• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

maiyeuemnn

▐ BUILD▐ 23.08.2010▐ ★shubCRAFT 1.4d★▐ ★Kernel: ElBartoME 2.6.32.9 #1★ ▐
Lại có bản 1.4d. Kiểu này chắc chờ release bản 1.4 rồi

Changelog:
V1.4d:
- ElBartoME #1
- PPP fix (Thanks to gauner1986, LeTama, ElBartoME)
- LCD Density 220 (some older apps may not scale well)
- Latest git changes

chuẩn, update qua lại thấy mấy bản cứ na ná nhau, cố đợi bản final để up 1 thể cho đỡ nát cái thẻ!

trinh12345

▐ BUILD▐ 23.08.2010▐ ★shubCRAFT 1.4d★▐ ★Kernel: ElBartoME 2.6.32.9 #1★ ▐
Lại có bản 1.4d. Kiểu này chắc chờ release bản 1.4 rồi

Changelog:
V1.4d:
- ElBartoME #1
- PPP fix (Thanks to gauner1986, LeTama, ElBartoME)
- LCD Density 220 (some older apps may not scale well)
- Latest git changes

Màn hình lcd có density 220 thấy bảo lam màn hình rộng ra , ko bít là sao nhỉ?

thanhtu7777

Mình đã cài bản "darkstone HD2 Froyo v2.1" rồi nhưng vẫn không nghe-gọi được, vẫn còn bị tiếng léo nhéo, đang dùng bản ROM V56_C02 của chú Phạm Quang???!!! Trước đây mình cũng đã dùng những phiên bản Android khác nhưng tình trạng cũng tương tự. Bạn có cách nào khắc phục chỉ dùm mình với, cảm ơn nhiều!!! Đang máu xài Android trên HD2 mà chưa được :-(
CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

cập nhật ngày 12/7: http://gamesquare.co.uk/ các bạn vào đây download về xài, mình đang dùng bản không có sense, màn hình xanh chết chóc đã không xuất hiện, bluetooth, wifi, sóng mạng, 3G, SMS .... đều đã chạy tốt, tuy nhiên không có sound nên đương nhiên không gọi được :D

Trong quá trình chạy thử, chỉ có 1 lỗi duy nhất là thỉnh thoảng boot vào android, màn hình trở nên rất mờ, các thao tác vẫn chạy nhưng rất khó nhìn, phải hard reset máy và chạy lại thì mới hết :(

(Tiếp tục cập nhật trong bài viết này... Các bạn nhớ ấn thanks để mình còn có hứng)

LINK TẢI MỘT SỐ PHIÊN BẢN ANDROID :

*
desirebuild_v5

Phiên bản này các bạn tải về, giải nén, chép các file và Folder vào thư mục gốc của thẻ nhớ

---------------------------------------------

*
mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.3a

http://hotfile.com/dl/58448911/893ee...c1.3a.zip.html

http://dl.dropbox.com/u/6877146/mattcfroyorc1.3a.zip

*mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4

*mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.5

* mattc Leo+Froyo w/Sense 1.5 1Gb, Overcloked, Wifi, BT(RE-BUILD_16.08.2010)

---------------------------------------------------

* shubCRAFT CM6/Froyo/Themed RC1.1
(Font Việt 1/8/2010)

*
shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.0 (Font Việt 3/8/2010)

* shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.3 (1GB) (Font Việt 13/8/2010)

* shubCRAFT_1.4_origfonts_1GB (Font Việt 17/08/2010)

* shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.4 (1GB) OverClock_Mod by A66 (Font Việt 18/8/2010)

Mirror Link MediaFire

* shubCRAFT_v1.4c_Mod by ancola66_Kernel_R5_Wifi_OK (Font Việt 23/08/2010)

* ShubCRAFT v1.4d Origfont (23/8/2010)

-----------------------------------------------

* FroyoStone Series - V1_Kernel: manusfreedom 2.6.32.9 #74(07.08.2010)
(SENSE & NO SENSE Version)

* darkstone HD2Froyo V2 kernel: darkstone 2.6.32.9 #35 (16/08/2010)

* darkstone HD2 Froyo V2.1 (18/08/2010)

Các phiên bản ( Mattc, ShubCraft, dakstone ) các bạn tạo một thư mục Android trên thư mục gốc của thẻ nhớ (có phiên bản thì giải nén ra nó đã có sẵn thư mục Android rồi) Chép các file và folder vào thư mục Android

DukePham

:)).benchmark của Bác hơi đuối,phiên bản ngon,phải kiếm cái Benchmark cao cao lên chút chứ.:)).Của e lên đc 1700 roài.

Tại mới cài xong em chưa làm cái gì hết mà. Cái SD card của em hàng lởm bác ạ, độ tẹt ga lên được Class 4, chưa cài SetCPU nữa luôn... Từ từ khoai sẽ nhừ...

Nhưng ko thấy ai nói đến cái vụ cắm vào PC qua cable nó ko cho nhận luôn USB Drive như thằng Scenes nhỉ?

Với lại em vẫn bị vụ Bấm Nút HangUp (Power) màn hình nó ko hiện lên, cứ phải tắt đi khoảng 15 giây sau bấm lại thì may ra nó lên.

hilaryteri

CHo em hỏi cài bản 1.4c sao không thay đổi được keyboard của HTC nhỉ! Đã cài keyboard của HTC và stick vào ô Touch Input rồi mà nó không thay đổi! dùng cái keyboard mặc định chán quá!

edmundo2203

Tại mới cài xong em chưa làm cái gì hết mà. Cái SD card của em hàng lởm bác ạ, độ tẹt ga lên được Class 4, chưa cài SetCPU nữa luôn... Từ từ khoai sẽ nhừ...

Nhưng ko thấy ai nói đến cái vụ cắm vào PC qua cable nó ko cho nhận luôn USB Drive như thằng Scenes nhỉ?

Với lại em vẫn bị vụ Bấm Nút HangUp (Power) màn hình nó ko hiện lên, cứ phải tắt đi khoảng 15 giây sau bấm lại thì may ra nó lên.

Thẻ mình trước là unknown Class sau khi độ lên tận .....class 6.:)).Mình dùng Window 7 nhận qua cable như usb ngon lành.

ambition1006

Mình đã cài bản "darkstone HD2 Froyo v2.1" rồi nhưng vẫn không nghe-gọi được, vẫn còn bị tiếng léo nhéo, đang dùng bản ROM V56_C02 của chú Phạm Quang???!!! Trước đây mình cũng đã dùng những phiên bản Android khác nhưng tình trạng cũng tương tự. Bạn có cách nào khắc phục chỉ dùm mình với, cảm ơn nhiều!!! Đang máu xài Android trên HD2 mà chưa được :-(

Bác thử up lại ROM v56 CO5 xem (mình đang sài rom này chạy android mượt mà), hoặc up ROm của Bác An, v06 hoặc V07-lite. Mấy bản ROM của Bác An có vẻ chạy android rất tốt (mình theo dõi thấy Bác An chịu khó đầu tư cho vụ này lắm)

cuteboygovap

bản * mattc Leo+Froyo w/Sense 1.5 1Gb, Overcloked, Wifi, BT(RE-BUILD_16.08.2010)
là bản 1.5b mod lại hả mấy bro

thanhtu7777

Bác thử up lại ROM v56 CO5 xem (mình đang sài rom này chạy android mượt mà), hoặc up ROm của Bác An, v06 hoặc V07-lite. Mấy bản ROM của Bác An có vẻ chạy android rất tốt (mình theo dõi thấy Bác An chịu khó đầu tư cho vụ này lắm)

Cảm ơn bạn! Mình sẽ thử xem sao!!!

edmundo2203

Bản đấy Mod lại của Mattc 1.5 thôi,bản rebuild Mattc 1.5b mới là Mod lại bản Mattc 1.5b.

ancola66

Super V.I.P
bản * mattc Leo+Froyo w/Sense 1.5 1Gb, Overcloked, Wifi, BT(RE-BUILD_16.08.2010)
là bản 1.5b mod lại hả mấy bro
Chính xác, sáng hôm qua còn đề là Rebuild đến sáng này thì là Build:D .Chắc là mua được bản quyền roài:D

bocapdo11

Các bác cho Em hỏi cách kết nối android với PC qua cáp để vào mạng như khi dùng Win mobile. Em cài Droi Explorer nhưng chỉ thấy vào được thư mục chứ ko vào mạng đc ( có thể em ko biết cách chăng :D )

ancola66

Super V.I.P
HA HA HA đã có MATTC 1.6 ROÀI:)) . Link trên bài 1. Update hơi bị kinh :

• Flashlight now works on all 3 levels. No need for market flashlight app.
  • Switched from RMNET to PPP data. Results are more reliable connection and faster upload speeds.
  • 1GB data store. This rootfs.img is *NOT* compatible with any others.
  • USB connections are now recognized as usb. You should get a usb menu upon plug-in.
  • 5MP camera with standard def camcorder. Camera app has improved picture quality and flash over previous build.

Chỉnh sửa cuối:

chamcham737877

mattc Leo + Froyo w/Sense 1.6
Based on the official HTC Desire Froyo update.
I do not recommend upgrading from 1.5b. This build has too many changes that may cause errors.
cực khổ nữa rồi, nhưng mà vẫn phải chơi thôi ^_*

trinh12345

HA HA HA đã có MATTC 1.6 ROÀI:)) . Link trên bài 1. Update hơi bị kinh :

• Flashlight now works on all 3 levels. No need for market flashlight app.
  • Switched from RMNET to PPP data. Results are more reliable connection and faster upload speeds.
  • 1GB data store. This rootfs.img is *NOT* compatible with any others.
  • USB connections are now recognized as usb. You should get a usb menu upon plug-in.
  • 5MP camera with standard def camcorder. Camera app has improved picture quality and flash over previous build.
Bác Ân có vẻ là FAN RUỘT của MATTC, có phải ko ạ^^ bác cài chưa ạ? cái này bác có cho full ram + overclock vào được ko ạ? liệu Quadrand có lên bằng khi bác dùng Subcafb 1.4c với overclock + full ram ko ạ?
Cảm ơn bác!

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân có vẻ là FAN RUỘT của MATTC, có phải ko ạ^^ bác cài chưa ạ? cái này bác có cho full ram + overclock vào được ko ạ? liệu Quadrand có lên bằng khi bác dùng Subcafb 1.4c với overclock + full ram ko ạ?
Cảm ơn bác!
Mattc dùng sense >>> Bóng bẩy hơn và chỉ có HTC mới có:p
Mattc dùng sense>>> Giao diện quản lý dễ sử dụng và đẹp hơn (Dialpad, contact, Messager...)
Mattc dùng sense>>> Nhưng vẫn cài và chạy được Lauch Pro mà lại vẫn có Dialpad , lock screen và messenger của HTC
Mattc rất ít khi bị lỗi kết nối USB
.................................
* Mới down được 46% nên chưa cài được:p

trinh12345

Mattc dùng sense >>> Bóng bẩy hơn và chỉ có HTC mới có:p
Mattc dùng sense>>> Giao diện quản lý dễ sử dụng và đẹp hơn (Dialpad, contact, Messager...)
Mattc dùng sense>>> Nhưng vẫn cài và chạy được Lauch Pro mà lại vẫn có Dialpad , lock screen và messenger của HTC
Mattc rất ít khi bị lỗi kết nối USB
.................................
* Mới down được 46% nên chưa cài được:p
Hhihi, đúng là bác Ân kết Mattc rồi:D
Em chờ bác thông báo kết quả rồi em... theo ạ:)

maphin

Tôi dùng thẻ class4 boot được các bản matt nhung không boot đươc các bản shucraf,

Status
Không mở trả lời sau này.