• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 | 5800 v51 CFW by JokerB, ổn định, fix lỗi

troly

Well-Known Member
có lẽ giống nhau cả mà:D nên cứ thử phát xem sao

Được ngày âm lịch, vẫn không có bàn phím qwerty full tiếng việt (trên 5530). Không biết những người khác thế nào?

sporttrai

Gửi được mọi định dạng file qua bluetooth không được thì phải, các bạn test thử nha

galabuon

Được ngày âm lịch, vẫn không có bàn phím qwerty full tiếng việt (trên 5530). Không biết những người khác thế nào?

mình chỉ fix trên bản áenal 5800 thôi, các bản khác phải làm khác

xautraiking

Gửi được mọi định dạng file qua bluetooth không được thì phải, các bạn test thử nha

Gửi đc mà bạn....Mình test goy okie lắm
@ Arsene File ko đọc root của bạn mình bỏ vào nó vẫn đọc root ...sao bây h :(

hung62

chui ụ....các víp kô làm đcj kái trang wiget thứ 2 ha??? hjx voi laj khi mình bât. opition len nó hay bị nháy nháy ák mấy bác

nobjtadjxega

bạn có thể giúp mình cho thêm c2z vào patches o Z của máy được không, hoặc chuyển rompatcher sang đọc ở ổ e mình muốn vọc mấy cái hiệu ứng

JokerB

c2z không phải máy nào cũng như nhau, mình đang test bản CFW #2.1, ổn định sẽ up lên ngay bây giờ, Patches sẽ chuyển sang C

JokerB

sao xài nó bị đứng máy wai , pin nóng nữa =.=

mình cũng đã kiểm tra, sau khoảng 1 giờ sử dụng là bị hiện tượng treo, cái này do mình không để ý, test thử cái starter_app_background, tắt nhiều tiến trình đi để xem có lấy được RAm và ảnh hưởng đến máy không, nhưng vì nhầm giữa 2 thư mục COOK nên mọi người phải chịu hậu quả,
Vô cùng xin lỗi !

Mình đang sửa lại bản 2.1, có luôn bàn phím tiếng việt và âm lịch, đang kiểm tra kỹ càng để không gặp lỗi đáng buồn nữa :D

vipboy217

sao bản 2 mình cài QuickOffice ko đc vậy bạn,nó báo lỗi "Phần cài đặt này đã có sẵn"

JokerB

đúng là còn 1-2 tệp trong thư mục resource, bản CFW#1 thì xóa hết nhưng bản này vì làm lại nên xóa sót, bạn thông cảm mình đang sửa đây :)

hung62

mình cũng đã kiểm tra, sau khoảng 1 giờ sử dụng là bị hiện tượng treo, cái này do mình không để ý, test thử cái starter_app_background, tắt nhiều tiến trình đi để xem có lấy được RAm và ảnh hưởng đến máy không, nhưng vì nhầm giữa 2 thư mục COOK nên mọi người phải chịu hậu quả,
Vô cùng xin lỗi !

Mình đang sửa lại bản 2.1, có luôn bàn phím tiếng việt và âm lịch, đang kiểm tra kỹ càng để không gặp lỗi đáng buồn nữa :D

cố gắng làm trang wiget thứ 2 nha asenes008 mong bạn=D>

JokerB

mình đang test kỹ đã, hiện tại cài các ứng dụng zip, quick office, ovistore tốt, k có báo lỗi, phím express cũng khá ổn, chưa thấy đơ hay treo, nhưng cứ thử khởi động lại vài lần nữa đã :D

Có lẽ lại để luôn zip manager vào ROm :)

Jehell

bản 2.0 khi chỉnh máy sang tiếng Anh thì ko viết tiếng việt đc =.=, fix lỗi này lun đc hok bác

tiendaothp

Vô cùng xin lỗi !

Xong bản 2.1 thì úp lên đi bạn, anh em test phụ cho, có lổi nào thì mình fix tiếp, nhiều người sẽ test nhanh hơn mà! ai giúp được gì thì giúp! Từ từ sẽ có bản cook như ý thôi! Thank trước nha!

nobjtadjxega

co ai bi loi khong xem duoc mobiletivi mang mobifone ko.arsene co len nhe.minh dang mong test ban cua ban day.