• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 V20.0.42 cho X6 RM-559_30.0.003

linh2911

Rất đáng thử bản này đó, mình đã mod bản rom update của bác Binh24 RAM khởi động là 60MB luôn đó.

annatrinh

Bản này flash như thế nào vậy bạn, thấy có nhiều file wa?
Mà các cái gói ngôn ngữ có cần tải không?
(Mình chỉ cần tiếng việt và anh)

linh2911

Bản này flash như thế nào vậy bạn, thấy có nhiều file wa?
Mà các cái gói ngôn ngữ có cần tải không?
(Mình chỉ cần tiếng việt và anh)
Download bộ phối hợp và file rofs2 về, copy vô thư mục RM-559 rồi Flash.
Không cần tải thêm bộ ngôn ngữ đâu, FW mặc định tiếng anh và tiếng Việt rồi.

annatrinh

Sau 1 hồi test mình thấy xài bản này rất ổn nhưng có 1 lỗi mình vừa tìm ra:
sau khi ấn vào màn hình ấn số để thực hiện cuộc gọi, nếu chọn Tùy chọn, sau đó mở bàn phím thì con trỏ nháy rất nhanh, chỉ đánh được kí tự đầu tiên. VD chỉ đánh được a, không kịp đánh b.
Các bạn xem fix được không?

jan1789

Rất đáng thử bản này đó, mình đã mod bản rom update của bác Binh24 RAM khởi động là 60MB luôn đó.

bác cho link thử với

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

nếu em không dùng core này mà em dùng core down từ Navafim đc không

Chỉnh sửa cuối:

tuyenhp

bác cho link thử với

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

nếu em không dùng core này mà em dùng core down từ Navafim đc không
bạn bắt buộc phải dùn core này nếu muốn dùng CFW c6 còn core down từ Nvfirm ko đc dâu bạn à ! die đó

annatrinh

Sau 1 hồi test mình thấy xài bản này rất ổn nhưng có 1 lỗi mình vừa tìm ra:
sau khi ấn vào màn hình ấn số để thực hiện cuộc gọi, nếu chọn Tùy chọn, sau đó mở bàn phím thì con trỏ nháy rất nhanh, chỉ đánh được kí tự đầu tiên. VD chỉ đánh được a, không kịp đánh b.
Các bạn xem fix được không?

Ai trả lời e cái!

GaTuHai

Member
bạn bắt buộc phải dùn core này nếu muốn dùng CFW c6 còn core down từ Nvfirm ko đc dâu bạn à ! die đó

Eo ui, vậy là flash xong bản CFW C6 này sau đó muốn trở về Firmwear gốc X6 không được hả bạn

annatrinh

chuyen nay binh thuong ma,neu ban muon tim ten danh ba co chu "em" thi chi can nhan so 2( co chu e) sau do nhan so 6(co chu m)no xe dua ra cac tuy chon ma ban can tim

bạn ơi, cảm ơn đã trả lời mình, nhưng đó ko phải cái mình nói. Bạn thử làm như mình nói sẽ thấy lỗi : nhấn phím xanh để vào phần quay số, sau đó ấn tùy chọn, ấn mở bàn phím. Bạn thử đánh 1 đoạn văn bản sẽ thấy.

DinhTuan

bạn ơi, cảm ơn đã trả lời mình, nhưng đó ko phải cái mình nói. Bạn thử làm như mình nói sẽ thấy lỗi : nhấn phím xanh để vào phần quay số, sau đó ấn tùy chọn, ấn mở bàn phím. Bạn thử đánh 1 đoạn văn bản sẽ thấy.
Ban goi so dt bang text hay sao ma vo mo ban phim. Ban phim do dung de ghi van ban ma
mobile

annatrinh

Ban goi so dt bang text hay sao ma vo mo ban phim. Ban phim do dung de ghi van ban ma
mobile

Bàn phím đó để bạn đánh tên người gọi vào gọi cho nhanh mà. Bạn có công nhận là bàn phím bị lỗi không?
Còn nữa chuyển sang mini qwerty thì bị lỗi không nhập được ký tự nào ngoài p và w.