• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 v20.0.038 on 523x by ngocha2006

wimax16vnn

uk bấy giờ lên luôn v.041 và hoàn lại tắt flash đi dùng dc camera là hoàn hảo.anh em tha hồ cook

fải có pro vào tìm hỉu và sửa , chứ ngồi đó nói ko thì nó tự hết lỗi sao
523x này thì các pro am hỉu về FW rất ít ( so với 58 5530 thì nhìu ng giỏi hơn ) , nên khả năng sửa lỗi camera dc là rất thấp

ngocha2006

Hà hà.
Bản v20.0.041 đang bị lỗi phím tắt màn hình,đang chỉnh
Camera mới có định hướng chưa sửa được
Cố chờ thêm vài ngày nữa.
:-?
Ai có file gốc cho camera up lên cho anh em Test
Mà mọi người cũng ít chịu tìm hiểu quá.
Bao giờ mới Test được
Ngày xưa dùng con LG ku990i,việt hóa được bản FW cho nó
ở bên tinhte.vn(hồi đó bên mình mới việt hóa được cho dòng ku990) cũng chả thấy mấy ai ở trên diễn đàn sửa cho nó.
Bây giờ dùng em Nokia 5233 cũng chả thấy mấy ai chịu tìm hiểu sâu,nản quá toàn phải tự mò rùi chỉnh sửa.
Phải chịu khó tìm hiểu thì mới gọi là dùng máy.
Ko thì mỗi lần máy hỏng lại đi bảo hành,hay chờ đợi mòn mỏi mọi người sửa cho thì con lâu lắm.
Cứ sợ máy hỏng thì tốt nhất là dùng Fw gốc máy,mà khả năng hỏng gần như ko có,chỉ là mọi người ko biết sửa thôi.
1/10000 máy mới có 1 máy hỏng thôi(đảm bảo).
Thử hỏi xem có ai bị hỏng hay ko,những người kêu hỏng
hầu như chỉ là ko biết sử lý khi gặp sự cố thế nào thôi.
Khả năng hỏng là rất thấp.

Chỉnh sửa cuối:

binh24

Thấy ae 523x rộn ràng quá !
Tiếc là không có máy để nghịch cùng ae !
PS: Ai có máy cho mình mượn nào :)

ngocha2006

Không có tiền bối đi trước,sao có người theo sau
Người xưa có câu"hậu sinh khả úy"
Tuy ko là thầy nhưng cũng nhận là nửa học trò
Đúng ko Binh24
Thank Binh24,Tungbach....đã giúp a e tìm hiểu sâu vè hệ thống.
Nó giúp khá nhiều cho mình trong việc cool bản này.
pppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp.

ngviethoa

cook con C6 mệt ghê.con 5233 thấy ít file và folder hơn.unpack con c6 ra mà hoa cả mắt .nhiều wa ko biết bắt đàu từ đâu

hung160990

cho mình hỏi c6 là chạy hdh gì vậy bác
mà fw C6 thì khác gì so với fw gốc của 5233

hongthuy92

Member
huynh ơi.có phải file 10282EDC.txt trong C/private/10202be9 có ảnh hưởng đến camera ko.em bung rofs2 bản cook v3 của bác traicau va rof2 của huynh ra thấy 3 sự thay đổi thông số trong file ấy.ko biết có phải ko.em muốn mày mò lắm nhưng kém quá.ko biết gì.đổi thông số CAMCORDERVISIBLE

hongthuy92

Member
mà trong file c/private/10202be9 của bác trai cau co them 1 thư mục trong đó có 2 file có ảnh hưởng ko biết

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

đúng đen thui thật.ac ac.em rất cần camera ma bị lổi thì chán quá.mong các bro nhanh sửa lổi.=D>

Chỉnh sửa cuối:

ngocha2006

Muốn nhanh Thank nhìu vào=)):D
Nửa tiếng nữa up bản cho 5230( đã ổn định).

traicauhd

Mình chỉ có thể nhấn thanks một lần nhưng muốn nói cảm ơn bạn rất nhiều rất nhiều......
30 phút chờ đợi hồi hộp vui sướng.... Cảm ơn bạn?

dragonstick87

ae 5230 xin chân thành kảm ơn bác ngocha2006 rất nhiều. Hy vọng 30 phút nữa thì có cám on bác rất nhiều

ngocha2006

Đang up lên mạng,mạng nhanh thì có sớm.
Mà làm thế nào nhanh có sao cấp bậc lên vậy ta.Mãi 1 sao nản quá.

hongthuy92

Member
hjxhjx.ko có bản cho 5233 ( đã ổn định) hả bác ơi
hic.chán thế 5233 ơi.chỉ còn camera nửa thôi là ổn định mà.huynh ngocha2006 ơi.up cho 5230 rồi huynh tập trug sửa lổi camera cho 5233 cái nha.ngày nào củng mong.đêm 2.3 h sáng mới ngủ.sáng mai dậy bật máy liền ngày nào củng thế:(.mong đợi quá.nhiều người muốn nhưng trình độ ko có :|nên mong chờ ở huynh.đợi tin vui từ huynh.