• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO BLACKSTONE

baotrung2106

Đọc từ đầu đến cuối,thấy HD chạy Android thấy thik quá, còn con I900 của em thì chịu thua. Em đang định chuyển sang dùng HD hay Imagio mà thấy HD chay Android ngon thế này chắc mai một cũng chuyển sang HD quá, tại Imagio k vọc dc Android dc thì phải, bị rất nhiều lỗi.
Mà các bác cho em hỏi ngoài các lỗi như: k sd dc camera, tốn pin,....thì còn những lỗi gì đáng kể k ạ?!

l7cool

sau khi setup android thành công xong, mình cho chạy thử, vô linux nó báo 1 hàng waiting for SD card, cho nó chạy 20' vẫn ko có zì, mình dùng thẻ nhớ 1g trắng tinh chỉ chứa file chạy android thôi.
Ai biết help dùm
Thanks

sau một vài lần vọc vạch cũng bị tinh trang waiting for sd card! mình chuyển sang chạy lại auto setup.exe rồi chọn "blackton vo...." cái thứ hai đó roi ok xong chạy haret la ok chúc vui với những trải nghiệm mới

l7cool

ui anh em cho mình hỏi sau khi vao dc android rùi nhưng trên góc trái có hien biểu tượng thẻ nhớ có kèm dấu ! đó có phải la the nhớ bị lỗi ko vậy.@@

baotrung_lk

hix, máy em chạy dc 1 lúc tới dòng
" Failed
Failed to find rootfs on SD Card. You need to unzip a rootfs zip file to the root of your SD Card
/bin/sh: can't access tty; job control turned off/ #"
thì đúng yên luôn, các bác giúp vs!!! Em thử up Rom khác rồi chạy lại mà vẫn vậy..

máy e cài đc androi2.1 mà bị lệch cảm ứng,mấy nút home,call,trở lại thì ko có tác dụng gì hết mà khi trở lại win6.5 thì cảm ứng trở lại bình thường,sài tý là máy nóng ghê lắm,cảm ứng tương đối nhạy giống như cảm ứng điện dung :D,nhưng cái nút trên đầu tắt nguồn biến thành nút home >.<!!

thanhson1411

theo e biết thì có nand cho touch pro2 theo ppcgeek ^^
và theo xda thì nand chạy trên touch pro2 cũng chạy dc trên hd1

thanh_hp

Cho hỏi chủ topic chút. Tôi đã test thử trên HD rồi nhưng khi reset máy cái là lại trở về WM luôn, vậy trên đã có cách nào thay thế luôn cho WM đc ko.

Cho hỏi chủ topic chút. Tôi đã test thử trên HD rồi nhưng khi reset máy cái là lại trở về WM luôn, vậy trên đã có cách nào thay thế luôn cho WM đc ko.
Vậy thì bản Android phải chạy trên NAND của HD1 bạn à.

elias

Bản Android 2.2 FroYo On HTC V1.5 mới cập nhật ngày 26/08 chạy khá tốt. Sau khi mới cài xong hệ thống chạy chậm nhưng sau khoảng 5 - 10 phút nó sẽ chạy tương đối nhanh. Các chức năng ổn định, đặc biệt chúng ta có thể tắt máy để trở lại WM mà không phải mở nắp để chọc Soft reset (Giữ nút End call chừng vài giây). Download file .cab về cài vào thẻ nhớ, thiết lập đúng loại máy của mình, sau đó chạy Haret.exe
CLICK TO DOWNLOAD

sau đó chạy Haret.exe -------------> chạy cái này ở đâu bạn hiền

mình chạy xong tới vào màn hình chính hiện mở khóa, mà mở hoài k được, cảm ứng bị thế nào ấy:(. k biết bản 2.1 có ổn hơn k bác dũng nhỉ?
Mình không rõ vì chưa dùng HD1 bao giờ...:p Bạn cứ cài bản 2.1 thử xem sao.

lockseam89

Mình không rõ vì chưa dùng HD1 bao giờ...:p Bạn cứ cài bản 2.1 thử xem sao.

bản 2.1 cũng zậy, từ đầu ok tới ngay cái màn hình đầu là tự dưng màn hình tối thui cả tiếng, mở bằng nút power ở trên cũng k được, đành reset lại cho roài, trở về bản cũ cho rồi :(

anhty09036

help. help,help , cứu với các bạn ơi sao mình caí , minh muốn cài hể diều hành android PHIÊN BẢN ANDROID 2.3.3 CHO BLACKSTONE ( HD1) của bạn letinhclover mà nó cứ bảo waiting for sd card là sao các bạn ơi cố gắng chì mình với , bộ nó còn đòi gì nữa hả, giúp mình với nha , cám ơn các bạn nhiều