• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

gunnroseclose

Mới thử xong, khi vào file explorer ->Fro(tên folder của FroyoStone Series - V1_Kernel: manusfreedom 2.6.32.9 )->chạy lần lượt 2 files cần chạy->nó boot th8a3ng vào bản mattleo. Thế là sao nhỉ? (e đã sửa file startup.txt là set cmdline "Fro"). E làm sai chỗ nào hả các bác ?

Nếu bác muốn boot luôn lúc khởi động từ bản fro thì bác nên đặt tên bản matt là androidmatt còn bản fro đổi thành Android. Bác vào file startup bản fro(giờ là android) rồi sửa dòng cmdline thành: set cmdline "rel_path=Android" . sau đó bác quay lại androidmatt sửa cmdline startup thành "lpj=638976" .

Muốn chạy bản nào lúc khởi động là bản chính thì chỉ cần đặt tên folder là Android và chỉnh cmdline thành "rel_path=Android" là nó sẽ tự boot bản đó lúc mình chọn khi vào winmo các bác nhé

pokechampion

cảm ơn bác nhiều, vậy là ok rồi, máy đỡ tốn pin bác ạ:)
Tiện đây bác cho em hỏi là bác có bít vấn đề này là tại sao ko ạ?
"Các bác cho em hỏi là tại sao em mới khởi động máy xong, vào advanced task killer đã thấy 1 loạt chương trình chạy rồi mặc dù mình ko hề khởi động nó lên. Sau đó em toàn phải tắt nó đi thôi (bằng cách ấn và giữ tay trên biểu tượng chương trình đó, sẽ có 1 cửa sổ hiện ra rồi mình chọn Kill là nó mất đi), haizzzz "
cái này là do android là webOS, nó sẽ sync toàn bộ thông tin mỗi khi bật máy, hoặc lúc nào có wifi. vì thế nên tất cả app đang chạy khi khởi động là app đang sync, có facebook, clock với mấy cái nữa

chamcham737877

Nếu chạy // 2 bản Adroid thì khi cài Soft có đụng nhau ko bác. Hầu như e chỉ xài Android ko ah (WM cho nghỉ giải lao rồi). E đang xài bản mattleo 1.5 & cài tên dưới 10 soft rùi, nếu chép thêm bản Android :
* FroyoStone Series - V1_Kernel: manusfreedom 2.6.32.9 #74(07.08.2010) nữa thì có càt thêm soft cho 2 bản dc ko?
soft không đụng nhau vì mỗi bản có 1 file data.img riêng (file này giả lập ROM của andoird dung lượng 256M/512M/1Gb) tất cả contact/sms/cấu hình/ software.... đều nằm trong đây.
Nếu bác muốn boot luôn lúc khởi động từ bản fro thì bác nên đặt tên bản matt là androidmatt còn bản fro đổi thành Android. Bác vào file startup bản fro(giờ là android) rồi sửa dòng cmdline thành: set cmdline "rel_path=Android" . sau đó bác quay lại androidmatt sửa cmdline startup thành "lpj=638976" .

Muốn chạy bản nào lúc khởi động là bản chính thì chỉ cần đặt tên folder là Android và chỉnh cmdline thành "rel_path=Android" là nó sẽ tự boot bản đó lúc mình chọn khi vào winmo các bác nhé
cực khổ quá vậy bạn, cách của xda chỉ sửa 1 lần dùng mãi mãi, cách của bạn mỗi lần chạy là phải đổi tên folder thành Andoid àh
àh

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Chắc chắn khi chạy nhiều bản Android trên 1 thẻ sẽ gây nên nhiều rắc rối từ việc Boot cho đến các App dùng chung. Tốt nhất các bạn nên kiếm thêm vài cái thẻ là xong
Hôm nay mình vừa kiếm thêm được 1 thẻ 2G Nokia - không ghi class nhưng chạy tốt - Bây giờ lúc nào cũng 3 thẻ, hai pin ...

trinh12345

Vụ này thì mình cũng nghiên cứu chưa ra, android nó hay chạy ngầm apps nên rất tốn pin
Bạn có thể lấy widget advanced task killer ra ngoài màn hình, mỗi lần muốn tắt ứng dụng chỉ cần ấn 1 cái vào con robot là nó sẽ tắt hết chương trình chạy ẩn

Sao lại chỉ ấn có 1 phát hả bác? Vào đấy rồi ấn rồi giữ chán nó mới hiện lên cái kill cho mình mà???

trinh12345

Chắc chắn khi chạy nhiều bản Android trên 1 thẻ sẽ gây nên nhiều rắc rối từ việc Boot cho đến các App dùng chung. Tốt nhất các bạn nên kiếm thêm vài cái thẻ là xong
Hôm nay mình vừa kiếm thêm được 1 thẻ 2G Nokia - không ghi class nhưng chạy tốt - Bây giờ lúc nào cũng 3 thẻ, hai pin ...

Em thì cứ 1 thẻ, từ lúc dùng Android đên h toàn copy đè thư mục Android bất kể là bản nào. Thế mà vẫn chạy nuột ạ:)

gunnroseclose

soft không đụng nhau vì mỗi bản có 1 file data.img riêng (file này giả lập ROM của andoird dung lượng 256M/512M/1Gb) tất cả contact/sms/cấu hình/ software.... đều nằm trong đây.
cực khổ quá vậy bạn, cách của xda chỉ sửa 1 lần dùng mãi mãi, cách của bạn mỗi lần chạy là phải đổi tên folder thành Andoid àh
àh

em chưa biết cách của bên XDA bác nói bác ạ, cách của em thì hôm trc em hỏi thằng developer bản build mattc 1.5 nó bày cho em nên em cứ thế mà làm theo :D:D

gunnroseclose

Sao lại chỉ ấn có 1 phát hả bác? Vào đấy rồi ấn rồi giữ chán nó mới hiện lên cái kill cho mình mà???

Widget của task killer là mini tasker killer hình thằng robot màu đỏ sẽ hiển thị 1 cửa sổ nhỏ các chương trình đang chạy, chỉ cần ấn vào 1 cái là nó tự kill tasks cho mình bạn à :D

Hoặc dùng widget của thằng advanced task manager là robot màu xanh cũng đc, ấn cái là tắt luôn, ko phải giữ gì cả. Bạn phải giữ vì đó là bạn add apps, ko phải widget :D:D

thqt1b

àh

E đã chạy ok 3 bản : mattleo 1.5 + shubcraft 1.2 (bản chưa fix) + froyostoneseries v1. Rất tốt, ngon lành , nhưng về Vd TIME/Date thì kô ổn. Mỗi lần boot bản nào, kể cả bản WIN MOBILE thì phải chỉnh lại "time and date", rất cực. Nói chung là có cái này thì mất cái kia. Chán thật.

thqt1b

Vậy ko cài soft gì hết thì thế nào ah? bác có cài rồi thì cho ý kiến ah. E tuy đang chạy 3 bản nhưng cũng run lắm.

chamcham737877

E đã chạy ok 3 bản : mattleo 1.5 + shubcraft 1.2 (bản chưa fix) + froyostoneseries v1. Rất tốt, ngon lành , nhưng về Vd TIME/Date thì kô ổn. Mỗi lần boot bản nào, kể cả bản WIN MOBILE thì phải chỉnh lại "time and date", rất cực. Nói chung là có cái này thì mất cái kia. Chán thật.
mình cũng đang thử 3 bản : time lệch không nhiều, khoảng vài chục giây, dùng soft, date thì vẫn chính xác. Bạn thử app Micro Second trên Market để syns chính xác.

kidokito

Có bác nào thử full ram chưa vậy? không biết update bản mới nhất là có full ram chưa hay là mình phải tự làm vậy mọi người. Thấy trên xda bảo là 3d smooth hơn.

phamnhuphongvt

Có bác nào thử full ram chưa vậy? không biết update bản mới nhất là có full ram chưa hay là mình phải tự làm vậy mọi người. Thấy trên xda bảo là 3d smooth hơn.
Mình thử rồi, chạy thực tế vẫn bình thường không hơn nhiều, có cảm nhanh hơn một chút, ram dư nhiều hơn một chút. nói chung là ok

Sao mình thử bản nào cũng bị tình trạng lâu lâu chết cảm ứng vậy nhỉ?
Phím cứng vẫn dùng đc trừ cảm ứng.

trinh12345

bản shubcraft 1.2b original font thì muốn xem cái speed and stability xem máy mình đạt chỉ số là bao nhiêu thì vào đâu ạ? em vào menu các bản Android trước đây thấy luôn cái benchmark để check, giờ ko thấy nó đâu nữa cả:((

ichirumama

Sao mình thử bản nào cũng bị tình trạng lâu lâu chết cảm ứng vậy nhỉ?
Phím cứng vẫn dùng đc trừ cảm ứng.

Đúng đúng, đang bị lỗi này nè, bên XDA bảo là do G-sensor, mình tắt auto rotate đi thì nó ít bị 1 chút. Chờ bản Zimage sau vậy.

Ừ mình cũng nghĩ là do G-sensor. Calibrate G-sensor ko có tác dụng, chơi game đang ngon lành mà lật máy nằm dọc thì ngay lập tức mất cảm ứng.
Làm theo hướng dẫn bên xda cũng ko có kết quả.

hackbabe

Đúng đúng, đang bị lỗi này nè, bên XDA bảo là do G-sensor, mình tắt auto rotate đi thì nó ít bị 1 chút. Chờ bản Zimage sau vậy.

mình cũng bị thế này, kèm theo lỗi home.bgp force close nữa. chắc phải đợi bản mới ( hiện tại đang dùng matt1.5 )

gunnroseclose

Sáng nay mạng viettel bị làm sao đó, máy mình báo no service rồi cứ mở khóa là lỗi force closed kerner hệ thống, ngán quá xóa sạch android rồi. Chắc giờ phải đợi đến khi nào có bản final release mới dùng tiếp chứ cứ 1 ngày up rồi lại chỉnh settings lại từ đầu thế này oải quá

Status
Không mở trả lời sau này.