• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 v20 đã có trên 5233 RM-625 v21.9.104 và 5230 RM-588 V21.9.105

Status
Không mở trả lời sau này.

ngocha2006

Mình còn chuẩn bị,ko thể nhanh được
Chắc khoảng 1 tuần nữa mới có.
:p

akhoa9955

1 tuần nữa mới có thì mình hok dzám flash thử, hì, bvì đang dùng focus rất tốt, flash bản này ko khéo chẳng quay đầu lại đc.

quangcon1980

hic cài fonrouter đổi fonts bị đơ máy bác ngocha ơi.phải tháo thẻ nhớ mới khởi động lên được,nhờ bác xem lại giúp.mình xài bản cho 5233.thanks bác !
mới phát hiện nữa là khi chụp hình, phím cảm ứng trên màn hình ko chụp được chỉ chụp được bằng phím camera thôi !
À cho mình hỏi thêm sao active auto các patch trong rompatch rồi mà so máy nó ko nhớ vậy bác?tắt máy mở lên lại là phải active lại .
Thanks bác nhé!

Chỉnh sửa cuối:

nhokdaohoa

anh hà ơi..em test bản này hum qua tới giờ thì phát hiện 2 lỗi nhỏ..mà ko biết phải là lỗi ko... 1: khi đang xem ảnh hay video mà có tin nhắn đến là nó bị thoát ra ngoài luôn. 2: vào trình duyệt nhạc mình ko nhấn tùy chọn được ,nhấn vào là nó sẽ bị văng ra màn hình chủ nhưng vẫn nghe nhạc được.
Em thì chỉ tiếc tiếc cái vấn đề 1 thôi hiiiii

quangcon1980

anh hà ơi..em test bản này hum qua tới giờ thì phát hiện 2 lỗi nhỏ..mà ko biết phải là lỗi ko... 1: khi đang xem ảnh hay video mà có tin nhắn đến là nó bị thoát ra ngoài luôn. 2: vào trình duyệt nhạc mình ko nhấn tùy chọn được ,nhấn vào là nó sẽ bị văng ra màn hình chủ nhưng vẫn nghe nhạc được.
Em thì chỉ tiếc tiếc cái vấn đề 1 thôi hiiiii

mới phát hiện để sửa lỗi phần tùy chọn khi nghe nhạc bạn mở thẻ nhớ->thinkchange sẽ có phần update của bác ngocha cho lỗi này cài đè lên là hết he he.file mpxmusicplayer... đó

ngocha2006

vào trình duyệt nhạc mình ko nhấn tùy chọn được ,nhấn vào là nó sẽ bị văng ra màn hình chủ nhưng vẫn nghe nhạc được
Đúng rồi đó,bản ở trên mình có đường dẫn bài bản nâng cấp Muzic kèm Fix luôn mà,chẳng đọc kĩ gì
CHo cái ý kiến về ram nào...!:D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

có C5-03 rùi mà đang test.chưa dám công nhận

Theo mình biết nó là 1 bản kết hợp giữa C6 và C5-03
Nó vẫn chưa hoàn chỉnh và đang giai đoạn Beta.

Chỉnh sửa cuối:

x4kio

e down về có đuôi 7z ,e thay = .rar ,nhưg giải nén ra k đ.c ,giúp e với ...

ngocha2006

Dùng wirar giải nén vẫn được mà,ko cần đổi tên đâu
Nếu không giải nén được,có thể tải 7-zip về.

hung875226

sr mình là mem mới up bản này cho 5233 như nào hả các bác ?? có cần để firm gôc vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625 hay chỉ cần mấy file down về kia rồi JAF luôn :(

ngocha2006

Chi cần file của mình thôi,mình gói tất cả lại thành 1 file rùi
Bản chỉ có 6 file thôi,ít 1 file so với bản cũ.
Không tải thêm FW gốc nếu ko sẽ bị lỗi.

nhokdaohoa

anh hà ơi...anh có thể chỉ em cách thêm phần chĩnh sữa hình ảnh ko anh, hình như bản FW này thiếu mất phần sữa ảnh..em cần cái này hiii
thêm 2 vấn đề nhỏ thôi..em phát hiện chứ thật ra cũng ko cần sữa vì nó rất nhỏ: khi vào camera dù ở chế độ máy ảnh hay quay phim đều bị lỗi nút "chụp" trên màn hình (có thể ko cần vì đã có nút vật lý bên ngoài) , và khi đang xem hình ảnh hay xem video mà có tin nhắn đến nó sẽ bị văng ra luôn..;;)

AH mà về phần Ram thì khởi động lên vọc chán ngán xong kiểm tra lại thì Ram trống trên 40MB ( em bị xuống 42MB :p) nhưng sau khi dùng RAMblow để giải phóng Ram thì Ram luôn ở tình trạng trống trên 50MB
Về độ mượt mà thì em thấy rất ổn...nếu ai đam mê độ mượt như em thì nên đổi themes lại themes gốc của NOKIA "sẽ mượt hơn đấy"..đó là theo cảm nhận nhưng thấy rất rõ;;)
em khoái nhất ở bản này là độ duyệt ảnh rất nhanh...Khoái ơi là Khoái

Có gì thiếu sót mong AE thông cảm!!!!
Vì 1 FW hoàn hảo!!! :p

so13mayman62

anh hà ơi...anh có thể chỉ em cách thêm phần chĩnh sữa hình ảnh ko anh, hình như bản FW này thiếu mất phần sữa ảnh..em cần cái này hiii
thêm 2 vấn đề nhỏ thôi..em phát hiện chứ thật ra cũng ko cần sữa vì nó rất nhỏ: khi vào camera dù ở chế độ máy ảnh hay quay phim đều bị lỗi nút "chụp" trên màn hình (có thể ko cần vì đã có nút vật lý bên ngoài) , và khi đang xem hình ảnh hay xem video mà có tin nhắn đến nó sẽ bị văng ra luôn..;;)

AH mà về phần Ram thì khởi động lên vọc chán ngán xong kiểm tra lại thì Ram trống trên 40MB ( em bị xuống 42MB :p) nhưng sau khi dùng RAMblow để giải phóng Ram thì Ram luôn ở tình trạng trống trên 50MB
Về độ mượt mà thì em thấy rất ổn...nếu ai đam mê độ mượt như em thì nên đổi themes lại themes gốc của NOKIA "sẽ mượt hơn đấy"..đó là theo cảm nhận nhưng thấy rất rõ;;)
em khoái nhất ở bản này là độ duyệt ảnh rất nhanh...Khoái ơi là Khoái

Có gì thiếu sót mong AE thông cảm!!!!
Vì 1 FW hoàn hảo!!! :p

Oki đúng hết roài còn cái này nữa em xin bổ xung,bác làm Font tiết kiệm quá có mỗi font S60ZDIGI.ttf :D
mà bác cho em xin cái Mod bàn phím quay số và bàn phím viết tin nhắn kết quá roài mà hổng sang bản nào khác có dc>:)
Ủng hộ bác 2 chân 2 tay 2 tai 2 mắt và 1con 5233(cái này em dùng tét hộ bác:)))

thiensudohoi

ko biết các bác thế nào chứ k0n 5233 của em dùnp fw nào rồi pin cũng đk khoảng hơn hơn 12h 1 tý! Em dùng cũng bt, nhắn tin ít (chừng 10tin/ngày),web ít (chỉ check fake và pdaviet,khoảng 1,5h mỗi ngày!),nghe nhạc tầm 2h! Còn lại để chế độ chờ! Thế mà pin chỉ đk có thế! Em đã thử rầt nhiều bản mà chất lượng pin vẫn thế,hjx và hiện giờ đang dùng bản neutron (thik nhất là cái bàn phím, nt vô đối), đk quảng cáo là pin tốt hơn photon, mà vẫn thế!
Hix, chán quá!

conghungvn

Bạn ơi. Mình thấy lỗi này. Khi mình vào nhạc>tất cả bài hát rồi mình nhấn tuỳ chọn là bị văng ra luôn. Cả khi đang ở chỗ phát nhạc, rồi mình ấn tùy chọn cũng vậy! K hiểu sao nữa. Fix giùm mình nha.

Status
Không mở trả lời sau này.