• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN RADIO CHO DÒNG HTC BLACKSTONE

l7cool

Format Cho con HD với Task29 có sẵn Radio 1.17.25.09. Xong đưa máy về Booloader Up ROM mới chạy ko bao giờ mất sóng. Chỉ hết PIN thôi.

Quá trình Up ROM cook đôi khi máy chạy chậm, mất sóng, lỗi.... Khi chạy Task29.exe tức là máy đã Format trắng phân vùng ROM ko còn HĐH Windows chỉ còn Radio,(Nếu Task29 có kèm file Radio mới thì có Radio mới), không mất SPL. Khi chạy xong máy sẽ trắng màm hình hoặc chỉ dừng lại màn hình Wellcome, tháo PIN ra, đưa máy về Bootloader, Sync với PC tiến hành Up ROM mới thôi.

Link tải Task29 cho HD

Radio 1.17.25.09 and Task29
pác hướng dẫn cụ thể cách làm dc ko
cái này em thấy giống cài win pc wa đuoc như vậy thì máy nhanh và đỡ tốn dung lượng bộ nhớ
thankS!

TranMinhMan

Super V.I.P
pác hướng dẫn cụ thể cách làm dc ko
cái này em thấy giống cài win pc wa đuoc như vậy thì máy nhanh và đỡ tốn dung lượng bộ nhớ
thankS!

Muốn tìm hiểu thêm về Task29 bạn qua đây tìm hiểu thêm nhé, nhớ đọc kỹ trước khi thực hiện.

VuPhong187

Mình có bệnh này muốn hỏi kinh nghiệm các anh em.Mình đang dùng bản Rom Miri 6.5 với radio 1.10 sau đó up len radio 1.17 thì có hiện tượng rất lâu mới bắt được sóng, sau khi cài đặt cấu hình gprs thì lúc có mạng 3g mới kết nối được còn khi chỉ có Edge thì toàn báo m-wap Fail, check your connection setting.Mình nghĩ là do radio này không tương thích với mạng Mobi nên mình down xuống Radio 1.14 rồi 1.12 hiện tượng trên vẫn vậy, chẳng thể vào mạng Edge bình thường như trước được.Mình đã Rillphone với mỗi bản radio tương ứng trước khi up.Mong các anh em cho ý kiến khắc phục.

thanhson1411

tôi up radio phiên bản 1.7
sau khi up xong khởi động máy chỉ hiện màn hình đen smart mobility nhưng k có chữ đỏ ở dưới và cũng k khởi động dc máy

xin chỉ cách giúp đỡ

tôi up radio phiên bản 1.7
sau khi up xong khởi động máy chỉ hiện màn hình đen smart mobility nhưng k có chữ đỏ ở dưới và cũng k khởi động dc máy

xin chỉ cách giúp đỡ

Máy của bạn đã unlock chưa. nếu chưa phải làm bước này trước, nếu unlock rồi mà vẫn bị bạn đưa máy về Botloader up lại rom ship có chứa radio xem sao.

langtu_flash

máy mình không connect được với máy tính. Có cách nào up Radio bằng thẻ nhớ không các Pro ^^

buon_dh

các bác cho em hỏi là máy em mấy bữa nay ko bắt được sóng wifi thì có liên quan gì tới radio ko ạh ?
em đả úp lại bản rom khác nhưng wifi vẫn ko bắt được sóng ! 2 bản rom có chung 1 radio là 1.17.25

các bác cho em hỏi là máy em mấy bữa nay ko bắt được sóng wifi thì có liên quan gì tới radio ko ạh ?
em đả úp lại bản rom khác nhưng wifi vẫn ko bắt được sóng ! 2 bản rom có chung 1 radio là 1.17.25
WiFi có liên quan đến Radio bạn ạ. Bạn thử úp các bản Radio khác xem sao. Úp Radio cũng giống như úp rom bạn nhé.

hduong_langtu

cho mình hỏi con hd1 của mình đang sài tự nhiên cắm sạc là nó khởi động lại và đứng luôn o màn hình logo htc không lên đươc luôn giờ phải làm sao đây các pro nào có bị như vây không?

cho mình hỏi con hd1 của mình đang sài tự nhiên cắm sạc là nó khởi động lại và đứng luôn o màn hình logo htc không lên đươc luôn giờ phải làm sao đây các pro nào có bị như vây không?
Đưa máy về Bootlaoder và úp lại Ship rom xem còn lỗi đó không nhé.