lượng nhỏ để down, chưa test lại được)

JokerB

cho hỏi bản này ram dư nhiều không,

cho hỏi cái hiệu ứng android là cái gì vậy, up hình hay clip cho ng khác xem với
Bạn muốn biết thì tại sao không thử????
Đã mệt vì ngồi cả ngày JAF đi JAF lại, tìm hiểu cách khắc phục lỗi + post bài chia sẻ, upload mà lại còn gặp những bài kiểu này ức chế lắm.
Bây giờ mình sẽ không trả lời những bài viết kiểu này nữa nhé, mình sẽ chỉ trả lời những thắc mắc về lỗi, các bạn khác cũng thế, hạn chế xin xỏ hay yêu cầu theo ý cá nhân

JokerB

galabuon ơi, up lên bộ T9 và ecom của bác đi :)

galabuon

ok, đơi chút

t9 file, ecom (âm lịch, t9, qwerty)

Chỉnh sửa cuối:

ngyntom

Bạn muốn biết thì tại sao không thử????
Đã mệt vì ngồi cả ngày JAF đi JAF lại, tìm hiểu cách khắc phục lỗi + post bài chia sẻ, upload mà lại còn gặp những bài kiểu này ức chế lắm.
Bây giờ mình sẽ không trả lời những bài viết kiểu này nữa nhé, mình sẽ chỉ trả lời những thắc mắc về lỗi, các bạn khác cũng thế, hạn chế xin xỏ hay yêu cầu theo ý cá nhân
mình sr vì mình nhờ bạn chia nhỏ file ra.

JokerB

mình sr vì mình nhờ bạn chia nhỏ file ra.

k có gì :D mình update link 4 phần chia nhỏ ra rồi ở bài 1 từ nãy mà :D
đáng lẽ đã up từ lâu nhưng lúc nãy mệt quá mình lăn ra ngủ 1 tý, để máy upload xong từ lúc nào rồi =))

JokerB

t9 file, ecom (âm lịch, t9, qwerty)

hiz, thế này thì lại phải fix và upload 200mb nữa rồi, hazzz qua hàng net cho nhanh nào zzzz