• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 TIẾNG VIỆT 5230 V21.0.4 BY WIMAX

anhhiepdhktcn

anh em ơi cho em hỏi sao em flash mãi ko dc.hix.ngày trươc s em đã flash bản phôtn rồi.giờ flash lại mãi ko dc mặc dù đã làm như trước,sau k hi flash ko dc thì bây giờ flash bản nào cũng báo lỗi như nhau.Mong anh em giúp(em dùng win xp,máy nokia 5230 white phiên bản 21.00.4)

shirooo

anh em ơi cho em hỏi sao em flash mãi ko dc.hix.ngày trươc s em đã flash bản phôtn rồi.giờ flash lại mãi ko dc mặc dù đã làm như trước,sau k hi flash ko dc thì bây giờ flash bản nào cũng báo lỗi như nhau.Mong anh em giúp(em dùng win xp,máy nokia 5230 white phiên bản 21.00.4)

bạn nói rõ lỗi gì để mọi người biết đường mà giúp

anhhiepdhktcn

EM bị lỗi khi flash.em vẫn flash bình thường nhưng sao ko dc nhi?ngày trước em flash dc bản photon ma sao giờ lại ko flash dc?MOnh anh em giúp đỡ
sao em up hinh lên mà ko dc thế nhỉ,chẳng hiểu nữa.thôi mong anh em thông cảm nha.sau khi em nhấn nút flash thi sau 2 bước 0k thì máy báo tìm phone là Found rồi nhưng lại báo tiếp là ""error reading phone init data..." rồi thôi luôn.MOnh anh em giúp đỡ cái.huhu.thanks

shirooo

EM bị lỗi khi flash.em vẫn flash bình thường nhưng sao ko dc nhi?ngày trước em flash dc bản photon ma sao giờ lại ko flash dc?MOnh anh em giúp đỡ
sao em up hinh lên mà ko dc thế nhỉ,chẳng hiểu nữa.thôi mong anh em thông cảm nha.sau khi em nhấn nút flash thi sau 2 bước 0k thì máy báo tìm phone là Found rồi nhưng lại báo tiếp là ""error reading phone init data..." rồi thôi luôn.MOnh anh em giúp đỡ cái.huhu.thanks

rút cáp ra, cắm vào cổng USB khác =.=

anhhiepdhktcn

rút cáp ra, cắm vào cổng USB khác =.=

vẫn ko dc bác ah.em làm như sau:
1,cài nokia pc suite 7.1
2,cài jaf
3,copy cac file can flash vao đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588
4,tắt điện thoại và kết nối qua cáp
5, chay jaf và tích vào các ô: manual flash,dead usb,normal mode,factory set,bỏ dấu của CRT 308,tích tiếp vào ô Use INI>chọn nokia 5230 >nhấn flash>hiên j bảng thông báo thì nhấn OK và suất hiện dòng "PRESS POWER ON NOW " thì ấn nút nguồn điện thoại đén khi máy báo "Found " nhưng làm đe én đấy thì máy báo ""error reading phone init data..."
>>các bác xem em làm sai bước nào thì giúp em với!! thanks

shirooo

vẫn ko dc bác ah.em làm như sau:
1,cài nokia pc suite 7.1
2,cài jaf
3,copy cac file can flash vao đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588
4,tắt điện thoại và kết nối qua cáp
5, chay jaf và tích vào các ô: manual flash,dead usb,normal mode,factory set,bỏ dấu của CRT 308,tích tiếp vào ô Use INI>chọn nokia 5230 >nhấn flash>hiên j bảng thông báo thì nhấn OK và suất hiện dòng "PRESS POWER ON NOW " thì ấn nút nguồn điện thoại đén khi máy báo "Found " nhưng làm đe én đấy thì máy báo ""error reading phone init data..."
>>các bác xem em làm sai bước nào thì giúp em với!! thanks

chọn CRT 308 xem sao

anhhiepdhktcn

em chọn ô đó thì nhấn nút flash xong hiện một thông báo>.em ấn ok xong đợi một lát thì hiên thông báo này " Warning!!
CAN'T MAKE IMEI BACKUP USING PM FIELD 208!!
Continue?
YES NO
Em mà chon yes thì lại gặp thông báo lỗi như lúc trước em hỏi bác ấy>>cuối cùng vấn ko flassh dc>>hix
bác giúp em với!!!

shirooo

em chọn ô đó thì nhấn nút flash xong hiện một thông báo>.em ấn ok xong đợi một lát thì hiên thông báo này " Warning!!
Continue?
YES NO
Em mà chon yes thì lại gặp thông báo lỗi như lúc trước em hỏi bác ấy>>cuối cùng vấn ko flassh dc>>hix
bác giúp em với!!!

vậy thì mình cũng pó tay ^^ trước mình cũng gặp lỗi này rồi, mình rút cáp ra cắm lại là flash được, giờ bạn thử tháo pin ra lắp lại coi được không

kutamitsu

Continue?
YES NO
bác giúp em với!!!

Cái bước hiện ra 208 là đúng rồi đấy, chọn yes rồi chờ máy báo tìm điện thoại là nhấn nguồn, nó chạy rồi thả ra xong chờ kq

anhhiepdhktcn

Cái bước hiện ra 208 là đúng rồi đấy, chọn yes rồi chờ máy báo tìm điện thoại là nhấn nguồn, nó chạy rồi thả ra xong chờ kq

nhưng em ấn yes thì nó lại báo lỗi "error reading phone init data..." ??MOng pro giúp đỡ

anhhiepdhktcn

Xem lại dây cáp coi :)

ko có dây khác để kiểm tra mới đau,còn dây cáp này thì dùng chế độ ổ đĩa chung vẫn copy bình thường>>ko hiểu,ngày trước làm dc mà giờ làm lại lại ko dc.Ko ai bị giống mình ah?

vantrong83

nhưng em ấn yes thì nó lại báo lỗi "error reading phone init data..." ??MOng pro giúp đỡ

Ko phải lỗi do dây cáp bạn ơi.
Download/giải nén ra rồi
Bạn copy file sau vào C:\Program Files\ODEON\JAF nhé
Rồi JAF bình thường nhé.
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?cms3sl6hn4ow5va[/DOWNLOAD]

Mà quên chưa hỏi. Bạn JAF trong tình trạng tắt hay mở máy vậy?

Chỉnh sửa cuối:

anhhiepdhktcn

mình đã làm bước này rồi mà,nếu ko có bước này thì khi jaf serching phone sẽ ko thấy cáp RM-588 của 5230.vấn đề này thật khó hiẻu,bình thường đến bước máy báo ...Found thì mình chỉ việc đợi nó tự làm nhưng giờ nó cứ báo "error reading phone init data..." >>bạn coi lại giúp mình xem liệu còn sai ở cái gì nữa ko?

vantrong83

mình đã làm bước này rồi mà,nếu ko có bước này thì khi jaf serching phone sẽ ko thấy cáp RM-588 của 5230.vấn đề này thật khó hiẻu,bình thường đến bước máy báo ...Found thì mình chỉ việc đợi nó tự làm nhưng giờ nó cứ báo "error reading phone init data..." >>bạn coi lại giúp mình xem liệu còn sai ở cái gì nữa ko?

Ok. Bạn có temview k? Bật lên đi Rồi pm YM: hactu_thienhuong
Đã hiểu lỗi của bạn. Nhanh chút mình sắp bận rồi

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

sẽ có bản V2 5230 v21.5.6 "lai" C6 v20.0.041 cho ae
đã làm xong, đang test , bc đầu là rất ổn, full mod từ trc tới h...

wimax16vnn

dọn chỗ cho V2 xíu, nhờ MOD edit cái tiêu đề topic lại giúp mình, mai mình up V2 lun