• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

edmundo2203

Các bác cho e hỏi làm sao để khắc phục được lỗi đèn màn hình ko tắt hẳn được vậy?Vừa nóng máy vừa hao pin quá!

Mình cũng chưa bị như bạn,bạn thử format thẻ cài lại xem.mà bạn đang dùng bản Android nào ấy nhỉ?

caonha

tải về file có đuôi img làm sao chép được vào thẻ nhớ hả các bác?.thanks!

ancola66

Super V.I.P
Vừa test tiếp bản mattcfroyorc1.4 :
*Các chức năng chính đã được nâng cấp như bản shubCRAFT_v1.0_originalfonts (Vì cùng một Kernel_Kernel: Cotulla 2.6.32.9#103)
*Chạy cũng khá nhanh và mượt mặc dù dùng Sense=D>
*Các phần mềm chạy nền (Mỗi lần bật máy) ít hơn nhiều so với bản shubCRAFT_v1.0
*Đèn pin vẫn chưa sáng:(
*Chưa quay Video được:(

Chỉnh sửa cuối:

edmundo2203

Sao bản subcraft cm6 RC2 e down về giải nén có hơn 80mb nhỉ.thấy nghi quá,ko biết khi down có bị sao ko?

ancola66

Super V.I.P
Sao bản subcraft cm6 RC2 e down về giải nén có hơn 80mb nhỉ.thấy nghi quá,ko biết khi down có bị sao ko?
Chính xác đó không sai đâu, đó cũng là lý do tại sao cài các bản có dung lượng nhỏ khi load lần đầu lại lâu:(. Nén cao thì khi bung ra lâu:D

edmundo2203

Thank Bác Ân làm e cứ tưởng down bị lỗi vì bản 1.1 em bung ra những hơn 200mb:p.lại tiếp tục vọc.:D

jennydontcry

Mình cũng chưa bị như bạn,bạn thử format thẻ cài lại xem.mà bạn đang dùng bản Android nào ấy nhỉ?

E dùng mấy bản đều bị hiện tượng đó cả.Hôm trước đã format lại thẻ nhớ rồi đấy chứ,lát thử format lại phát nữa xem sao.Tks bác!

caonha

Vừa test tiếp bản mattcfroyorc1.4 :
*Các chức năng chính đã được nâng cấp như bản shubCRAFT_v1.0_originalfonts (Vì cùng một Kernel_Kernel: Cotulla 2.6.32.9#103)
*Chạy cũng khá nhanh và mượt mặc dù dùng Sense=D>
*Các phần mềm chạy nền (Mỗi lần bật máy) ít hơn nhiều so với bản shubCRAFT_v1.0
*Đèn pin vẫn chưa sáng:(
*Chưa quay Video được:(

Bản này tìm ở đâu hả bác? load về thử nó xem.thanks!

khanhly687

các bác ơi,em mới cài lần đầu mà sao chạy mãi nửa ngày vẫn không vào được màn hình khởi động,chỉ thấy chữ là chữ.xin các bác chỉ giáo:D

myGenio

các bác ơi,em mới cài lần đầu mà sao chạy mãi nửa ngày vẫn không vào được màn hình khởi động,chỉ thấy chữ là chữ.xin các bác chỉ giáo:D

Kiếm thẻ khác loại 2gb là đủ, nhớ format dạng fat32 nha, đảm bảo thành công ngay.

khanhly687

em cài và chạy ngon lành với bản shubCRAFT CM6RC2 rồi.tại lúc trước chạy bản mattcfroyorc1.3a nên không được.
gnhe gọi thì vô tư chỉ có diều hơi giật,bị đơ màn hình khi bấm số để gọi đi.tiếp tục khám phá :p

ichirumama

Hiện giờ giữa bản "*mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4" và "* shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.0 ", bản nào nhanh hơn vậy mọi người?

ancola66

Super V.I.P
em cài và chạy ngon lành với bản shubCRAFT CM6RC2 rồi.tại lúc trước chạy bản mattcfroyorc1.3a nên không được.
gnhe gọi thì vô tư chỉ có diều hơi giật,bị đơ màn hình khi bấm số để gọi đi.tiếp tục khám phá :p
Đó là bạn chưa tìm được bản ROM tương thích hoàn toàn đó thôi:D

Connect với PC như thế nào ý nhị??? em tuyền bị ra vàng khè...
Sau trên này nói connect được bằng Andoird explorer???

Run Automount and tick the box.

Then when you plug in USB it will automatically mount to a drive!

*Chạy ứng dụng Automount (Có icon biểu tượng USB mầu xanh lá cây) và tích vào ô tích
*Khi bạn kết nối bằng USB nó sẽ tự động nhận Drive (có lẽ dịch không sát nghĩa lắm:p)

edmundo2203

Các Bác chỉ e cách restore Contact với,e đã làm đến bước tạo được file Backup.csv rồi mà không tài nào biết cách import lên gmail.;;)

venusian

Moderator
Các Bác chỉ e cách restore Contact với,e đã làm đến bước tạo được file Backup.csv rồi mà không tài nào biết cách import lên gmail.;;)

Đăng nhập Gmail vào phần Contacts và chọn import là ok

PM: Đã có data.img 1G cho bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 chưa hả các Bác?

Status
Không mở trả lời sau này.