• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

rockone1909

bác mattc vừa khuyến cáo k nên dùng bản 1.6, và công nhận là bản này bị lỗi cảm ứng, đơ đơ, hay bị tắt nguồn, a e phải quay lại với bản 1.5b nhé, đợi chời tiếp bản build mới vậy, nguyên văn đây này

There are some serious issues reported with 1.6 at this time. Until they are sorted out, I recommend staying with 1.5b. I am working to get them sorted out and I should have an update soon. I'm sorry for the issues.

LUILUI

độ thẻ là sao vậy mí anh?thẻ em nokia 8gb class 6 theo máy 5800 , giờ mún độ thì dùng phần mềm gì độ ạ?

ancola66

Super V.I.P
bác mattc vừa khuyến cáo k nên dùng bản 1.6, và công nhận là bản này bị lỗi cảm ứng, đơ đơ, hay bị tắt nguồn, a e phải quay lại với bản 1.5b nhé, đợi chời tiếp bản build mới vậy, nguyên văn đây này

There are some serious issues reported with 1.6 at this time. Until they are sorted out, I recommend staying with 1.5b. I am working to get them sorted out and I should have an update soon. I'm sorry for the issues.
Mình đang dùng Mattc 1.5b với Kernel R6 ngon vãi:p

ancola66

Super V.I.P
Cụ thể R6 hơn R5 cái gì hả bác để ae còn biết mà lên chứ?Bác cứ để ae tò mò phải đoán xem bác "VÃI" cái gì thì hơi ngại... :))

chưa thấy bác giới thiệu vụ R6 nhé

Thực ra R6 cũng chỉ fix kết nối USB thôi và hạ overclock xuống 1152 để các máy chạy android hay bị lỗi vặt mà người khác không bị (Liên quan đến chất lượng CPU)
* Theo tin mật thì sắp có R7:p (Cải thiện đáng kể về chất lượng âm thanh)

rockone1909

Thực ra R6 cũng chỉ fix kết nối USB thôi và hạ overclock xuống 1152 để các máy chạy android hay bị lỗi vặt mà người khác không bị (Liên quan đến chất lượng CPU)

thế thì bác cho ae dùng đi, để dc vãi như bác, :p

DukePham

Cái em cần chính là cái này đây bác ơi... chỉ dẫn đi nào...

Hôm nay em xài bản * shubCRAFT_v1.4c_Mod by ancola66_Kernel_R5_Wifi_OK và thấy pin đỡ hao nhiều, nhưng hiện tượng bấm power mà màn hình ko lên thì vẫn tiếp diễn, thẻ Class 4

Chỉnh sửa cuối:

ATOM

Có bác nào biết đưa lich hẹn làm việc từ WM vào Android như thế nào ko?
hiện tại trong WM mình có cả 100 cuộc hẹn, nhưng đang muốn dùng thử Android nên rất bất tiện.
:((chẳng lẽ ngồi viết lại bằng tay:((

chamcham737877

hiện tại trong WM mình có cả 100 cuộc hẹn, nhưng đang muốn dùng thử Android nên rất bất tiện.

Về nguyên tắc thì dùng HTCSyns làm đc, để chút nữa vào cty test. Bản 1.6 khá tốt thời gian chờ 10 tiếng / 50% pin.

toibo

bác sync WM với gmail rùi sync Android với gmail đó là được mừ. Sync WM với gmail qua Activesync rất đơn giản. Tham khảo tại đây: http://www.tinhte.vn/threads/238494...c-tiep-Danh-ba-va-Lich-giua-WM-va-Gmail-(Push)

Sonsaithanh

em đã cài và dùng bản 1.6, nhưng không thể nào vào nhạc chuông để chỉnh thay đổi nhạc được ạ, bác nào biết chỉ em với. Công nhận bản 1.6 ngon hơn 1.5b nhiều, âm thanh nghe to va rõ lắm.BAc nào chưa cài về cài đi nhé.

chamcham737877

mình ko bị hiện tượng này.
xác nhận ko bị 99% pin, máy mình đc 99% thì đèn xanh báo pin đầy, để 1 lúc lên đc 100%. Bản 1.6 này dùng root mới, chạy Enabled Market thì đc nhưng ko chạy đc soft chụp screenshot SHOOTME :(

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.