• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

neversad999

Chóng mặt quá:(( Bản mới đây :

shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.1

Tuy nhiên phiên bản này chỉ thay đổi : FIX VIDEO CAPTURE

mình cũng chóng mặt wá, qia đến giờ cài đi cài lại 4 lần, mỗi lần cài Backup tá lả :D, hy vọng con HD2 có vụ này sẽ thọ hơn 1tháng với mình

Mà sao mega nó down lâu thế nhỉ... 140M hơn 5g lận 8-x

tks Bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

jennydontcry

Mỗi bản fixed 1 lỗi nên thấy hàng ra liên tục,công nhận là chóng mặt thật hix

neversad999

sao thẻ mình 16g lận, ko biết chạy có nhanh hơn thẻ nhỏ ko mấy bác,.
comment = HD2 gõ đuối quá :d

xkagoma830

:) your sd class card is more important in order to run the droid faster and smoother, not how much storage the card can stores

hackbabe

Đăng nhập Gmail vào phần Contacts và chọn import là ok

PM: Đã có data.img 1G cho bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 chưa hả các Bác?

Mình thử copy cái img 1G của bản 1.2 về cho vào thì ..... boot android màn hình trắng xóa, quay lại XDA mới biết là chưa có cho bản 1.4. ...hic đúng là chẳng đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng .

maiyeuemnn

vào trang chủ thấy bản 2.2 cài vào chạy ngon lành, mỗi tội ko thấy 3g ở đâu

ambition1006

Mình thử copy cái img 1G của bản 1.2 về cho vào thì ..... boot android màn hình trắng xóa, quay lại XDA mới biết là chưa có cho bản 1.4. ...hic đúng là chẳng đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng .

Sao giống mình quá vậy ta. Hihi. Hiện tại mình đang sử dụng bản shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1, chạy rất nhanh, cảm ứng mượt. Nhưng còn một điều là vẫn không vào WIFI được, khi bật ON rồi tự động OFF (chắc là do máy mình vì các phiên bản khác vẫn không vào WIFI được, nhưng WM thì vẫn bình thường), không biết sao nữa???

edmundo2203

Theo mình thì nên mua riêng 1 thẻ để chạy android,thẻ zin chính hãng class càng cao chạy android càng nhanh.thẻ tầm 4G là ổn.

chamcham737877

Theo mình thì nên mua riêng 1 thẻ để chạy android,thẻ zin chính hãng class càng cao chạy android càng nhanh.thẻ tầm 4G là ổn.
tren XDA nói là cài nhiều bản Android trên cùng 1 thẻ nhớ đc mà, mỗi bản 1 folder riêng. Cái nắp lưng của HD2 đã khó tháo rồi, mỗi lần thay thẻ còn đuối hơn

venusian

Moderator
tren XDA nói là cài nhiều bản Android trên cùng 1 thẻ nhớ đc mà, mỗi bản 1 folder riêng. Cái nắp lưng của HD2 đã khó tháo rồi, mỗi lần thay thẻ còn đuối hơn

Chắc máy bác còn mới nên khó mở thui. Máy em giờ chỉ cần khẽ động vào nó đã bung ra rùi :D

doandu

Sao giống mình quá vậy ta. Hihi. Hiện tại mình đang sử dụng bản shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1, chạy rất nhanh, cảm ứng mượt. Nhưng còn một điều là vẫn không vào WIFI được, khi bật ON rồi tự động OFF (chắc là do máy mình vì các phiên bản khác vẫn không vào WIFI được, nhưng WM thì vẫn bình thường), không biết sao nữa???

Bạn kiểm tra lại cái Router Wifi xem có để chế độ lọc theo địa chỉ Mac ko, nếu có thì bạn add thêm Mac: 00:11:22:33:44:55 vào vì các build Android HD2 đều dùng Mac này :)

venusian

Moderator
Tình hình là em ko boot đc bản shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.1 và bản 1.0
Chạy đc 1 lúc nó dừng luôn
Bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 lại ko sao cả. chắc tại cái thẻ của em rồi :(

doandu

Bạn thử dùng file rootfs.img này thay file gốc xem có đc ko nhé For a 1 GB data store, just replace the rootfs.img in the download with this one:
http://www.megaupload.com/?d=BS59LC8S or here: http://rapidshare.com/files/410718648/mattc1.41gbroot.zip.html :)

NamTuan297

Tình hình là em ko boot đc bản shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.1 và bản 1.0
Chạy đc 1 lúc nó dừng luôn
Bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 lại ko sao cả. chắc tại cái thẻ của em rồi :(

Không phải tại thẻ đâu. Bạn mở file startup lên và sửa dòng "rel_path=Android" thành "rel_path=Android loop_partition=mmcblk0" rồi boot lại là được thôi mà. Chắc bạn chưa sửa cái đó đấy:-?:-?

Các pác ui,em cài đủ mọi loại phiên bản android (ngay cả bản 2.2 froyo )vào htc hd2 mà lỗi hok sao gọi điện được . em cài vào máy thì vẫn kéo và install ứng dụng trên Market,duy nhất chỉ có gọi điện là hok được,thấy tiếng nói bị chuyển giọng rất khó nghe ! có cách nào giải quyết vấn đề hok các pác ???? Giúp em với các pác

caonha

Các pác ui,em cài đủ mọi loại phiên bản android (ngay cả bản 2.2 froyo )vào htc hd2 mà lỗi hok sao gọi điện được . em cài vào máy thì vẫn kéo và install ứng dụng trên Market,duy nhất chỉ có gọi điện là hok được,thấy tiếng nói bị chuyển giọng rất khó nghe ! có cách nào giải quyết vấn đề hok các pác ???? Giúp em với các pác

Bác đổi rom có ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES thì sẽ hết lỗi nhé bác. link : http://www.pdaviet.net/showthread.php?98521-A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES-v05_PV-(Update-01-08-2010)

doandu

Bạn vào link này tải Radio v2.10.50.28_2 (HD2-KR) http://pdaviet.net/PQD/HD2/HD2_RADIO_2.10.50.28_2_KR.rar về, up radio xong bạn up tiếp bản Rom ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES của bác Ân, cuối cùng Hard Reset và Boot Android là ngon lành cành đào ngay :))

doandu

Mà có đồng chí nào chạy đc Assassin Creed 3.0.9 trên Rom ShubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.1 ko nhỉ, mình cài ngon lành xong khi Play thì toàn bị văng ra ngoài :( Bản Rom này chỉnh đc Video Heapsize thành 32mb nên Game chơi ngon lành hơn hửn

Status
Không mở trả lời sau này.