• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 | 5800 v51 CFW by JokerB, ổn định, fix lỗi

galabuon

test đi , chỉ còn cái list chọn ngôn ngữ hơi dài phải xin file bên c6 đè vào , ngoài ra ko còn j thì phải

OnlineNo1

hiz, thế này thì lại phải fix và upload 200mb nữa rồi, hazzz qua hàng net cho nhanh nào zzzz

Tớ nghĩ mọi người có thể tự nhét mấy cái này vào rofs2 mà. Tốt nhất nên test thử xem đã. Có thêm patch gì mới rùi hãy post lên cho đỡ khổ
(downloading....)

ngyntom

k có gì :D mình update link 4 phần chia nhỏ ra rồi ở bài 1 từ nãy mà :D
đáng lẽ đã up từ lâu nhưng lúc nãy mệt quá mình lăn ra ngủ 1 tý, để máy upload xong từ lúc nào rồi =))

mình mới down về rồi, tại mạng cơ quan mình nó giới hạn dung lượng down, nhưng down cực nhanh

arsene008:hiz, thế này thì lại phải fix và upload 200mb nữa rồi, hazzz qua hàng net cho nhanh nào zzzz

fw này dần hoàn thiện mà bạn,vậy mình cũng add vào bản cũng của bạn là ok đúng k?

JokerB

test đi , chỉ còn cái list chọn ngôn ngữ hơi dài phải xin file bên c6 đè vào , ngoài ra ko còn j thì phải

đã test, ok rồi gala ơi ^O^, quá phê :D bàn phím ngon nghẻ roài, thế là có cả bàn phím QWERTY và chữ, số tiếng việt ^^!

OnlineNo1

Tớ có thêm cái conversation của Vivaz, đã extract ra và test thử. Rất OK. Tiện thể nhét luôn nó vào dưới cái "New Message" trong "Messaging". Rất nên cho vào khi đã chán cách đọc tin nhắn cổ hủ lạc hậu của Nokia.
Mã:
[ATTACH]178287[/ATTACH]

Chỉnh sửa cuối:

ngyntom

Tớ có thêm cái conversation của Vivaz, đã extract ra và test thử. Rất OK. Tiện thể nhét luôn nó vào dưới cái "New Message" trong "Messaging". Rất nên cho vào khi đã chán cách đọc tin nhắn cổ hủ lạc hậu của Nokia.
Mã:
[ATTACH]178287[/ATTACH]

cái cũ của bác Jack sài đc k bạn,cái đó vừa tiếng việt và tiếng anh luôn đó cool lắm

JokerB

cứ theo asenal mà làm :D, mình xài 3g ko up dc nhìu

Mình đã đính kèm luôn lên bài 1 rồi, thks gala :D

Tối về sẽ nghiên cứu nốt cái lỗi phím express, bỏ hẳn thanh danh bạ sau khi JAF rồi mà vẫn có khi bị lỗi phím express, lại phải khởi động lại

3RuaDongNai

Trong phần Ngôn ngữ soạn thảo xóa hết mấy cái ngôn ngữ kia đi, để lại EnglishTiếng Việt là ngon rồi

galabuon

vấn đề cái list đó xoá ở đâu :D, cái này nó nằm trong rsc mà nhìu lắm , tìm ko ra. nên mới kiếm c6vn zin là thế

OnlineNo1

Hôm qua đã tìm, thấy trong resource/ptiengine.rsc có, nhưng mà toàn hex ko à, vẫn chưa làm được.

troly

Well-Known Member
Bộ fix LunarCalendar có sử dụng được cho con 5530 không nhỉ?

godofsky

Arsence008 cho mình xin file về bộ gõ tiếng việt trong tin nhắn đã fix dạng chữ và QT dùm nha! :D

o0Bdra0o

Mình vẫn bị lỗi Ovi nè, truy cập vào trang store.ovi.com vẫn hiện lên ứng dụng Ovi store và đơ rồi. Mình đã cài lại Ovi Store nhưng vẫn không khắc phục được

thanhvong

ok, đơi chút

t9 file, ecom (âm lịch, t9, qwerty)

Bạn ơi cho mình hỏi,mình tải cái này của bạn về rồi cook rom cho 5530 nhưng khi vào phần tin nhắn thì văng ra luôn.cái này không dùng được cho 5530 hả bạn

nicolask

Như vậy là hoàn thiện và không còn lỗi nào nữa . Các V I P làm ăn nhiệt tình quá .. :D