• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 lai N97 giao diện Sym^3 cho 523x - Anonymous v7 by Duy Thanh (12/03/11)

Status
Không mở trả lời sau này.

duong_hvan

Minh dang dung v6,sao thinh thoang no hay bi loi he thong lam, doi khi nghe nhac bao loi he thong. K nge duoc,phai restart may. Roi bong dung mat het tat ca ung dung,restart may lai thi lai thay. K hieu duoc!
5230 4.4 big icon

saodosd

Vậy à. Thế ''tap to unlock'' có vẻ hay hơn swipe to unlock nhỉ. Tại không phải dùng đến phím cứng. Duy Thanh ơi bản sau bạn làm cái ta to unlock nhé.

manh056

Vậy à. Thế ''tap to unlock'' có vẻ hay hơn swipe to unlock nhỉ. Tại không phải dùng đến phím cứng. Duy Thanh ơi bản sau bạn làm cái ta to unlock nhé.

cái nào cũng cần đến phím cứng cả bạn.bấm phím trắng sẽ hiện lên.cái tap to unlock nó tiện hơn vì chỉ bấm vô cái là mở khóa còn cái kia phải kéo

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

ai có chỉ mình cách thay font không.sao trong mục font trong rofs 2 có tới 3 tập tin thế?

Chỉnh sửa cuối:

tuanlx

Sao lại ko cài đc, chả có fw nào ko thay đổi đc effect, bạn đọc kỹ lại cách thay effect nhá.

Cảm ơn DT vì FW rất hữu ích, mình đang dùng bản V5 cho 5233 thấy rất ổn định, cảm ứng mượt mà, tốc độ khá nhanh, pin khá ổn định.
Nhưng hiện tại mình hơi gà, không biết thay efect như thế nào vì thấy nó nằm trong ổ Z, không cop bản khác thay được.
DT ơi chỉ cho mình link cách thay effect nhá.

Cảm ơn bạn nhiều!

chungtom123

Cảm ơn DT vì FW rất hữu ích, mình đang dùng bản V5 cho 5233 thấy rất ổn định, cảm ứng mượt mà, tốc độ khá nhanh, pin khá ổn định.
Nhưng hiện tại mình hơi gà, không biết thay efect như thế nào vì thấy nó nằm trong ổ Z, không cop bản khác thay được.
DT ơi chỉ cho mình link cách thay effect nhá.

Cảm ơn bạn nhiều!

bạn vào phần theme hình nền kiếm bài hướg dẫn tạo C2z nhé. Đag ol m0bile nên k đưa link đc :D

quyrombinhduong

Lâu quá ko vào 4rum, Chú 5230 của mình vẫn xài bản Focus tới giờ :( , giờ lên đời cho nó mới đc :D

noknowanyone

cái nào cũng cần đến phím cứng cả bạn.bấm phím trắng sẽ hiện lên.cái tap to unlock nó tiện hơn vì chỉ bấm vô cái là mở khóa còn cái kia phải kéo

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

ai có chỉ mình cách thay font không.sao trong mục font trong rofs 2 có tới 3 tập tin thế?

Copy font của bạn thành 4 file rồi đổi tên theo 4 file trong thư mục font, copy đè vào là ok.

manh056

có ai có thể chỉ giúp làm sao để cái khóa màn hình xoay đc ko?sao mình ko tu động xoay dc ta.cho dù mình để cái khóa phím swipe to unlock

trankhanh2210

có ai có thể chỉ giúp làm sao để cái khóa màn hình xoay đc ko?sao mình ko tu động xoay dc ta.cho dù mình để cái khóa phím swipe to unlock
bản v6 tự xoay mà:-?
Cho mình hỏi cái mở khóa ''tap to unlock'' khác với ''swipe to unlock'' ở chỗ nào vậy. Mình chưa được dùng cái ''tap to unlock'' nên không biết.
1 cái bấm để mở khóa, 1 cái vuốt để mở khóa

quyrombinhduong

Vừa Flash xong : 5230 4x4
Mọi thứ đều ổn trừ :
- Đồng bộ danh bạ : mất tiêu :( ( thích dùng cái này nhất ).
- Một số thư mục bị lỗi tên .
- Để chế độ GSM nhưng vẫn hiện 3G ( mặc định GSM chỉ có EDGE , UMTS mới 3G )

manh056

sao mình nó có tự xoay pâu.chỉ khi mở khóa và khóa laỉ rôi dựng đt lên thì nó mới xoay.y như lúc DT chưa bỏ mod này vô zây?ko hiểu sao cả.mình đã thử hai cái swipe unlock với tap to unlock rôi.

ctgreen312

Vừa Flash xong : 5230 4x4
Mọi thứ đều ổn trừ :
- Đồng bộ danh bạ : mất tiêu :( ( thích dùng cái này nhất ).
- Một số thư mục bị lỗi tên .
- Để chế độ GSM nhưng vẫn hiện 3G ( mặc định GSM chỉ có EDGE , UMTS mới 3G )

Bạn có theo dõi topic không, bạn flash mà không đọc kĩ chức năng của bản cook à, bản này luôn hiện 3G mà.

J_Tuan

anh duythanh cho em hỏi chút ah. Em down bộ ứng dụng kèm theo CFW và dùng thinkchange Autoinstaller để cài như anh bảo (em bỏ vào E:\ThinkChange\E) . Tuy nhiên sau khi cài được khoảng hơn 20 ứng dụng thì có dòng thông báo ổ C đã đầy, xóa bớt dữ liệu. Em check ổ C thì thấy còn có vài trăn kb :(, làm sao để nó cài hết vào ổ E vậy a?

Em cũng vào được ovi qua biểu tượng shortcut ở màn hình, nhưng searh trong máy thì ko biết ở thư mực nào?
em cũng để ý thấy khi khóa máy bằng easy key... thì phím trắng thi thoảng lại sáng lên rồi tắt. Như vậy có tốn pin ko ah? và nếu e muốn tắt thì phải làm thế nào (tại thấy nó ngứa mắt quá ^^)

Ngoài ra em thực sự rất thích bản CFW, ước chi một ngày cũng có thể tự làm một bản FW tuyệt vời như thế này :)
chúc anh một buổi tối vui vẻ . tks a!!!

manh056

anh duythanh cho em hỏi chút ah. Em down bộ ứng dụng kèm theo CFW và dùng thinkchange Autoinstaller để cài như anh bảo (em bỏ vào E:\ThinkChange\E) . Tuy nhiên sau khi cài được khoảng hơn 20 ứng dụng thì có dòng thông báo ổ C đã đầy, xóa bớt dữ liệu. Em check ổ C thì thấy còn có vài trăn kb :(, làm sao để nó cài hết vào ổ E vậy a?

Em cũng vào được ovi qua biểu tượng shortcut ở màn hình, nhưng searh trong máy thì ko biết ở thư mực nào?
em cũng để ý thấy khi khóa máy bằng easy key... thì phím trắng thi thoảng lại sáng lên rồi tắt. Như vậy có tốn pin ko ah? và nếu e muốn tắt thì phải làm thế nào (tại thấy nó ngứa mắt quá ^^)

Ngoài ra em thực sự rất thích bản CFW, ước chi một ngày cũng có thể tự làm một bản FW tuyệt vời như thế này :)
chúc anh một buổi tối vui vẻ . tks a!!!

trong thinkchange có ổ e và ổ c mà bạn.bạn copy bỏ hết vào chữ e là nó cài vô thẻ nhớ đo.c là vô bộ nhớ máy.còn đèn thì bạn vô cài đặt/điện thoại/đèn thông báo/đèn nhấp nháy chờ và tắt đi là dc.

m4l4ng

Bạn tìm và xóa 4 file này, nhưng theo mình thì ko nên xóa vì ứng dụng này hữu ích mà
easykeylock.rsc
easykeylock.exe
easykeylock.mif
easykeylock_reg.rsc

mình đã xóa ở file FW và Hack lại sao vẫn còn nhỉ

NguyenDuyThanh

Trả lời thêm bạn j_tuan: icon ovi store nằm ở thư mục internet

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Tiện thể mình xin cám ơn các bạn đã hỗ trợ mình giải đáp các thắc mắc. Mình sẽ luôn ghi nhớ, mong các bạn có thể tiếp tục giúp đỡ mình. Thân!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.