• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

hackbabe

Bạn thử dùng file rootfs.img này thay file gốc xem có đc ko nhé For a 1 GB data store, just replace the rootfs.img in the download with this one:
http://www.megaupload.com/?d=BS59LC8S or here: http://rapidshare.com/files/410718648/mattc1.41gbroot.zip.html :)

không được bạn hiền à, vẫn lỗi màn hình trắng.
(updated) Mình đã up dung lượng lên được 1G rồi, chỉ cần copy file rootfs.img của bạn thay thế file cũ. khi boot android sẽ tự động tạo data.img 1G mà không cần copy file data.img dành cho bản 1.2 nữa.

Chỉnh sửa cuối:

baogl

Bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 có dùng được chương trình setCPU để tiết kiệm pin không mấy bồ ?

gunnroseclose

Em chào các bác,
tình hình là em cài đc android rồi, giờ em phải dùng chương trình gì để mỗi lần khởi động máy nó cho mình chọn OS hả các bác? mà chọn 1 phát android là nó chạy nhanh luôn chứ không phải đợi nó boot như lần đầu tiên từ hared ý ạ :D:D (ý em là nó lưu sẵn cái setting để boot android ) :D

neversad999

A66 COM2 OS 2.14_Build 21911 ANDROID DUAL BOOT v05_ PV Download + *mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 = tuyệt vời nhứt với mình

maiyeuemnn

A66 COM2 OS 2.14_Build 21911 ANDROID DUAL BOOT v05_ PV Download + *mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 = tuyệt vời nhứt với mình

Vấn đề là ở chỗ chỉ muốn test thêm cái android ở trên chính bản ROM mình đang thích thôi ^^ xài cái của bác đang xài tự dưng hơi thừa ^^

maiyeuemnn

Em chào các bác,
tình hình là em cài đc android rồi, giờ em phải dùng chương trình gì để mỗi lần khởi động máy nó cho mình chọn OS hả các bác? mà chọn 1 phát android là nó chạy nhanh luôn chứ không phải đợi nó boot như lần đầu tiên từ hared ý ạ :D:D (ý em là nó lưu sẵn cái setting để boot android ) :D

Ý bác em hiểu nhưng hình như chưa có chương trình đó đâu, chỉ có soft dual boot trước khi htc sense load thôi bác có lấy không?

gunnroseclose

Ý bác em hiểu nhưng hình như chưa có chương trình đó đâu, chỉ có soft dual boot trước khi htc sense load thôi bác có lấy không?

Cái JMZ android dual boot thì em cũng đang dùng nhưng nó vẫn phải chui vào win, chỉ là khi chạy nó thì nó tự động chạy hared thôi.
Mà nó vẫn load màn hình đen toàn chữ 1 lúc mới vào được android :(

ancola66

Super V.I.P
......
Mà nó vẫn load màn hình đen toàn chữ 1 lúc mới vào được android :(
Hệ điều hành nào thì cũng có quá trình khởi động như vậy :Dcó điều nó chạy ẩn nên các bạn không nhìn thấy thôi:p

huysanhdieu

MÌNH MÚN CHẠY ANDROID TRÊN ROM BÁC QUANG MÀ KO DƯỢC dã thử 2 bãn mới nhất ùi. lần nào cũng báo wrong cái gì tr6n thẻ ko tạo dc file hay sao ấy cứ chạy thanh báo pin voi mah gi ko ah. dã chờ 15p

gunnroseclose

MÌNH MÚN CHẠY ANDROID TRÊN ROM BÁC QUANG MÀ KO DƯỢC dã thử 2 bãn mới nhất ùi. lần nào cũng báo wrong cái gì tr6n thẻ ko tạo dc file hay sao ấy cứ chạy thanh báo pin voi mah gi ko ah. dã chờ 15p

rom bạn phải đảm bảo là trên bản 2.08 . Giờ bạn xóa sạch những file trong folder android và down lại bản shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.0 rồi chép lại vào thẻ nhớ, boot lần đầu hơi lâu nhưng những lần sau sẽ nhanh hơn nhiều.

caothanhhai

Em chào các bác,

Chương trình đó tên là: "mua thêm một máy nữa"
Cho vào 2 túi quần, rút cái nào ra chạy cái đó luôn.

gunnroseclose

Có bác nào biết là đang dùng android muốn kết nối pc thì làm thế nào không ạ?
Em cắm cable vào bảo nhấn turn on trên hd2, em ấn turn on thì nó quay đồng hồ cát hình vòng tròn . Máy tính có biểu tượng removeable disk nhưng ấn vào lại chả vào được, nó baó không nhận ổ :(:(

chamcham737877

Em cắm cable vào bảo nhấn turn on trên hd2, em ấn turn on thì nó quay đồng hồ cát hình vòng tròn . Máy tính có biểu tượng removeable disk nhưng ấn vào lại chả vào được, nó baó không nhận ổ :(:(
tìm lại trong topic này đi bạn, tìm chương trình Android Explorer.

caothanhhai

Bạn đang dùng bản Android naò, đơn giản nhất là dùng 1.4 có sẵn Auto Mound, chỉ cần Enable lên là cắm cáp nhận ngay ổ .
Còn nếu dùng bản khác thì phải cài thêm DroidExplored

gunnroseclose

Bạn đang dùng bản Android naò, đơn giản nhất là dùng 1.4 có sẵn Auto Mound, chỉ cần Enable lên là cắm cáp nhận ngay ổ .

em cài droidexplore rồi trên pc rồi, bật usb debugging rồi mà lúc chạy droidexplore nó vẫn không nhận ra device :(:(

Tiện thể các bác cho em hỏi ngoài task killer manager có chương trình gì để nó tự động dọn dẹp hệ thống không ạ, chứ chương trình của android 1 lúc là nó lại chạy ngầm, tốn pin và ram quá :D:D

chamcham737877

em cài droidexplore rồi trên pc rồi, bật usb debugging rồi mà lúc chạy droidexplore nó vẫn không nhận ra device :(:(

Tiện thể các bác cho em hỏi ngoài task killer manager có chương trình gì để nó tự động dọn dẹp hệ thống không ạ, chứ chương trình của android 1 lúc là nó lại chạy ngầm, tốn pin và ram quá :D:D
Windows XP hả, thử cách này xem sao

gunnroseclose

Windows XP hả, thử cách này xem sao
Em cài lại driver rồi nhưng tình hình vẫn thế :(:(. Thôi kệ, mỗi lần cần copy cái gì thì boot vào winmo cài vậy :D:D

Tiện thể các bác cho em hỏi ngoài task killer manager có chương trình gì để nó tự động dọn dẹp hệ thống không ạ, chứ chương trình của android 1 lúc là nó lại chạy ngầm, tốn pin và ram quá

Chỉnh sửa cuối:

hackbabe

bạn dùng thằng TasKiller free xem sao ( icon con robo màu đỏ có in hình cướp biển :) mình thấy dùng tốt lắm, bấm kill all 1 phát là xong, nó không kill sense nên đỡ mất công load lại giao diện

Status
Không mở trả lời sau này.