• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

ancola66

Super V.I.P
theo em cảm nhận thì ko nên thử các bản mới nếu ko có j đột phá cả:)) hiện giờ đang bằng lòng với shuftcarb 1.4 1gb original font:D

Mình cũng bằng lòng vs bản này... mượt nhất trong các bản... nhưng phương châm sống là phải thử:)) chỉ có 1 điều là ko bít cách nào để remove cái launcher của máy để install cái launcher full... hix....

*Chính xác là các bản Android chưa có gì đột phá lớn, các tác giả chỉ đang làm tối ưu những gì của Android đang chay tốt trên HD2.
*Các bản Android được làm từ nhiều Kenel khác nhau >>> Nên ưu khuyết cũng khác nhau.
*Mất bao nhiêu năm để WM chạy cực kì mượt mà và mạnh mẽ trên HD2?, trong khi đó chỉ có khỏang 2 tháng mà Android đã có thể nói là chạy thay thế được WM trên HD2 (Mặc dù chỉ chạy trên thẻ nhớ). Nếu 2 tháng nữa thì sao nhỉ:-?. Mình nghĩ là nếu MS không ra Windows Phone 7 kịp thời thì sẽ mất khá nhiều thị phần với Android. HD2 của mình bây giờ chạy Android là chính :p

trinh12345

*Chính xác là các bản Android chưa có gì đột phá lớn, các tác giả chỉ đang làm tối ưu những gì của Android đang chay tốt trên HD2.
*Các bản Android được làm từ nhiều Kenel khác nhau >>> Nên ưu khuyết cũng khác nhau.
*Mất bao nhiêu năm để WM chạy cực kì mượt mà và mạnh mẽ trên HD2?, trong khi đó chỉ có khỏang 2 tháng mà Android đã có thể nói là chạy thay thế được WM trên HD2 (Mặc dù chỉ chạy trên thẻ nhớ). Nếu 2 tháng nữa thì sao nhỉ:-?. Mình nghĩ là nếu MS không ra Windows Phone 7 kịp thời thì sẽ mất khá nhiều thị phần với Android. HD2 của mình bây giờ chạy Android là chính :p

em thì ko dùng tý nào đến WM cả, haizzz... sang winmo bực nhất là cái nhập dữ liêu, tin nhắn, search... toàn bị lệch chữ, dùng chỉ muốn đập luôn máy, hừ hừ. may mà có Android:x:x:x

kidokito

E thì không am hiểu nhiều về công nghệ cho lắm. bác Ân cho e hỏi 1 câu nhé, liệu thời gian sau, android có khả năng chạy trực tiếp trên room ko vậy bác? hay mãi mãi chĩ trên thẻ nhớ. E hỏi để biết mà chờ đợi thôi chứ chắc lâu lắm mới quay lại WM:))

gunnroseclose

Hi các bác,
Bác nào giúp em việc sắp xếp tin nhắn trên HTC Message của Android với. Tình hình là em chạy Adroid 2.2 trên HD2 (bản build mattcfroyo 1.5b) thì tin nhắn
Ý bác muốn nó sắp xếp theo kiểu chat như trên iphone hả, thế thì dùng handcent sms đi, có cả chức năng đặt pass cho sms nữa :D:D

hackbabe

các bác cho em hỏi bản 1.5b matt cứ vào GPS là bị restart luôn là do gì nhỉ?

hackbabe

oai`, vào setting ---> location , enable cái use GPS lên, sau đó mở map, vào option chon using GPS .... thế là tắt ngóm, restart luôn, 2 bản matt đầu V1.1, V1.2 thì không sao/

chamcham737877

oai`, vào setting ---> location , enable cái use GPS lên, sau đó mở map, vào option chon using GPS .... thế là tắt ngóm, restart luôn, 2 bản matt đầu V1.1, V1.2 thì không sao/
xác nhận là 1.5b không bị lỗi GPS bác ơi, vẫn chạy ầm ầm

em thì ko dùng tý nào đến WM cả, haizzz... sang winmo bực nhất là cái nhập dữ liêu, tin nhắn, search... toàn bị lệch chữ, dùng chỉ muốn đập luôn máy, hừ hừ. may mà có Android:x:x:x
chắc bác đi đâu cũng cầm 2-3 cục pin :p đùa thôi mình cũng kết HD2-Android lắm nhưng ra khỏi nhà thì vẫn WM thôi

NamTuan297

Có ai bị như mình không nhỉ. Bản Froyo V2.1 không có nhạc chuông cũng ko set được nhạc chuông luôn

ancola66

Super V.I.P
Bản ShubCraft 1.4 như hình không tích hợp OverClock :-? . Đang Mod lại tích hợp OverClock và thêm một số ứng dụng hay :p. Chạy ram dư khá nhiều :p và pin cũng ổn :p. Căn chỉnh chưa chuẩn lắm nhưng Quadrand cũng được 1677:D

Chỉnh sửa cuối:

phamnhuphongvt

* shubCRAFT_1.4_origfonts_1GB (Font Việt 17/08/2010)
Bản này hình như bị lỗi wifi, tốc độ có vẻ nhanh hơn các bản trước, pin cũng có vẻ ít hao, chạy tương đối ổn định
Bản này cài flash trên market chạy pha phà, nhưng sao không có tiếng

Chỉnh sửa cuối:

MrAlexx

mọi người cho em hỏi cách chỉnh để vào đc Fb bằng android với ạ . em dùng viettel

trinh12345

Bản ShubCraft 1.4 như hình không tích hợp OverClock :-? . Đang Mod lại tích hợp OverClock và thêm một số ứng dụng hay :p. Chạy ram dư khá nhiều :p và pin cũng ổn :p. Căn chỉnh chưa chuẩn lắm nhưng Quadrand cũng được 1677:D
Mong tin bác:) em dùng bản này ổn lắm ạ. Bác mod thêm nữa thì còn gì bằng:) mà chắc do thẻ nhớ em thế nào chứ ram em dùng memory boost dư tận 330mb mà test vẫn thua nexus:(:)(:)((

ancola66

Super V.I.P
Bản ShubCraft 1.4 như hình không tích hợp OverClock :-? . Đang Mod lại tích hợp OverClock và thêm một số ứng dụng hay :p. Chạy ram dư khá nhiều, wifi OK :p và pin cũng ổn :p. Căn chỉnh chưa chuẩn lắm nhưng Quadrand cũng được 1677:D
Uploading............:p

ancola66

Super V.I.P
Mong tin bác:) em dùng bản này ổn lắm ạ. Bác mod thêm nữa thì còn gì bằng:) mà chắc do thẻ nhớ em thế nào chứ ram em dùng memory boost dư tận 330mb mà test vẫn thua nexus:(:)(:)((
Thua là thua thế nào:p

trinh12345

Uploading............:p

Hay! chờ đến 11h down cho đỡ xót tiền, hehe...
mà bác tích hợp thêm overclock thì mình cứ cài lên là nó đã overclock sẵn rồi hay là mình phải vào chương trình set CPU để thiết lập thông số ạ?

ancola66

Super V.I.P
Hay! chờ đến 11h down cho đỡ xót tiền, hehe...
mà bác tích hợp thêm overclock thì mình cứ cài lên là nó đã overclock sẵn rồi hay là mình phải vào chương trình set CPU để thiết lập thông số ạ?

Đã có hàng, các bạn test thử nhé.
* Tích hợp OverClock và Fix Wifi v 0.4 (Phiên bản tiết kiệm pin 925mV)
* Tích hợp MemoryBoosterLite v2.0 >>> Giải phóng ram cực mạnh đã được giới thiệu. Để bỏ icon trên taskbar của phần mềm này (nếu không thích) các bạn làm như sau
- Bạn vào phần mềm, nhấn nút cứng có hình lá cờ, chọn settings và bỏ dấu chọn ở ô Show Notification Icon là OK:D
* Tích hợp Quadrand
* Thay Task Killer bản lite bằng bản Full (Như bản Mattc v1)
* Các bạn nên cài thêm phần mềm SetCPU 2.02 và để ở chế độ performance và tích vào ô Set on Boot để máy chạy ổn định hơn
* Quadrant các bạn có thể xem ở ảnh bài trên :p

moctinhtp2004

các a ơi! cho e hỏi với. có cách nào cài đặt Android trực tiếp lên bộ nhớ máy luôn không. e khoái xài mỗi một hệ điều hành Android thôi, chứ xài theo kiểu chép vô thẻ nhớ mỗi lần khởi động lại máy thì nó chuyển lại wwinddowwmobile nên chán lắm.

kenpham

công nhận là bàn phím của WM chán, bấm nhảy loạn xạ, muốn đập cái máy luôn. may mà có android, ko thì mình đã cho HD2 lên đường rồi. giờ lại yêu nó thế :">

Status
Không mở trả lời sau này.