• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 lai N97 giao diện Sym^3 cho 523x - Anonymous v7 by Duy Thanh (12/03/11)

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

duythanh oi 5233 co fw moi roi v40.6.3 (xl vi minh on=dien thoai)

Cũng như nhau cả thôi. Mấy cái đuôi ở sau chỉ là cập nhật nhỏ cũng chả đáng là bao. Với cả firmware là C6 nên fw gốc cũng ko quyết định nhiều.

@All: Bản này ram mình đã cố gắng tăng hết khả năng bằng việc xóa những thứ thừa thãi rồi. Hiện tại thì fw mới nguyên xi chưa cài soft gì thì mỗi lần khởi động lại để ổn định đc 59~60MB.

xubaxabu

Bạn thử test qt, python và 1 số phần mềm khác xem có lỗi gì không nhé. Hi vọng bản này sẽ ổn định và tốt như bản Unique

NguyenDuyThanh

Bạn nào lần trước có file Python ko cài đc thì gửi cho mình link download mình check nhá. Cái này mình cũng nghi do thằng Ovi Maps 3.06 xung đột, giờ dùng lại 3.04 rồi chắc ko sao nhưng check lại cho chắc ăn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Cũng đang up sẵn file lên host rồi, mai kiểm tra lần cuối ko sao thì post lun ^^ Đảm bảo hợp ý tất cả mọi người :)

Chỉnh sửa cuối:

tatthanhlx

Cũng như nhau cả thôi. Mấy cái đuôi ở sau chỉ là cập nhật nhỏ cũng chả đáng là bao. Với cả firmware là C6 nên fw gốc cũng ko quyết định nhiều.

@All: Bản này ram mình đã cố gắng tăng hết khả năng bằng việc xóa những thứ thừa thãi rồi. Hiện tại thì fw mới nguyên xi chưa cài soft gì thì mỗi lần khởi động lại để ổn định đc 59~60MB.

Em thấy v5 Ram khởi động cũng y như vậy nhưng có với những lúc sử dụng rất bình thương thì ram của v5 và v7 1 trời 1 vực (v5 : 42~45MB . v7 : 38~40MB thôi :(), v5 e cảm nhận đã hơn v7 nhiều . Final lần này chả biết ra sao :D

NguyenDuyThanh

Em thấy v5 Ram khởi động cũng y như vậy nhưng có với những lúc sử dụng rất bình thương thì ram của v5 và v7 1 trời 1 vực , v5 e cảm nhận đã hơn v7 nhiều . Final lần này chả biết ra sao :D

Bản final này mình ko dùng v6, v7 để build mà dùng v5 để build nên bạn yên tâm đi. Mình vừa cài 45 soft. Vào thử dùng khoảng 10 soft rồi thoát ra ram vẫn còn 53MB.

NguyenDuyThanh

Xin bổ sung 1 thông tin cho mọi người là phiên bản FINAL sẽ ko cá nhân hóa ở thông tin máy (*#0000#)

Sao Thanh hok làm 1 bản cho X6 nhỉ...mình thấy bản này hay wa' :D:D:
Ko có X6 nên ko dám làm (trc khi ra thì phải test chứ), lỡ bị lỗi ko có máy thì sao biết mà fix đc chứ. Mình dùng 5233 làm cho 5230 thì dễ hơn vì 2 cái nó khá tương đồng.

M4_Vu0ng_001

anh thanh cho em hỏi nếu tắt đèn nhấp nháy ở chế độ chờ thì khi có tin nhắn đến đèn trắng có nhấp nháy không???
mấy bản v6 trở về trước đều có vậy ..

kangnam

Xin bổ sung 1 thông tin cho mọi người là phiên bản FINAL sẽ ko cá nhân hóa ở thông tin máy (*#0000#)

Ko có X6 nên ko dám làm (trc khi ra thì phải test chứ), lỡ bị lỗi ko có máy thì sao biết mà fix đc chứ. Mình dùng 5233 làm cho 5230 thì dễ hơn vì 2 cái nó khá tương đồng.

ok men thui... bác cứ ra đi rùi e test cho !! :D

xubaxabu

Nóng lòng muốn dùng bản final quá. Hay đêm nay bạn up luôn đi để sáng mai mình lại dậy sớm flash tiếp :p

tatthanhlx

Bản final này mình ko dùng v6, v7 để build mà dùng v5 để build nên bạn yên tâm đi. Mình vừa cài 45 soft. Vào thử dùng khoảng 10 soft rồi thoát ra ram vẫn còn 53MB.

thế này thì chắc là ăn đức rùi , kaka . nóng lòng muốn thử nhưng mai đi học nguyên ngày . a có thể úp trước 1 cái cho 2 thằng để tụi này test hộ luôn cho :D

v2honline

hiz, pùn mấy ông nhà mạng, down mediafire chậm như sên, chẳng lấy đc rof2 về để flash nữa :(
Final rùi mà hok pít sao down về đây? Máy vẫn còn Unique 2.3 từ thuở nào >"<

tatthanhlx

hiz, pùn mấy ông nhà mạng, down mediafire chậm như sên, chẳng lấy đc rof2 về để flash nữa :(
Final rùi mà hok pít sao down về đây? Máy vẫn còn Unique 2.3 từ thuở nào >"<

đâu anh ? link final đâu anh ? cho e xin với . mà nhà em dùng FPT gói thấp nhất down MEdiafire 60MB chỉ mất 15p(chậm gắp 3 lần lúc trước :() vẫn down được mà :D

xubaxabu

Hình như vẫn còn dư âm của đứt cáp quang :(.Tối nay lại dở chứng ko down được trên mediafire mới nản chứ. Hi vọng final sẽ có tất cả tinh hoa của focus, unique.

J_Tuan

Tin cũ rồi bác ơi =.=. Nokia đã bán nền tảng QT và chỉ sử dụng Symbian cố nốt khi còn lợi nhuận và khi doanh số kém dần sẽ khai tử hẳn (khoảng 2012). Nokia sẽ sử dụng WP7.

thực sự ko thích lắm cái giao diện Wp7. em có ý này. a cứ ra bản cfw chưa cài ovi hay qt gì cả. như vậy ai thích dùng caí gì thì tự cài cái đó. với em thì ovi qtrong hơn ^^, hôm nọ lạc đường may có ovi map.

NguyenDuyThanh

thực sự ko thích lắm cái giao diện Wp7. em có ý này. a cứ ra bản cfw chưa cài ovi hay qt gì cả. như vậy ai thích dùng caí gì thì tự cài cái đó. với em thì ovi qtrong hơn ^^, hôm nọ lạc đường may có ovi map.
Quyết định rồi mà. Ovi Maps trở lại 3.04, QT vẫn cài bt.

Status
Không mở trả lời sau này.