• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

neversad999

bác hướng dẫn rõ vụ titanim backup để backup setting dc ko ạ?em mò hoài làm ko dc?bác hướng dẫn từng bước cụ thể giúp em nha :)
thanks bác nhìu

--------------

titanium backup
Sao lưu tất cả Cài đặt Khi nâng cấp Android (màn hình chính / SMS / etc)
titanium có thể sao lưu tất cả mọi thứ, từ các vị shortcut, widget màn hình , tin nhắn v.v…. Nếu bạn đang sử dụng bàn phím như SwiftKey
Sao lưu:

1. Tải Titan Backup từ “Market” nhe
2. Lần đầu tiên bạn chạy chương trình, nhấn chữ "ok". Hay gì đó …
3. Click Tap "Backup / Restore" ở giữa
4. Nhấn nút "Lá Cờ" (nút cứng)
5. Chọn " Batch "
- từ đây nó Liệt ra 1 loạt các tùy chọn của "Backup / Restore"
6. tìm đúng LOẠi muốn backup và Bấm "Run" bên trái
- " Backup all user apps + system data " lưu các cài đặt + App
- " Backup all user data " chỉ lưu các cài đặt

7. Sau khi nhấn RUN , nhấn tiếp “Run the batch operation
Và đợi hoàn tất
- Sauk hi backup xong, dữ liệu sẽ vào 1 folder có tên “TitaniumBackup
8. có thể Khởi động lại điện thoại or ko.

Khôi phục lại (Restore):
- Tương tự như Backup, nhưng bạn chọn đúng cách bạn backup
- " Restore all user apps + system data " khôi phục các cài đặt + App
- " Restore all user data " chỉ khôi phục các cài đặt

trinh12345

Tình hình này chắc phải đợi ra bản nào quay film HD thì mới gọi là đột phá,chăc cũng ko lâu đâu...

neversad999

Hiện tại thì chưa có bản rom android nào như thế đâu bạn ạ. Tất cả vẫn chạy trên thẻ nhớ. Tuy nhiên, nếu bạn ko thích kiểu dual boot thì có thể xài bản rom Chucky bên xda. Bản này boot thẳng vào Android (mà bạn cài trên thẻ nhớ)

bản ROM này (Chucky) ko nghe gọi đc trong Android bạn ơi, éo éo .... up xong dính chưởng cái LOGO của Chucky khi Boot ở màn hình đầu tiên luôn :D, giờ ko biết làm cách nào để load lại bản Boot có chữ màu hồng nguyên gốc nữa

ancola66

Super V.I.P
Bản này có font tiếng Việt - Tôi đang dùng đấy
http://www.vbnfiles.com/xda/shu8i/
Đã OC ,chạy Benchmark tốc độ không cao lắm, mà cứ chạy đến lần 2 là Quadrant treo luôn ???
Có cái hình khởi động và bộ ảnh nền rất đẹp - chưa biết nó nằm ở đâu mà tách ra

Cái này hả:)):)):)):)):))

ambition1006

Mình cũng đang sài Mattc 1.5b. Chạy rất tốt, nhưng ngặt một nỗi là vẫn không vào WIFI được. Các phiên bản trước cũng gặp trường hợp tương tự: khi bật WIFI lên, thì nó tự động OFF. Không hiểu sao nữa??

tuanquynh8083

Active Member
bản 2.1 update ngày 18 khi có cuộc gọi đến không có chuông các bác à,có bác nào bị vậy không?

daihongthuy

em dùng bản FroyoStone Series - V1_Kernel: manusfreedom 2.6.32.9 #74(07.08.2010)(SENSE & NO SENSE Version) chạy phà phà, wifi, 3G dow thoải mái, chuông rung, cuộc gọi tốt. mỗi tội pin dùng được từ sáng đến 5 giờ chiều thôi, thế là tốt lắm rồi.

tintin09

Các bạn vào Market tim tải phần mềm Ringtone . Sau khi cài vào máy, chạy chương trình này sẽ cho lựa chọn download nhac chuông online & cài làm chuông mặc định

tuinepa

Các bác cho em hỏi, :-/mình chạy Android cho HD2 thì các phím cứng ở dưới màn hình có sáng đèn bình thườmng khi mình bấm ko? ;;)tại hôm bữa mới Up cho ông anh chạy ok hết mà phát hiện ra phím bấm ko có đèn8-|

massage000

Các bác cho em hỏi, :-/mình chạy Android cho HD2 thì các phím cứng ở dưới màn hình có sáng đèn bình thườmng khi mình bấm ko? ;;)tại hôm bữa mới Up cho ông anh chạy ok hết mà phát hiện ra phím bấm ko có đèn8-|

Hiện tại các nhân update hôm 18/8 đều có chức năng này cả. Bạn thử Mattc 1.5b hoặc shubCRAFT 1.4 đi.

atungbk

Em đang dùng bản darkstone HD2Froyo V2 kernel: darkstone 2.6.32.9 (16/08/2010)
Một vài bản trước, em xài cũng gặp lỗi treo cảm ứng. Đang dùng bình thường tự nhiên cảm ứng bị đơ, chọt mãi ko được trong khi phím cứng vẫn hoạt động bình thường. Nếu em đợi khoảng 15s hoặc lock máy rồi vào lại thì cảm ứng lại hoạt động bình thường.

Các bác có ai biết lí do và cách khắc phục không ạ? < Có anh bảo là do thẻ nhớ đáp ứng chậm, nhưng em test thẻ của em là Class6 mà :( >

ambition1006

Một vài bản trước, em xài cũng gặp lỗi treo cảm ứng. Đang dùng bình thường tự nhiên cảm ứng bị đơ, chọt mãi ko được trong khi phím cứng vẫn hoạt động bình thường. Nếu em đợi khoảng 15s hoặc lock máy rồi vào lại thì cảm ứng lại hoạt động bình thường.

Các bác có ai biết lí do và cách khắc phục không ạ? < Có anh bảo là do thẻ nhớ đáp ứng chậm, nhưng em test thẻ của em là Class6 mà :( >

Mình đã thử mattc 1.5 và cũng đã xảy ra tình trạng như bác, không biết sao nữa?? Thẻ mình chỉ là class4 thôi.

HopANZ

Em dùng bản này (mattc Leo+Froyo w/Sense 1.5 1Gb, Overcloked, Wifi, BT(RE-BUILD_16.08.2010), đèn báo sạc nháy liên tục (4-5" nháy một lần), đã tắt hết các notification.
Thi thoảng, cảm ứng bị đơ một lát, bấm phím cứng về Home mới chạy lại được, đơ khoảng 10-15".

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Mình đã thử mattc 1.5 và cũng đã xảy ra tình trạng như bác, không biết sao nữa?? Thẻ mình chỉ là class4 thôi.

Thi thoảng, cảm ứng bị đơ một lát, bấm phím cứng về Home mới chạy lại được, đơ khoảng 10-15'.

Đã trả lời các bạn rất nhiều, lỗi đơ cảm ứng là lỗi của của Kernel không phải do từng bản Rom nên bản nào cũng bị....
Hiện chỉ khắc phục tạm bằng cách tắt AutoRotation đi
Hi vọng trong thời gian ngắn nữa sẽ khắc phục được vấn đề này

Status
Không mở trả lời sau này.