• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

neversad999

các a ơi! cho e hỏi với. có cách nào cài đặt Android trực tiếp lên bộ nhớ máy luôn không. e khoái xài mỗi một hệ điều hành Android thôi, chứ xài theo kiểu chép vô thẻ nhớ mỗi lần khởi động lại máy thì nó chuyển lại wwinddowwmobile nên chán lắm.

Cái này đã có nhiều bạn hỏi rồi, câu trả lời chung vẫn là mua một cái nào có sẵn Android là tốt nhất
Thân.

myGenio

sao bản * shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.4 (1GB) OverClock_Mod by A66 hơn tám chục mê còn bản Matt hơn trăm năm mưoi7 mê hả các bác
?

massage000

các a ơi! cho e hỏi với. có cách nào cài đặt Android trực tiếp lên bộ nhớ máy luôn không. e khoái xài mỗi một hệ điều hành Android thôi, chứ xài theo kiểu chép vô thẻ nhớ mỗi lần khởi động lại máy thì nó chuyển lại wwinddowwmobile nên chán lắm.

Hiện tại thì chưa có bản rom android nào như thế đâu bạn ạ. Tất cả vẫn chạy trên thẻ nhớ. Tuy nhiên, nếu bạn ko thích kiểu dual boot thì có thể xài bản rom Chucky bên xda. Bản này boot thẳng vào Android (mà bạn cài trên thẻ nhớ)

Thực ra, các bản Android phát triển gần đây đã cải thiện đáng kể rồi. Cài trên thẻ nhớ nhưng vẫn chạy nuột mà bạn. ^^. Còn nếu ko hài lòng với HD2, bạn mua Desire mà dùng.

sao bản * shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.4 (1GB) OverClock_Mod by A66 hơn tám chục mê còn bản Matt hơn trăm năm mưoi7 mê hả các bác
?

Đó là do Moder nén lại thôi. Bản nén nào càng nhỏ thì boot lần đầu bung data sẽ càng lâu.

Chỉnh sửa cuối:

maiyeuemnn

Mới có 2 ngày không vào forum mà đã bao nhiêu bản buil mới rồi, hoa cả mắt không biết up bản nào đây!
Bác nào up hết các bản rồi phát biểu ý kiến xem bản nào ngon nhất để em up 1 cái!

chucuoihp

Mới có 2 ngày không vào forum mà đã bao nhiêu bản buil mới rồi, hoa cả mắt không biết up bản nào đây!
Bác nào up hết các bản rồi phát biểu ý kiến xem bản nào ngon nhất để em up 1 cái!

* shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.4 (1GB) OverClock_Mod by A66 (Font Việt 18/8/2010)

Chạy đi chạy lại thấy bản mới này khá hài lòng. Pin lâu hơn chút tốc độ nhanh. Mình chỉ xài android để đọc báo chơi game tầm tầm mấy cái tính năng khác ít sử dụng. Bản cook trên là ngon nhât cho 2 cái nì :D

ancola66

Super V.I.P
Shubcraft 1.4b đã có rồi các bác ạ !!!
Change log
V1.4b:
- Bt fully functional
- LauncherPro now easily uninstallable
- Upgraded to the latest Google apps package (Voice Search / Chrome to phone)
- Reverted back to old Keyboard
Link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=740963
Bản này như hình không có Font Việt (OrigFonts) :-?. Bạn nào thử rồi cho biết cái để mod lại font Việt cho anh em dùng:D

hackbabe

xác nhận là 1.5b không bị lỗi GPS bác ơi, vẫn chạy ầm ầm

chắc bác đi đâu cũng cầm 2-3 cục pin :p đùa thôi mình cũng kết HD2-Android lắm nhưng ra khỏi nhà thì vẫn WM thôi

chính xác là ít nhất 2 củ pin + 1 sạc ngoài, vì sử dụng " H-Droid 2 " là 1 chu trình cắm và sạc pin, mỗi viên 12 tiếng. "tháo lắp pin bận hết cả rộn " nên đi chơi thì cứ phải WM cũng đủ để dùng. Mà gần đây ROM WM mới cũng cải thiện lắm, cảm ứng nhạy, chuyển động mượt mà, không lỗi , chỉ thiếu đồ chơi thôi.

tintin09

Hiện tại mình đang dùng bản Darkstone HD2 Froyo V2.1 (18/08/2010) khá ổn định, các tính năng và hiển thị tương đối tốt : Camera 5M, đèn flash cho cả quay Video và Camera. Đèn hiển thị bên trên máy báo khi có SMS, cuộc gọi nhỡ, hết pin, sạc pin đã làm việc tốt. Có đèn báo sáng bên dưới khi nhấn phím cứng... Đặc biệt mình rất thích khi cài được bộ nhớ "Data" cho Rom lên 2G, cách làm như sau: Các bạn tải bản Mattcnexus2gb theo link : http://www.multiupload.com/710FX6XZWY . Sau đó Boot như các Rom Androind khác, sau khi hoàn thành sẽ có "Data 2G" trong folder Android của thẻ nhớ. Sau khi có file Data 2G, các bạn có thể chép đè file 2G này thay thế cho Data 524M mặc định của Room - Darkstone HD2 Froyo V2.1 mặc định
Enjoy!!!!
*Tin Tin come to Vietnam*

kidokito

Bản này như hình không có Font Việt (OrigFonts) :-?. Bạn nào thử rồi cho biết cái để mod lại font Việt cho anh em dùng:D

Đúng rùi đó bác Ân... Tác giá ghi trên XDA là có font nhưng down về thì 2 file y chang nhau... không khác gì... Có thể là tác giả để nhầm

LUILUI

Hiện tại mình đang dùng bản Darkstone HD2 Froyo V2.1 (18/08/2010) khá ổn định, các tính năng và hiển thị tương đối tốt : Camera 5M, đèn flash cho cả quay Video và Camera. Đèn hiển thị bên trên máy báo khi có SMS, cuộc gọi nhỡ, hết pin, sạc pin đã làm việc tốt. Có đèn báo sáng bên dưới khi nhấn phím cứng... Đặc biệt mình rất thích khi cài được bộ nhớ "Data" cho Rom lên 2G, cách làm như sau: Các bạn tải bản Mattcnexus2gb theo link : http://www.multiupload.com/710FX6XZWY . Sau đó Boot như các Rom Androind khác, sau khi hoàn thành sẽ có "Data 2G" trong folder Android của thẻ nhớ. Sau khi có file Data 2G, các bạn có thể chép đè file 2G này thay thế cho Data 524M mặc định của Room - Darkstone HD2 Froyo V2.1 mặc định
Enjoy!!!!

em chưa hiểu khúc sau cho lắm , là như vậy phải ko?
1 : down cái link rom 2gb về
2 : boot
3 :có file data 2gb
4 :chép đè file 2gb này như thế nào ạ?là tắt máy lấy thẻ nhớ ra hay sao?khúc cuối chưa hiểu rõ lắm , với lại data 2gb này sẽ làm cho mạnh chạy nhanh hơn hay sao ạ?

caothanhhai

Đúng rùi đó bác Ân... Tác giá ghi trên XDA là có font nhưng down về thì 2 file y chang nhau... không khác gì... Có thể là tác giả để nhầm

Bản này có font tiếng Việt - Tôi đang dùng đấy
http://www.vbnfiles.com/xda/shu8i/
Đã OC ,chạy Benchmark tốc độ không cao lắm, mà cứ chạy đến lần 2 là Quadrant treo luôn ???
Có cái hình khởi động và bộ ảnh nền rất đẹp - chưa biết nó nằm ở đâu mà tách ra

tintin09

em chưa hiểu khúc sau cho lắm , là như vậy phải ko?
1 : down cái link rom 2gb về
2 : boot
3 :có file data 2gb
4 :chép đè file 2gb này như thế nào ạ?là tắt máy lấy thẻ nhớ ra hay sao?khúc cuối chưa hiểu rõ lắm , với lại data 2gb này sẽ làm cho mạnh chạy nhanh hơn hay sao ạ?

Bạn copy file 2gb này ra máy tính (hoặc thẻ nhớ của em HD2). Sau đó xóa hết toàn bộ các dữ liệu liên quan đến Room Mattcnexus2gb co trong thẻ nhớ của HD2, chép folder Androind của Room Darkstone HD2 Froyo V2.1 -> Boot Room Darkstone HD2 Froyo V2.1 này như bình thường. Sau khi chạy được Room mới này ổn định, bạn lấy file data 2gb chép đè folder data 524mb mặc định của Room có sẵn Folder Android trên thẻ nhớ!
Sau khi thành công tôi thấy có những kết quả sau như trên đã đưa, ngoài ra tốc độ Boot Room nhanh, kho dữ liệu để cài đặt các phần mềm & game được mở rộng (Up to 2gb) hiện tại cài khoảng hơn 100 phần mềm & game. Room chạy nhanh và mượt, kiểm tra trên Quadrant luôn cho kết quả khoảng 1,450 đến trên 1,500.
Hy vọng bạn up Room thành công,
Best regards, Tin Tin

Máy mình đến giờ dùng bản Froyo V2.1 mới nhất vẫn bị lỗi G-sensor lâu lâu đơ khi lật máy lên, báo hại cảm ứng cũng đơ theo.
Mình đã thử disable G-sensor của WM rồi boot vào Android nhưng vẫn bị, tắt luôn Auto rotate vẩn không khắc phục đc :(

vuitinh

Enjoy!!!!

thật ra các bạn không cần phải boot 2 lần với để lấy ra data 2gb như vậy. Chỉ cần xóa file data cũ đi sau đó chép đè file rootfs.img trong source bản Mattcnexus2gb vào bản bạn muốn dùng, boot lại sẽ có data 2gb

neversad999

Mình copy 3 folder chứa 3bản
* mattc Leo+Froyo w/Sense 1.5 1Gb
* shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.4
* darkstone HD2 Froyo V2.1

mỗi folder trong đó có file "txt+ten bản", file này ko ảnh hưởng gì hết, để biết chính xác muốn chuyển qua bản nào.
ví dụ:
Android
AndroidX1
AndroidX2

-
chạy 1 bản nào đó rồi sign các tài khoản đầy đủ xong,
dùng titanim backup để backup setting lại.
- khi muốn chuyển qua bản khác, khởi động lại và vào Windows, reName lại folder của bản củ thành "AndroidXX" và Rename folder muốn chạy thành "Android"
thế là tha hồ vọc
- chủ yếu xem bản nào thích nhất thì dùng

pác nào có ý hay hơn hãy cho mình thử nhé

LUILUI

Mình copy 3 folder chứa 3bản
* mattc Leo+Froyo w/Sense 1.5 1Gb
* shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.4
* darkstone HD2 Froyo V2.1

mỗi folder trong đó có file "txt+ten bản", file này ko ảnh hưởng gì hết, để biết chính xác muốn chuyển qua bản nào.
ví dụ:
Android
AndroidX1
AndroidX2

-
chạy 1 bản nào đó rồi sign các tài khoản đầy đủ xong,
dùng titanim backup để backup setting lại.
- khi muốn chuyển qua bản khác, khởi động lại và vào Windows, reName lại folder của bản củ thành "AndroidXX" và Rename folder muốn chạy thành "Android"
thế là tha hồ vọc
- chủ yếu xem bản nào thích nhất thì dùng

pác nào có ý hay hơn hãy cho mình thử nhé

bác hướng dẫn rõ vụ titanim backup để backup setting dc ko ạ?em mò hoài làm ko dc?bác hướng dẫn từng bước cụ thể giúp em nha :)
thanks bác nhìu

Status
Không mở trả lời sau này.