• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

chamcham737877

Chỉnh sửa cuối:

Sonsaithanh

Hôm qua vừa hì hụi cài bản 1.6, hic, hnay lai thay bản 1.6b, em lai phai hì hụi lần nữa. Chắc còn phải khổ nhiều, mà e, lại thích khổ thế này, haha.

neversad999

có bác nào có chút lòng tốt up dùm các bản mới lên MediaFire or gì gì đó cho down nhanh xíu được ko ạ,
có 1 file "*mattc Leo + Froyo w/Sense RC 1.6b" mà sáng giờ mình down chưa xong :(

C

chiphoi2005

Guest
Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng không hiểu sao lúc Boot vào Android nó hiện lên màn hình có chữ HTC rồi sau đó đen thui không thấy gì hết để hồi lâu cũng không thấy nhúc nhích hay chuyển động gì luôn. Có ai bị tình trạng này không cho mình xin cách khắc phục nha. Thankssssssssssssssssss
Winmo thì mình dùng bản của Bác Quang : V57CO2, mới nhất.
Android thì mình dùng bản mattc Leo + Froyo w/Sense 1.6b

thanhvo31

bản 1.6 xài cái camera EVO (lên đươc 5MP) nhưng trông chuối quá

Em có cả 3 bản Froyo Sense + mattc Leo + Froyo w/Sense 1.6 + ShubCRAFT v1.4d triple boot trong thẻ 8G nhưng vẫn đang xài Froyo Sense + [Kernel][Overclocking][Undervolting][Extbatts] michyprima mới nhất R8 là ổn nhất, tuy máy ảnh, máy quay hơi kém.

Với lại xem phim MP4 kém quá, Phim Salt (xem trên winmo mượt nhưng chưa tìm được PM nào trên Android xem tốt cả

ancola66

Super V.I.P
Tin vui cho những ai sài bản Mattc 1.6b : :p
* Chạy cực tít với Kernel OverClock R8 ( Newbt_temcheck)=D>
* Không bị lác, giật giật khi nâng overclock lên 1190=D>
* Không phải Fix lại Wifi với Kernel R8
Sẽ cập nhật link down, bây giờ đi ăn cơm cái đã:p

DukePham

Tin vui cho những ai sài bản Mattc 1.6b : :p
* Chạy cực tít với Kernel OverClock R8 ( Newbt_temcheck)=D>
* Không bị lác, giật giật khi nâng overclock lên 1190=D>
* Không phải Fix lại Wifi với Kernel R8
Sẽ cập nhật link down, bây giờ đi ăn cơm cái đã:p

hehe chỉ chờ có thế... em cũng ăn cơm rồi chờ bác UPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPP

Cũng là để thử nghiệm thui chứ thực tế thì giờ em công nhận dùng Shubcrap nó ít hao pin hơn và nhẹ hơn dùng Mattc nhiều do Scenes hơi nặng. Phải trả giá thôi vì rõ ràng Scenes quá đẹp và tiện lợi

jennydontcry

hehe. tks pác nhiều
chưa biết mặt mà thấy pác dễ thương ghê :)

Uồi bác ý nhiệt tình lém ợ,hôm trước đi siêu thị cùng vợ bác ý thế mà thấy 2 em chân dài mặc áo cổ rộng làm rơi đồ đang cúi xuống nhặt mà bác ý chạy lại nhặt hộ luôn.Nhiệt tình dễ sợ :)) :)) :))
Just kidding,thư giãn tý để lấy tinh thần vọc vạch bác An đừng mắng nhé!

ancola66

Super V.I.P
Uồi bác ý nhiệt tình lém ợ,hôm trước đi siêu thị cùng vợ bác ý thế mà thấy 2 em chân dài mặc áo cổ rộng làm rơi đồ đang cúi xuống nhặt mà bác ý chạy lại nhặt hộ luôn.Nhiệt tình dễ sợ :)) :)) :))
Just kidding,thư giãn tý để lấy tinh thần vọc vạch bác An đừng mắng nhé!
Sai rồi, hôm đấy mấy em mặc váy ngắn đó rơi cái vé gửi xe, mình chạy lại cúi xuống nhặt hộ:p:p:p

maphin

Mình chạy bản 1.6b bị lỗi 3g(kết nối được nhưng không tải được), bị nóng máy hơn so với bản 1.5, (không hiểu có phải do thẻ nhớ hay không-thẻ class2 2g fat32-16k)

thqt1b

E đang xài bản 1.6. E kết nối 3G dc, nhưng khi tải soft hay picture trên market thì nó tự restart. cứ tải dc vài món thì lại restart. Khi tải =Wifi thì ko sao. Các bác chỉ giáo thêm nha.

C

chiphoi2005

Guest
Mình vào set time cho TP mà nó còn treo máy đứng cứng ngắc phải tháo Pin ra và khởi động lại nữa.

rnr

Em cũng bị lỗi 3G, thôi đành quay lại 1.5b chạy cho ổn định. Chờ XDA sửa lỗi rồi update sau vậy :)

chucuoihp

Em cũng bị lỗi 3G, thôi đành quay lại 1.5b chạy cho ổn định. Chờ XDA sửa lỗi rồi update sau vậy :)

Bạn thử chạy cái wifi hotspot để nó reset máy xem sao. Mình cũng bij kô vô được 3g mặc dù có báo kết nối. Chạy hotspot nó reset lại ,thây update được thời tiết tự dưng lại vào ngon. Đang type trên hd2 android đây he he

jennydontcry

Mình dùng Matt 1.6b + R8 cũng bị lỗi 3G,ngoài ra khi bắt đầu boot xong bị F.C lúc cài đặt,phải tháo pin cài lại mấy phát mới được,chụp ảnh xong ko mở được Gallery.Chạy cảm giác cũng ko nuột lắm,thôi lại quay về Matt 1.5b + R5 vậy.Hix đợi hàng mới xem sao.

Status
Không mở trả lời sau này.