• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

thqt1b

E xài bản 2.2, mỗi khi call bị tiếng éo éo ký wa. có bro nào giúp e ko a?

ichirumama

vần còn nhìu lỗi khác lắm ! nhưng côg nhận nó ăn pin hơn heo ăn cám ý :D mờ ai biết chổ nào để record video trog camcorder hem :))

Video recorder vẫn chưa dùng dc ở bản Desire V5 bác à. Dùng bản của Talantula 2.1 Nexus One thì dùng dc, nhanh lắm đó, có điều ko có HTC Sense :D.

tomkhoa

Video recorder vẫn chưa dùng dc ở bản Desire V5 bác à. Dùng bản của Talantula 2.1 Nexus One thì dùng dc, nhanh lắm đó, có điều ko có HTC Sense :D.

Mình cũng nghĩ nó chưa dùng đc :)) với chụp hình chả có đền flash =)) bó tay

tomkhoa

Sao mình SR lại mà nó không chạy dual-boot dc nhỉ.? Vào WM luôn

Down file Jmz Android Dual-Boot.cab chép vào thẻ nhớ hoặc cài thẳng từ pc như các game và app bình thường khác, SR lại thấy ngay chứ đâu cần làm j nữa đâu .

ichirumama

Mình cũng nghĩ nó chưa dùng đc :)) với chụp hình chả có đền flash =)) bó tay

chỉ cần nó ko hao pin và nhanh chút thôi là dc roài. Công nhận HD2 Window Mobile ghê thật, nếu đổi ngược lại HTC Evo làm gì chạy dc WM =))

caonha

vấn đề là nó có được ổn định chưa, các chức năng cơ bản của điện thoại sử dụng được chưa như: nghe, gọi, wifi, gps, ... và điện thoại có bị nóng máy và hao pin không, nếu các chức năng đó ổng định thì sử dụng 2 hệ điều hành là ok rồi. Hy vọng các bản sau sẽ được như thế. Thanks!

Super_Baggio

vẫn còn nhiều lỗi lắm, nhưng chạy được như thế là có gắng tuyệt vời của các developpers rồi, thêm nữa lại là free, cứ thử boot và trải nghiệm đi, Android thật tuyệt vời, W7 sớm muộn cũng sẽ chạy được thôi :X
A` các bác cho e hỏi là kích hoạt chức năng GPRS và 3G thế nào ạ, sau khi e boot chỉ dùng được WIFI, cấu hình như thế nào trong phần Wireless setting để dùng được các chức năng trên ạ

Chỉnh sửa cuối:

xkagoma830

vẫn còn nhiều lỗi lắm, nhưng chạy được như thế là có gắng tuyệt vời của các developpers rồi, thêm nữa lại là free, cứ thử boot và trải nghiệm đi, Android thật tuyệt vời, W7 sớm muộn cũng sẽ chạy được thôi :X
A` các bác cho e hỏi là kích hoạt chức năng GPRS và 3G thế nào ạ, sau khi e boot chỉ dùng được WIFI, cấu hình như thế nào trong phần Wireless setting để dùng được các chức năng trên ạ

go to setting apn mode then type in epc.tmobile.com for the name and the apn >.<

Super_Baggio

Vấn đề là trong APN không có một ô nào hỗ trợ việc gõ tên, loay hoay quá các bác ạ, mà e có dung tmobile đâu mà đánh là Tmobile

chauho

Mình thấy chỉ cần gọi nghe được là ok rồi, mong chờ bản Android hoàn thiện

hackbabe

Nguyên văn bởi Super_Baggio
Vấn đề là trong APN không có một ô nào hỗ trợ việc gõ tên, loay hoay quá các bác ạ, mà e có dung tmobile đâu mà đánh là Tmobile

hahah hit the middle button out of 5 buttons on your htc hd2, the menu button bro :)

Bó tay với cặp đôi, này hỏi người biết đọc tiếng việt thì không biết viết tiếng anh và ngược lại , CÓ NHẤT THIẾT PHẢI THẾ KHÔNG
sorry spam tý

phamnhuphongvt

Mình dùng rom V36C2 up bản V5 chạy ok , nghe gọi, wifi ok, chỉ có không thể nào set 3g hay GPRS, đã làm đúng như trong diễn đàn, nói nhưng vẫn po tay, nhờ các cao thủ chỉ nha!
Còn một điều hơi khó chịu là : đã cài Task manger nhưng không biết cách nào thaot các chương trình đang chạy, lúc nào cũng có 6 chương trình đang chạy.
Mình thấy chạy nhanh, nóng máy, nhanh hết Pin , tuy nhiên Market thì nhiều ứng dụng free và rất hay.
Nếu khắc phục được thì voc cũng thấy hay hay

xkagoma830

:( cho em pha' le. ti', anh hackbabe ko fai em ko muon viet tin viet ma tai em ko biet xai unikey sao ca. :( ^^

Status
Không mở trả lời sau này.