• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 V20.0.041 TIẾNG VIỆT TRÊN 5230 BY WIMAX

anhhiepdhktcn

mod đèn tất nhiên là cóa rùi , wên cái Lightctrl đi
mà pin bản này rất trâu nên có thể wên lun cái khoảng chỉnh đèn mh cũng dc , để sáng 75% mà vi vu 2 ngày hoành tráng , tối thui chắc dc 3-4 ngày cũng nên ( tất nhiên có so sánh với các bản trc của mình )
pin sạc từ sáng wa đến h là hơn 1 ngày rồi mà chưa mất vạch nào , sáng 75% , mức xài bthường như mọi khi
thui mình ko PR nữa , PR nhìu mà k có hàng ae lại la, chừng nào có sẽ BL típ

mới test
sáng 75% mất 133mA
sáng 50% mất 121mA
sáng thấp nhất mất 75mA
(tất cả chỉnh trong settings của phone)

Giáng sinh rồi anh Wm ơi,em đang đợi bản của anh để flash nè .UP Up...anh Wm ơi:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

Chờ đợi,chời đợi rồi lại chờ đợi>>Sốt ruột quá anh WM ơi:(:)(:)(:)(:)((

girl_da_tinh93

mod đèn tất nhiên là cóa rùi , wên cái Lightctrl đi
mà pin bản này rất trâu nên có thể wên lun cái khoảng chỉnh đèn mh cũng dc , để sáng 75% mà vi vu 2 ngày hoành tráng , tối thui chắc dc 3-4 ngày cũng nên ( tất nhiên có so sánh với các bản trc của mình )
pin sạc từ sáng wa đến h là hơn 1 ngày rồi mà chưa mất vạch nào , sáng 75% , mức xài bthường như mọi khi
thui mình ko PR nữa , PR nhìu mà k có hàng ae lại la, chừng nào có sẽ BL típ

mới test
sáng 75% mất 133mA
sáng 50% mất 121mA
sáng thấp nhất mất 75mA
(tất cả chỉnh trong settings của phone)

Cái Mod đèn bạn lấy từ bản photon ra ak? Liệu nó có đc như FW 5230 gốc k? FW 5230 gốc chỉnh sáng tối có rất nhiều nấc, về mức thấp nhất tối om luôn..

anhhiepdhktcn

chờ cả buổi chả thấy bác WM đâu.Bác kêu có quà giáng sinh cho anh em mà giờ vẫn.......................

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

bácbác Wm up cho anh em dùng đi bác.thấy bác nói rất kết nhưng hem dc dùng:(

Đợi bác up nốt lần này thì mình cũng ko flash nữa.Đợi mãi mà ko có dc bản ưng ý.Thấy bản của bác hay mà ko thấy up.:(:(:(

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan89gt

chờ cả buổi chả thấy bác WM đâu.Bác kêu có quà giáng sinh cho anh em mà giờ vẫn.......................

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

bácbác Wm up cho anh em dùng đi bác.thấy bác nói rất kết nhưng hem dc dùng:(

Đợi bác up nốt lần này thì mình cũng ko flash nữa.Đợi mãi mà ko có dc bản ưng ý.Thấy bản của bác hay mà ko thấy up.:(:(:(

Đừng xoắn quá k bác ý lại sợ =))

traicauhd

thấy bên trên có ghi BỘ GỐC (final 2010) không biết có phải là bản mới nhất của bác winmaxvnn chưa ấy nhỉ.....????

anhtuan89gt

thấy bên trên có ghi BỘ GỐC (final 2010) không biết có phải là bản mới nhất của bác winmaxvnn chưa ấy nhỉ.....????

Chưa đâu, vẫn bản cũ nhưng thay đổi tên thôi. Bản mới bác ý quảng cáo rầm rộ phải biêt ;;)

anhhiepdhktcn

ôi,gần hết ngày 24 rồi mà hem thấy ông già noel đâu.từ sáng đến giời mỗi mình mình đã đành,đằng này cái điện thoại cũng chỉ dc ngồi hóng gió:(:(:(

duong_hvan

cai nay la minh lam 5230 giong c6 ah may bac? may e da dung la v21.0.0004. e co dung dc hok? may e moi dung nen hok ro lam na.. may e thang ban hack cho rui.. may b tu van e voi! Thanks nhiu

lt5730

tren MediazFile khong Dơnload duoc

C6 v20.0.041 trên 5230 v21.6.5 mod by WIMAX16VNN (final 2010)

CÁC MOD TRONG VER:

tieng viet (bao gồm cả bộ gõ)+ fix camera
am lich
apps: auto install , snap, killme, BT nhan O, memcheck
nhac đọc e\ music
gui moi dinh dang wa BT
tang cache
tat way mh so, mh khi goi
tat rung khoa fim
tat den xanh khi sac
trinh nge nhac ngau nhien + lap lai
xoa fota
mod widget + menu ben trai
den mh sang mo
3 shortcut thêm vào
4*4 menu
sua doc tu dien đọc đc
ghi am cải thiện
chuyen cache sang E
999 sms
RomPatch +
tang heap
tat am camera khi chụp
tăng tốc rotation
thêm tùy chọn extra sensor
galery mod
usb masstore mặc định
xoa office, adobe, ...
xoa dong ho + profile khi ẩn nd
...

@ all: bản này mình làm và để xài lâu dài lun
mấy mod mình k đưa vào là những mod ko hữu ích với đa số
effect mình chỉ cảm thấy nặng máy thêm, bạn nào thik thì tự chép vô, do có RP+ sẵn rồi

HƯỚNG DẪN:

1. DOWN BỘ GỐC CỦA PNHT
http://www.multiupload.com/T045T0GIQ0
PASS: PNHT4EVER

2.DOWN CÁI NÀY CHÉP ĐÈ VÔ BỘ GỐC (final 2010)
http://www.mediafire.com/?e9x5zzj8wkfmwk8

3. JAF THÔI, restart máy sau khi JAF xong

4. dành cho tất cả 5230 v21.6.5 và các ver cũ hơn 21.6.5
Mình không thể nao Down duoc File thứ 2 các bạn àh?
(http://www.mediafire.com/?e9x5zzj8wkfmwk8)

anhhiepdhktcn

cai nay la minh lam 5230 giong c6 ah may bac? may e da dung la v21.0.0004. e co dung dc hok? may e moi dung nen hok ro lam na.. may e thang ban hack cho rui.. may b tu van e voi! Thanks nhiu

ok ko vấn đề gi.làn sau bác chú ý độc kỹ bài của chủ topic nha.tất cả 5230 có firmware <21.6.5 đều dùng dc.>chú ý nếu firmware lớn hơn là diephone đó nha.>>tóm lại của bác 20.00.4 là ok,ko vấn đề gì

Mình không thể nao Down duoc File thứ 2 các bạn àh?
(http://www.mediafire.com/?e9x5zzj8wkfmwk8)

bạn kiểm tra lại xem>mình thử vẫn bình thương mà

truongdq54

Chưa đâu, vẫn bản cũ nhưng thay đổi tên thôi. Bản mới bác ý quảng cáo rầm rộ phải biêt ;;)

Sao bạn biết là không phải bản mới của wimax, các bạn khi nói nên để ý 1 chút tới tâm trạng người nghe, đừng nói gì quá động đến lòng tự ái nhé.
Bản trên mình cũng không rõ đã là bản mới chưa, nhưng thấy ghi là final nên down về dùng, tắt tối um đèn đi thì xem máy dùng 40-45mA, sợ thật.mình dùng bản photon cũng không được như thế.
Cảm ơn wimax rất nhiều.

anhtuan89gt

Sao bạn biết là không phải bản mới của wimax, các bạn khi nói nên để ý 1 chút tới tâm trạng người nghe, đừng nói gì quá động đến lòng tự ái nhé.
Bản trên mình cũng không rõ đã là bản mới chưa, nhưng thấy ghi là final nên down về dùng, tắt tối um đèn đi thì xem máy dùng 40-45mA, sợ thật.mình dùng bản photon cũng không được như thế.
Cảm ơn wimax rất nhiều.

Bạn cứ như ở trên trời rơi xuống ý. Bản của Wimax ghi là Final nhưng đó là tại thời điểm nó đc ra mắt, chứ k phải đó là bản mới mà wimax từng nói trong topic này. Bản này đèn màn hình vẫn rất sáng , phải dùng thêm LighCtrl. Bạn nên nhớ đèn màn hình đo phải trong qua trình nó vẫn còn sáng (mức tối nhất có thể ) chứ k phải để tắt tối đen rồi đo nhé !

truongdq54

mình nói là mình chưa biết là nó đã là mới nhất hay chưa mà, khi mình dùng photon thì kể cả có dùng lighCtrl rồi thì máy vẫn dùng tới 70mA, còn bản này của wimax là 40mA, đây là điện năng tiêu thụ của máy chứ đâu phải của đèn màn hình đâu.
Ps: Vấn đề nói hơi quá mình không nói riêng bạn đâu, mình đọc từ đầu topic đến giờ thấy nhiểu comment không đẹp lắm, nên góp ý với các bạn chút thôi, không có ý gì khác.

anhhiepdhktcn

mình nói là mình chưa biết là nó đã là mới nhất hay chưa mà, khi mình dùng photon thì kể cả có dùng lighCtrl rồi thì máy vẫn dùng tới 70mA, còn bản này của wimax là 40mA, đây là điện năng tiêu thụ của máy chứ đâu phải của đèn màn hình đâu.
Ps: Vấn đề nói hơi quá mình không nói riêng bạn đâu, mình đọc từ đầu topic đến giờ thấy nhiểu comment không đẹp lắm, nên góp ý với các bạn chút thôi, không có ý gì khác.

đây ko phải là bản mới nhất của bác Wm,mình đã dùng bản này rồi>để độ sáng màn hình thấp nhất rôi đo thì trung bình cỡ~130mA,lấy đâu ra 40 mA hả ban?bận phải đo khi màn hình sáng chứ?bởi khi dùng màn hình sáng mới tốn điên năng chứ>>bác WM cho ý kiến đi>đúng là có thêm dòng final 2010 nhưng ko phải bản mới nhất

Kelvezu

Không có bản update nữa, đề nghị anh em giải tán, bác wimax giữ xài 1 mình rồi!

anhhiepdhktcn

Không có bản update nữa, đề nghị anh em giải tán, bác wimax giữ xài 1 mình rồi!

hoho,của người ta mà lại,người ta cho hay ko là quyền của người ta chứ>ko hể trach gi dc>dù sao cũng thanks bác W m !!!