• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

vietsonic

Chốt lại bản V53CO2 chạy dc bản android nào ổn nhất hả các bác ? Chạy bản 1.4 lỗi đơ đơ. Chạy 1.5 thì lỗi eo éo.

kidokito

Room của bác Quang làm ra ko để chạy android.. hướng của bác Quang là hướng tới win 6.5 hoàn thiện. nên các bạn nào mún chạy android ngon lành thì nên lựa room của cooker nào làm room ra để chạy android thì mới ổn định.

ancola66

Super V.I.P
sửa vậy còn boot dc nữa hả o_O???
Không bao giờ nói những gì không chắc chắn. Vì máy là tiền, tiền là do lao động vất vả mà ra. Không chỉ phán bừa để lấy tếng.

đừng tinh vi quá bác àh, a/e mình chủ yếu xài lại của xda,rôì hướng dẫn lại thôi. Mỗi bản rom nó có file statup khác nhau, ko fải muốn sửa là sửa đâu.
Tất nhiên là xài lại của XDA nhưng sài như thế nào, vọc ra làm sao, có dám mang con máy của mình ra làm thí nghiệm để có những kinh nghiệm giúp đỡ thành viên khác mới là điều đáng nói. XDA thì cũng là tập hợp những người như chúng ta mà thôi (Vì lòng ham mê và vì cộng đồng). Bạn nên suy nghĩ lại câu nói của mình.

ichirumama

Không bao giờ nói những gì không chắc chắn. Vì máy là tiền, tiền là do lao động vất vả mà ra. Không chỉ phán bừa để lấy tếng.

Tại mình ko hiểu khi chỗ đó để trống thì nó dùng cái gì để boot, ko rành code lắm. Hì hì :D

massage000

Tất nhiên là xài lại của XDA nhưng sài như thế nào, vọc ra làm sao, có dám mang con máy của mình ra làm thí nghiệm để có những kinh nghiệm giúp đỡ thành viên khác mới là điều đáng nói. XDA thì cũng là tập hợp những người như chúng ta mà thôi (Vì lòng ham mê và vì cộng đồng). Bạn nên suy nghĩ lại câu nói của mình.

Em cũng thỉnh thoảng bị nhấp nháy đèn màu xanh. Tình cờ đọc được đoạn sửa code của bác, giờ thì ngon lành rồi. Tks bác Ân!

phamnhuphongvt

Room của bác Quang làm ra ko để chạy android.. hướng của bác Quang là hướng tới win 6.5 hoàn thiện. nên các bạn nào mún chạy android ngon lành thì nên lựa room của cooker nào làm room ra để chạy android thì mới ổn định.

Bạn chạy V36C2 chạy ok

trinh12345

Em cũng thỉnh thoảng bị nhấp nháy đèn màu xanh. Tình cờ đọc được đoạn sửa code của bác, giờ thì ngon lành rồi. Tks bác Ân!
Bác cho em hỏi có phải là hiện tượng máy để ko, đang màn hình để chế độ nghỉ tối om thì cứ khoảng 3s đèn led màu xanh lại nháy 1 fát phải ko ạ? Em cứ tưởng nó là đèn báo sóng? Bác có thể chỉ em cách khắc phục ntn ạ? Many thanks!!!

gunnroseclose

Bác cho em hỏi có phải là hiện tượng máy để ko, đang màn hình để chế độ nghỉ tối om thì cứ khoảng 3s đèn led màu xanh lại nháy 1 fát phải ko ạ? Em cứ tưởng nó là đèn báo sóng? Bác có thể chỉ em cách khắc phục ntn ạ? Many thanks!!!

Đọc lại page trước bạn sẽ có câu trả lời

edmundo2203

Có Bác nào bị lỗi khi kết nối wifi thì vẫn báo đã connect nhưng vẫn không vào được mạng không nhỉ.Dùng Android đến giờ chưa lần nào vào được wifi!:(

gunnroseclose

Có Bác nào bị lỗi khi kết nối wifi thì vẫn báo đã connect nhưng vẫn không vào được mạng không nhỉ.Dùng Android đến giờ chưa lần nào vào được wifi!:(

Em thì không bị nhưng hôm trước có 1 bác em nói chuyện cũng bị. Mạng ở nhà wifi thì không thể vào được nhưng cứ ra cafe là chạy phà phà.
Bác thử reset lại router rồi bỏ pass xem sao :D

trinh12345

Đọc lại page trước bạn sẽ có câu trả lời

Dạ em mở file startup.txt của em ra thì đã thấy là: set cmdline "" rồi ạ,
vậy mà vẫn bị đèn led đằng mặt trước nháy, cứ khoảng 3s 1 lần ạ, hic. giờ làm sao đây bác?

gunnroseclose

vậy mà vẫn bị đèn led đằng mặt trước nháy, cứ khoảng 3s 1 lần ạ, hic. giờ làm sao đây bác?

thêm dòng này vào trong dấu "" nhé :
rel_path=Android

kidphuongit

Mình cũng bị thế này, tưởng đèn báo sóng :D. Đã sửa file rồi nhưng vẫn không hết

hackbabe

Bác ancola để ý làm chi những câu nói vặt đó. mong bác vẫn tiếp tục cống hiến công sức, thời gian cho việc giúp đỡ những anh em không có thời gian "vọc" nhiều, "vọc" rộng để có được những kinh nghiệm giá trị.
Nhân tiện thanks các Mod đã làm việc rất hiệu quả và nhiệt tình.

edmundo2203

Em thì không bị nhưng hôm trước có 1 bác em nói chuyện cũng bị. Mạng ở nhà wifi thì không thể vào được nhưng cứ ra cafe là chạy phà phà.
Bác thử reset lại router rồi bỏ pass xem sao :D

Mình thử mọi cách rồi cả wifi từ nhà đến công ty đều không được thế mới chán chứ.Dùng 3G hao tiền lắm.:(

kidokito

Bác xài thử 2 bản
* shubCRAFT CM6/Froyo/Themed RC1.1 (Font Việt 1/8/2010)

* shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.0 (Font Việt 3/8/2010)
này đi...
Lúc trc e xài 1.4 cũng bị ko vào đc wifi 1 số router nhưng chuyển qua cái này thì xài đc. Không bít do bị cái j nữa.

caothanhhai

Đã có shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.2 với các thay đổi

V1.2:
- Changed Base back to RC1 due to compability issues
- GPS is working again.
- Force closes are fixed.
- Changed Kernel to ElBartome #7
- 384 MB RAM
- + Speed & Stability (Quadrant 1400-1500+)
- Extremely improved battery life: <=1% for every hour in standby - No need for setcpu!
- Bluetooth fully functional incl. HID support
- LauncherPro upgraded to the latest version. (swipe gestures ...)

Các bạn tham khảo và tải về tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=740963
Mình cũng chưa tải được :)):)):)):))
Bản này Benchmark Quadrant lên tới hơn 1500 - Kinh

neversad999

hiện tại, tôi đang dùng : mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.5 + ROM A66_C5_Build_23569_ANDROID DUAL BOOT_v03_PV Download của bác ancola66 tương đối tốt về nghe gọi, thỉnh thoảng bị lag , chắc vì tôi cài nhiều soft chạy ẩn, nhưng tính ổn định rất cao.
vẫn còn lỗi chưa khắc phục được là kết nối tai Bluetooth và Wifi Hostpot ko dùng đc.

tks các Mod alot

massage000

Do bác chưa dùng đúng bản rom WM + Android thích hợp thôi. Lưu ý các khuyến cáo của bác chủ topic nhé.

Em thì toàn ngược lại với bác, có khi vạch wifi chẳng có tí nào (trong khi tắt mobile internet) mà vẫn xem Youtube ầm ầm =))

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.