• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

trinh12345

Đã cài xong :
*Đang đến đoạn set wifi thì "Cứng đơ":p. Điều này thì tác giả cũng cảnh báo roài (Random freezes should be fixed. You may get a hard freeze on first boot). Phải tháo pin ra khởi động lại >>> Vào rất ngọt:p
*Set CPU đã hoạt động tốt nhưng các bạn chỉ nên set ở mức 1113 hoặc 1152 >>> Chạy cực mượt. Set 1190 thì chạy giật cục và đáp ứng chậm (Dùng cùng Kernel với bản OverClock R7)
Thế đã để kiểm tra tiếp
Bác Ân cho em hỏi là
1. tại sao bên XDA lại cho cái ảnh có quadrant có hơn nexus one 2.2+ có 1 tẹo là sao ạ?
2. Set CPU nên set 1113 vào lúc nào ạ? chả nhẽ lúc nào cũng để 1113 thì rất nhanh hết pin bác ạ:(

ambition1006

Đã cài xong :
*Đang đến đoạn set wifi thì "Cứng đơ":p. Điều này thì tác giả cũng cảnh báo roài (Random freezes should be fixed. You may get a hard freeze on first boot). Phải tháo pin ra khởi động lại >>> Vào rất ngọt:p
*Set CPU đã hoạt động tốt nhưng các bạn chỉ nên set ở mức 1113 hoặc 1152 >>> Chạy cực mượt. Set 1190 thì chạy giật cục và đáp ứng chậm (Dùng cùng Kernel với bản OverClock R7)
Thế đã để kiểm tra tiếp

Bác cho hỏi: Dùng Kernel R7 thì copy vào thư mục nào của Android vậy? (bản 1.6b không thấy thư mục root đâu)

caothanhhai

Có bác nào biết đưa lich hẹn làm việc từ WM vào Android như thế nào ko?
hiện tại trong WM mình có cả 100 cuộc hẹn, nhưng đang muốn dùng thử Android nên rất bất tiện.
:((chẳng lẽ ngồi viết lại bằng tay:((

Về nguyên tắc thì dùng HTCSyns làm đc, để chút nữa vào cty test. Bản 1.6 khá tốt thời gian chờ 10 tiếng / 50% pin.

ko đơn đâu bác ạ, mail công ty security cao, với lại mình ko cũng muốn thông tin cty bị syns với google. IT phát hiện ra là dễ lên đường lắm ;)

Có bản HTC Sync mới - mời các bạn cùng thử

http://94.136.51.200/download/Driver/HTC Wildfire/setup_3.0.5422.exe

C

chiphoi2005

Guest
Link megaupload die, Link hotfile còn được (mình đang down)

Mình có thấy Link cho bản RC 1.6b đâu. Nhờ các bác xem lại dùm, lên cả trang XDA mà link cũng Die luôn thiệt là chán quá. Híc and Thanksssssssssssss

C

chiphoi2005

Guest

Bác xem lại dùm cái này với, bấm vào nó báo đây nè. Thankssssssssssssssss

DukePham

Mình down bình thường mà, có khi nào em nó có lỗi gì mà bên XDA cũng remove link ko nhỉ?

C

chiphoi2005

Guest
Sao kỳ vậy ta? Vậy sao mình không thể down được là sao nhỉ? Mình đã thử đủ cách và làm nhiều lần nhưng vẫn không thể nào tải được. Có bác nào giúp qua Host khác dùm em không? Thanksssssssssss. Nói chung là mình đã thử các Link khác trên bài 1 vẫn bị tình trạng y như mình đã bị và không cách nào tải được.

Last edited by a moderator:

chucuoihp

Sao kỳ vậy ta? Vậy sao mình không thể down được là sao nhỉ? Mình đã thử đủ cách và làm nhiều lần nhưng vẫn không thể nào tải được. Có bác nào giúp qua Host khác dùm em không? Thanksssssssssss. Nói chung là mình đã thử các Link khác trên bài 1 vẫn bị tình trạng y như mình đã bị và không cách nào tải được.

http://www.megaupload.com/?d=4TPR01HA
http://hotfile.com/dl/64504042/f001877/mattcfroyosense1.6b-ppp.zip.html
http://rapidshare.com/files/415004189/mattcfroyosense1.6b-ppp.zip

DukePham

Tình hình là boot lại vài lần do đứng máy mà đứng vẫn hoàn đứng.... hixx... may mà có backup bản cũ rồi. Để thử vài phát nữa xem sao.

lần đầu thì vào được đến cái Lock Screen của Scenes rồi im re. treo cứng ngắc

DuyNguyen

Chậc, tình hình vẫn rất là tình hình nhỉ :D. Em đang máu đây, các bác test rồi cho ý kiến nữa đi ạ, để tối về em mần nó luôn :D

DukePham

Lần 2... Vô được setting nhưng báo lỗi force close mấy thứ... setting xong thì 3G hiện lên nhưng ko mở web được. Turn On wifi thì báo Error... Em đang thử lần 3

:)). nhìn ngon hơn rồi đó Bác.:))

Đang vật vã với bản mới...

DukePham

Lần 3... Boot ngọt từ đầu đến đuôi nhưng... wifi's still error and 3G doesn't work also

Thôi quay về với backup và chờ bác Ân cho ý kiến chỉ đạo

tintin09

Mình boot ban RC 1.6b chạy khá ổn định, Wifi, 3G kết nối tôt, camera có lỗi ngay lần đầu sử dụng. Sau khi restart lại chạy khá mượt, game NFS & Asphalt chạy mượt, ko bị lag. So với các bản Sense trước thì đây là bản mình ưng ý nhất. Tiếp tục test & cài nhiều ứng dụng nữa xem sao.... !!!???

vuitinh

bản 1.6b chạy ngọt nhưng không kết nối được 3G mặc dù đã báo kết nối.
wifi ok
Không thấy app camera???

Status
Không mở trả lời sau này.