• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC LOẠI FONT HỖ TRỢ HIỆN THỊ TIẾNG VIỆT CHO PPC

AnhPheCT

Tôi dùng Touch HD, ROM BlackDragon 3RC3 cũng bị trường hợp cài Vietmap R12 xong là hỏng font tiếng Việt và một số font không cài được. Có ai biết cách sửa xin chỉ giúp.

Thử cài fonts này chưa? Mình build ROM chỉ dùng có 1 font này là đủ.

Kien_nc

Tôi cài rồi nhưng phone không nhận, có lẽ do ROM hoặc bị "đụng" thằng nào đó cài trước.

BIBUBO

Bạn xài ROM nào? Con PDA gì? Nếu sử dụng ROM của PDAVIET ko cần cài fonts nhé! Tấc cả đã hổ trợ hiện thị chữ việt rất tốt.

Mình sài Acer neoTouch S200, ROM bên xda-developers ( Arto Clean 1.0 ),

AnhPheCT

Mình sài Acer neoTouch S200, ROM bên xda-developers ( Arto Clean 1.0 ),

Thường mỗi KTV build ROM có 1 bộ fonts (Tahoma) riêng, cho PPC của họ. Hầu hết các bản ROM nước ngoài sử dụng font Tahoma ko hổ trọ tiếng Việt, nên Bạn cài fonts hổ trợ tiếng việt vẫn là fonts Tahoma, nên ko thể đè vào fonts hệ thống của ROM, gây ra lỗi fonts chữ. Cái này chịu rồi. Bạn thử chép các Fonts trên máy tính fonts Tahoma có thể hổ trợ chuẩn Unicode tiếng Việt, đặt thuộc tính system, Read-only, xong dùng Resco chép đè vào thư mục windows của PPC xem. Goodluck.

tonj18

Mình cần phông tiếng trung cho máy htc hd2....bác nào biết thì pm mình nhé.

Last edited by a moderator:

namhung49

Có cái font gì trong ROM của bác NhatHoa trên forum xda ý, trông rất đẹp, ai biết không nhỉ

kuteo860

cho mình hỏi sao mình cài VNSysFont vào nó củng cài đặc bình thường rồi mà sao củng không được nhỉ?? có ai biểt chỉ dùm mình với

linhcan

Nhờ chút các bạn ơi! Tôi dùng HTC touch cruise 2, trước bản ROM zin của máy là 6.1, chỉ cần cài VNSysFont 1 phát là ổn hết, giờ tôi mới up lên 6.5, nếu dùng trình duyệt Opera của ROM thì hiển thị đc TV, nhưng nếu dùng bản Opera mini thì ko được, với nữa là tôi xài từ điển Kinkin 1.0, giờ cũng ko hiển thị được TV luôn dù đã thử hết các cách rồi. Nản thật!! :(

PhongQuang

Super V.I.P
Nhờ chút các bạn ơi! Tôi dùng HTC touch cruise 2, trước bản ROM zin của máy là 6.1, chỉ cần cài VNSysFont 1 phát là ổn hết, giờ tôi mới up lên 6.5, nếu dùng trình duyệt Opera của ROM thì hiển thị đc TV, nhưng nếu dùng bản Opera mini thì ko được, với nữa là tôi xài từ điển Kinkin 1.0, giờ cũng ko hiển thị được TV luôn dù đã thử hết các cách rồi. Nản thật!! :(
Bạn HR lại máy rồi cài lại từ đầu font này vào là OK.

sithanhnguyen

Mình cũng bị lỗi như bạn.
Đầu tiên, hard reset.
Tải ppc_vnfonts ở bài 36.
Xong setup là ok.

Tôi dùng Touch HD, ROM BlackDragon 3RC3 cũng bị trường hợp cài Vietmap R12 xong là hỏng font tiếng Việt và một số font không cài được. Có ai biết cách sửa xin chỉ giúp.

Mình cũng bị lỗi như bạn.
Đầu tiên, hard reset.
Tải ppc_vnfonts ở bài 36.
Xong setup là ok.

huynq1979kl

Máy mình vào web hiển thị tiếng Việt bình thường nhưng dùng Google map toàn hiện ô vuông. Các bạn giúp mình với. Máy mình đã cài arial.ttf symbolmt.ttf vntime.ttf không biết down ở đâu nữa.

AnhPheCT

Máy mình vào web hiển thị tiếng Việt bình thường nhưng dùng Google map toàn hiện ô vuông. Các bạn giúp mình với. Máy mình đã cài arial.ttf symbolmt.ttf vntime.ttf không biết down ở đâu nữa.

Cài file Fonts bài #74 của Adv Mod PhongQuang xem.

titanworm

Có cách nào xoá font chữ mình đã chép vào windows\font k vậy , mình xoá nó cứ báo là đang bi sử dụng , Minh cài thêm cái font VNI-Times nữa nên Google map bi hiện ô vuông .