• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

vatdnvn

Tât nhiên là OK, nhưng bạn nhớ là chép từ đầu đấy không về sau lại mất công config lại:D

Ý của bác là file userdata này là file được tạo khi boot android bản 1.4 lần đầu tiên hả bác. Hay là em chép luôn file userdata hiện giờ luôn cũng được.

Tiện thể em hỏi luôn : Em format cái thẻ nhở của em khi đang dùng winmobile syn với PC được ko ah

ancola66

Super V.I.P
Ý của bác là file userdata này là file được tạo khi boot android bản 1.4 lần đầu tiên hả bác. Hay là em chép luôn file userdata hiện giờ luôn cũng được.

Tiện thể em hỏi luôn : Em format cái thẻ nhở của em khi đang dùng winmobile syn với PC được ko ah
Tức là khi vừa cài xong bản chính thì chép đè cái data 1G vào

DukePham

Downloaded. Here We Gooooooooooooo.... Chắc em thử format 64kb xem thế nào. Dùng cái trình format của Pana luôn phải ko bác Ân?

gunnroseclose

Downloaded. Here We Gooooooooooooo.... Chắc em thử format 64kb xem thế nào. Dùng cái trình format của Pana luôn phải ko bác Ân?

Khổ, có cái link down mà bác làm gì như trúng số đề thế ? Mai ngày kia lại có bản final release ý chứ :D:D:

stadiumtuong

Có cái Contact nào thay thế được cái Contact của Andoid không nhỉ? Dùng cái Contact mặc định của máy chuối quá. Thank các Voocer

Bác xài Dialer One nhé !! search contact siêu chuẩn luôn,đánh sdt -> tên,thuật giải mã bàn phím từ số -> tên

Cứ đi "chợ" search đi bác "Dialer one" nhé :))

DukePham

Khổ, có cái link down mà bác làm gì như trúng số đề thế ? Mai ngày kia lại có bản final release ý chứ :D:D:

Vì cứ trải qua cái cảm giác ngồi vọc thủ công từng thứ, fail rồi success tới lui, đến khi có link full cũng thấy vui và thấy hào hứng cho công sức của những bác như Ancola chứ bác. Mỗi ngày ta chọn một niềm vui...

Thôi em vừa UP lại xong rồi, em báo cáo phát rồi em đi coi phim SALT đây

Special Thanks To ANCOLA

(chỉ có vướng mắc 1 vấn đề là muốn copy qua lại dữ liệu trên SD thì phải tháo SD ra cắm trực tiếp vào PC vì ko nhận qua Cable. Còn nếu dùng cái AutoMount thì hay bị gây xung đột, lúc copy xong nó ko Mount lại vào HD2 được.)

màn hình chính với nhiều soft tiện ích mà bác Ancola đã tích hợp sẵn (em lôi ra cho dễ nhìn)

Lượng RAM Free lớn

Và đây là Benchmark máy em

Chỉnh sửa cuối:

edmundo2203

:)).benchmark của Bác hơi đuối,phiên bản ngon,phải kiếm cái Benchmark cao cao lên chút chứ.:)).Của e lên đc 1700 roài.

caothanhhai

Của tớ đây

myGenio

Thank bác Ancola nhiều, nhìn thích thật,mượt lắm. Dạo này thớt Android4HD2 vui ghê. nếu có thể các bản kế tiếp bác tích hợp giúp cái Astro giúp em dùng gprs nên lắm lúc ko có xu đi Market nữa các bác đừng cười nhưng quả thực là vậy. thank again.

venusian

Moderator
Có bản shubCRAFT 1.4d rồi
Đang down test xem có gì mới ko :D

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Có bản shubCRAFT 1.4d rồi
nhưng chưa down dc.
có bác nào down đc up lên hộ cái
Phiên bản này theo tác giả thì chỉ sửa lỗi Battery nạp không báo đủ 100%;;). Nhưng với lỗi đó thì bản Rebuild của mình với Kernel R5 cũng đã sửa được lỗi này rồi:p. Link v1.4d đã có trên bài 1 cho các bạn thích thử nghiệm:D
*Thêm một lưu ý là : Có thể một số phần mềm với giao diện đồ họa cũ không chạy được trên bản Rom này:(

Chỉnh sửa cuối:

vatdnvn

Chẳng hiểu sao : Em dùng bản mới này thì cài đặt và vào android ok. Nhưng chép đè file userdata 1gb lên và khởi động lại android thì nó ko vào được nữa.
Tới chữ CYANOGEN là nó cứ xoay xoay mãi mà ko vào.

vatdnvn

▐ BUILD▐ 23.08.2010▐ ★shubCRAFT 1.4d★▐ ★Kernel: ElBartoME 2.6.32.9 #1★ ▐
Lại có bản 1.4d. Kiểu này chắc chờ release bản 1.4 rồi

Changelog:
V1.4d:
- ElBartoME #1
- PPP fix (Thanks to gauner1986, LeTama, ElBartoME)
- LCD Density 220 (some older apps may not scale well)
- Latest git changes

Status
Không mở trả lời sau này.