• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

edmundo2203

mình hỏi cách search danh bạ trong bản mattc 1.5 mà, đâu có cần backup hay restore gì đâu. danh bạ của mình 1 list gần 1k contacts, nếu mà cứ vuốt vuốt để tìm thì mệt lắm

Mình hiểu sai ý bạn.Bản Mattc 1.5 có phần search fone mà bạn,bạn lôi ra ngoài màn hình mà dùng.mình cũng đang dùng bản 1.5 dùng chức năng search fone cũng tiện lắm.

vietsonic

Mình có thắc mắc: Lúc trước dùng Rom của Bac Quang V36c2 cài các bản andriod nghe gọi bình thường. Vừa rồi mới up V53C2 cài andriod vào nghe gọi không thấy gì. mà nghe nói rom này có hỗ trợ andriod.

Mình bị lỗi tiếng éo éo khi dùng rom CO2. Có cách xử lý ko các bác? Và 1 lỗi nữa: Lúc tự động khóa máy, nó tối màn hình và ấn nút power ko có tác dụng, coi như treo máy, phải tháo pin.

thqt1b

Mình bị lỗi tiếng éo éo khi dùng rom CO2. Có cách xử lý ko các bác? Và 1 lỗi nữa: Lúc tự động khóa máy, nó tối màn hình và ấn nút power ko có tác dụng, coi như treo máy, phải tháo pin.

Bạn dùng thử bản ROM của bác ÂN & bác CAOTHANHHAI thử đi, tôt lắm.

thqt1b

Bản mattleo 1.5 e dùng chung với ROM CHUCKY bên XDA sao dễ bị White screen quá (3-4 lần/boot). Bản 1.4 hầu như e ko gặp hiện tượng này. Nếu ko vì bản 1.5 có camcorder thì chắc e đã quay về với bản 1.4 rùi. Các bác góp ý dùm e với.

trinh12345

Em dùng bản Blue sea v12 + androi RC1.4 okie.
Hôm qua tức quá lên bản * FroyoStone Series - V1_Kernel: manusfreedom 2.6.32.9 #74(07.08.2010) vẫn chạy ổn, nuột:)

phamnhuphongvt

Mình mới phát hiện ra một lỗi : khởi động ok nhưng lần 2 vào không được (cái này chính xác là thẻ nhớ ) thẻ nhớ theo máy lâu lâu bi như vậy, tốt nhất ra ngoài mua một thẻ nhớ 1g của Nokia chạy rất ngon

chamcham737877

Hướng dẫn cách chạy nhiều bản ROM Android trên cùng 1 thẻ nhớ

Mỗi bản ROM cho vào 1 folder riêng trên thẻ nhớ
VD:
sdcard\Android
sdcard\dan1j3l_desire_pr1
sdcard\Parad0XUAFroyo

S?a file startup.txt trong t?ng folder
Tìm d?n dòng set cmdline .... thêm du?ng d?n
rel_path=tên_folder vào.
VD :
sdcard\Android -- set cmdline "lpj=638976" d?i thành "rel_path=Android lpj=638976"
sdcard\dan1j3l_desire_pr1 --> "rel_path=dan1j3l_desire_pr1 lpj=638976"
sdcard\Parad0XUAFroyo ---> "rel_path=Parad0XUAFroyo lpj=638976"
chú ý : lpj=638976 là tuỳ theo bản ROM, có bản có, bản không có

leduchiep

các bác cho em hỏi một số vấn đề sau:
- cài android bản 1.4 và các ứng dụng xong. em khởi động lại thì nó vào win.em vo thư mục android chạy lại thì nó bôt lại và giống như cài đặt lại từ đầu.em hơi gà nên ko biết mong anh em chỉ giúp.
- từ khi em cài bản android 1.4 vào thì ko thể nào nhắn tin được, mà ko thể tìm được chỗ set lại tổng đài tin nhắn nằm chỗ nào.
mong anh em chỉ giúp

neversad999

mình đã test bản * FroyoStone Series - V1_Kernel: manusfreedom 2.6.32.9 include SENSE. được hơn 12h.
xuất hiện những hiện tượng sau:
* CLick share Wifi > bị Restart.
* Connect Head Bluetooth > ko nghe hoặc nghe eóoéo như robô
* Chạy mượt, nhưng đôi khi bị lag. dù có ít chương trình chạy ngầm
* Chuông LOA, nhạc nghe hơi nhỏ

nice Sunday chủ thớt và cả nhà

ghone1990

e up bản mact 1.5 với Rom 53c5 của bác quang toàn đến chỗ android thì nháy 3 lần rồi màn hình thành mau` trắng.Bác nào có cách khắc phục mà không phải thay Rom không. :(

gunnroseclose

e up bản mact 1.5 với Rom 53c5 của bác quang toàn đến chỗ android thì nháy 3 lần rồi màn hình thành mau` trắng.Bác nào có cách khắc phục mà không phải thay Rom không. :(

Có lẽ phải chỉnh sửa file startup.txt 1 chút bác à

set mtype 2524
set ramaddr 0x18000000
set ramsize 0x0fc00000
set initrd_offset 0x00a00000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set cmdline "lpj=638976"
boot

Bác sửa cái "lpj=638976" thành "rel_path=Android"

Cái này hôm trc em hỏi thì thằng spinmonkey bên xda nó bảo thế :D:D

ichirumama

Có lẽ phải chỉnh sửa file startup.txt 1 chút bác à

set mtype 2524
set ramaddr 0x18000000
set ramsize 0x0fc00000
set initrd_offset 0x00a00000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set cmdline "lpj=638976"
boot

Bác sửa cái "lpj=638976" thành "rel_path=Android"

Cái này hôm trc em hỏi thì thằng spinmonkey bên xda nó bảo thế :D:D

Chính xác, đã ko còn bị white screen nữa, nhưng mà bị led backlight, haha, thôi kệ. Nó nháy chừng nửa tiếng là hết à :D

gunnroseclose

Chính xác, đã ko còn bị white screen nữa, nhưng mà bị led backlight, haha, thôi kệ. Nó nháy chừng nửa tiếng là hết à :D

sao máy mấy bác khổ thế, máy em up bản android nào cũng chạy smoothly, chả bao giờ bị mấy cái lỗi này cả :D:D

ichirumama

sao máy mấy bác khổ thế, máy em up bản android nào cũng chạy smoothly, chả bao giờ bị mấy cái lỗi này cả :D:D

ko biết nữa, chắc tại cái thẻ nhớ, hoặc lúc boot vào bị gì đó, lỗi đèn xanh nháy nháy là random thì phải T_T

gunnroseclose

ko biết nữa, chắc tại cái thẻ nhớ, hoặc lúc boot vào bị gì đó, lỗi đèn xanh nháy nháy là random thì phải T_T
em chưa từng bị lỗi đèn xanh nhấp nháy ngoại trừ lần đầu tiên boot vào bản 1.5 thì bị 1 lúc nhưng những lần sau thì không thấy xuất hiện

ancola66

Super V.I.P
Muốn không trắng mà cũng không bị nháy nháy thì sửa dòng đó như sau :

set cmdline ""

Đơn giản vậy thui:))

chamcham737877

Muốn không trắng mà cũng không bị nháy nháy thì sửa dòng đó như sau :

set cmdline ""

Đơn giản vậy thui:))
đừng tinh vi quá bác àh, a/e mình chủ yếu xài lại của xda,rôì hướng dẫn lại thôi. Mỗi bản rom nó có file statup khác nhau, ko fải muốn sửa là sửa đâu.

neversad999

bản mới, giao diện đẹp, nhưng ko tốt hơn bản cũ :D . chủ yếu để dọc ý mà.
nhờ có cao thủ dọc trước và chỉ dẫn nên mình đỡ tốn time hơn

Status
Không mở trả lời sau này.