• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

papawin

Mình thì lúc 12h đêm thì pin báo là 96% để sạc tiếp tới 6g sáng vẫn là 96% pin, ai biết chỉnh thế nào không hướng dẫn mình với. Cám ơn mọi người

trinh12345

xác nhận ko bị 99% pin, máy mình đc 99% thì đèn xanh báo pin đầy, để 1 lúc lên đc 100%. Bản 1.6 này dùng root mới, chạy Enabled Market thì đc nhưng ko chạy đc soft chụp screenshot SHOOTME :(
Sao bác ko dùng shubcafb bản mới, cái gì cũng dùng được hết:)

trinh12345

có ai trả lời giúp em ko :(
Bác mún độ thì rút thẻ nhớ ra, cắm vào vi tính rồi format nó, khi format nhớ chọn allosize là 16kb hoặc 32 kb, đừng chọn defaut là được. Đây là kinh nghiệm của anh em trên forum, và dùng với HD2, chứ bác format xong mà con 5800 của bác ko nhận thẻ là em ko chịu trách nhiệm đâu nhé:p

trinh12345

Mình thì lúc 12h đêm thì pin báo là 96% để sạc tiếp tới 6g sáng vẫn là 96% pin, ai biết chỉnh thế nào không hướng dẫn mình với. Cám ơn mọi người
Thì bản này bị lỗi phần hiển thị pin chứ sao nữa bác, mặc dù pin đã đầy nhưng mà vẫn hiển thị được thế thôi. Muốn hiển thị đúng thì bác dùng bản shubcafb nhé:)

LUILUI

Bác mún độ thì rút thẻ nhớ ra, cắm vào vi tính rồi format nó, khi format nhớ chọn allosize là 16kb hoặc 32 kb, đừng chọn defaut là được. Đây là kinh nghiệm của anh em trên forum, và dùng với HD2, chứ bác format xong mà con 5800 của bác ko nhận thẻ là em ko chịu trách nhiệm đâu nhé:p

cái thẻ mình chôm trong máy 5800 của thằng bạn :D
thanks bác nha , để tí vọc thử coi sao

neversad999

bác chủ thớt ơi, bản "*mattc Leo + Froyo w/Sense RC 1.6 (1Gdata)" ko down đc
- Invalid link ...
giúp mình 1 phát nhé

tks bác nhiều

ancola66

Super V.I.P
Bác ancola66 thử bản 1.6b chưa, cho cảm nhận đi :D

Bác Ancola đã test thử bản 1.6b chưa? có cải tiến j ko bác?
Bây giờ mới đang Down:p
*Các thay đổi chính đây :

• Bluetooth is working again.
  • Apps requiring SU are now working again. SetCPU and Titanium have both been tested.
  • Overclocking and underclocking work now.
  • Battery life has been improved.
  • Media folder added for missing ringtones and notifications.
  • Added Adobe Flash 10.1.92.8.
  • Random freezes should be fixed. You may get a hard freeze on first boot.
  • PPP reliability improved.

chucuoihp

Cài bản matt 1.6 tối qua nghịch 1 hồi đi ngủ sáng dậy set APN như thế nào thì nó vẫn chẳng vào mạng được, chuyển WM lại vào ngon. Down bản Shub 1.4 về thử trò GUn & Glory báo force close liên tục. Thấy bản fix 1.6 lại tiếp tục down :D.

DukePham

hehe. tks pác nhiều
chưa biết mặt mà thấy pác dễ thương ghê :)
Bác ấy nhiệt tình lắm, bữa em vội ra sân bay mà vẫn đua đến nhà bác ấy nhờ copy bản Android mới... Điểm 10 cho chất lượng :)

C

chiphoi2005

Guest
Link die hết rồi bác ơi. Fix lại dùm nha. Thanksssssssssssss

*mattc Leo + Froyo w/Sense RC 1.6b (1Gdata) 25/08/2010

ancola66

Super V.I.P
Bác ancola66 thử bản 1.6b chưa, cho cảm nhận đi :D

Bác Ancola đã test thử bản 1.6b chưa? có cải tiến j ko bác?

Đã cài xong :
*Đang đến đoạn set wifi thì "Cứng đơ":p. Điều này thì tác giả cũng cảnh báo roài (Random freezes should be fixed. You may get a hard freeze on first boot). Phải tháo pin ra khởi động lại >>> Vào rất ngọt:p
*Set CPU đã hoạt động tốt nhưng các bạn chỉ nên set ở mức 1113 hoặc 1152 >>> Chạy cực mượt. Set 1190 thì chạy giật cục và đáp ứng chậm (Dùng cùng Kernel với bản OverClock R7)
Thế đã để kiểm tra tiếp

Status
Không mở trả lời sau này.