• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN RADIO CHO DÒNG HTC BLACKSTONE

takaru

Bác nào có bản 1.14 cho e mới . hoặc là link die hoặc là tải về bản nén bị lỗi . e xin cám ơn

ntt2006

Mình đã thử up lên V17 nhưng không update được my location trong win, sau đó mình up lại V14 thì cũng bị tình trạng tương tự,nhưng khi cài file cab (Rilphone.dll) thì update được my location.Không biết có bạn nào bị như vậy không?

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.
Mình đã thử up lên V17 nhưng không update được my location trong win, sau đó mình up lại V14 thì cũng bị tình trạng tương tự,nhưng khi cài file cab (Rilphone.dll) thì update được my location.Không biết có bạn nào bị như vậy không?

Rilphone hỗ trợ tốt cho việc xác định location và nguồn pin.
Tuy nhiên việc cập nhật location còn phụ thuộc vào bản ROM cùng acu weather nữa.

youandblue

Bác nào cho em hỏi cài Rilphone chỉ cần chạy file .cab bình thường thôi , có cần lưu ý gì không ah ?

youandblue

Thắc mắc:
Em dùng HD cài bản ROM 3.4.4 KWBR , đã thử cài các bản Radio 12,14,17 - Dùng mạng Vinaphone
Bản 17 - Dùng wifi và GPRS rất nhanh tuy nhiên máy nóng và hao pin
Bản 12-14 pin bình thường, máy không nóng nhưng không kết nốii GPRS được
Hiện nay em đang dùng bản 12 và vẫn không làm sao kết nối được GPRS

Có bác nào gặp tình trạng giống như em không, xin cho em giải pháp !!!

- Em đã vào Connection Stup để máy tự động chọn Vinaphone và các thông số
- Đã tạo thử một Connection với các thống số m3-world, mms/mms

Kết quả vẫn không kết nối được GPRS - xin các cao thủ cho giải pháp khác phục

namfat

Thắc mắc:
Em dùng HD cài bản ROM 3.4.4 KWBR , đã thử cài các bản Radio 12,14,17 - Dùng mạng Vinaphone
Bản 17 - Dùng wifi và GPRS rất nhanh tuy nhiên máy nóng và hao pin
Bản 12-14 pin bình thường, máy không nóng nhưng không kết nốii GPRS được
Hiện nay em đang dùng bản 12 và vẫn không làm sao kết nối được GPRS

Có bác nào gặp tình trạng giống như em không, xin cho em giải pháp !!!

- Em đã vào Connection Stup để máy tự động chọn Vinaphone và các thông số
- Đã tạo thử một Connection với các thống số m3-world, mms/mms

Kết quả vẫn không kết nối được GPRS - xin các cao thủ cho giải pháp khác phục

Nhưng có vấn đề gì mà bạn phải đổi các bản Radio khác nhau như vậy.
Bản Radio gốc của ROM mình thấy chạy ngon mà. Mình đang xài ROM Topix ver 3.4.2 với Radio 1.13.25.24
GPRS chạy rất nhanh luôn, không kém gì 3G cả.

youandblue

Nhưng có vấn đề gì mà bạn phải đổi các bản Radio khác nhau như vậy.
Bản Radio gốc của ROM mình thấy chạy ngon mà. Mình đang xài ROM Topix ver 3.4.2 với Radio 1.13.25.24
GPRS chạy rất nhanh luôn, không kém gì 3G cả.

Bạn có thể cho biết bạn dùng mạng của đơn vị nào không, nếu cũng Vinaphone như mình thì chắc là phải tải bản 13 về mất

NhatToai

Super V.I.P
Bạn có thể cho biết bạn dùng mạng của đơn vị nào không, nếu cũng Vinaphone như mình thì chắc là phải tải bản 13 về mất

Không phải do ROM hay radio gì đâu bạn.Các ROM này mình thử qua hết cả rồi,kết nối GPRS tốt mà thực ra thì nó đã được cấu hình sẵn rồi.
Bạn hãy thử với SIM của mạng khác xem,phần lớn là do lỗi của dịch vụ mạng trên khu vực nhất định.

namfat

Mình dùng Viettel và Mobifone thì GPRS và 3G đều chạy rất ổn.
Đặc biệt mình ấn tượng với tốc độ GPRS khi update weather và định vị GPS. Mọi khi xài bản ROM Official 6.1 mình không thể nào search sóng GPS bằng chương trình GoogleMAP qua GPRS được.

Không phải do ROM hay radio gì đâu bạn.Các ROM này mình thử qua hết cả rồi,kết nối GPRS tốt mà thực ra thì nó đã được cấu hình sẵn rồi.
Bạn hãy thử với SIM của mạng khác xem,phần lớn là do lỗi của dịch vụ mạng trên khu vực nhất định.

Bác nói chuẩn, hầu hết là không ổn định thôi nên mình phải test ở nhiều thời điểm và nhiều khu vực khác nhau.
VD khu vực nhà em, sóng lúc nào cũng căng nhưng gọi thì chất lượng không tốt. Chuyển sang 3G sóng 1-2 vạch nhưng nghe gọi rất ổn.

NhatToai

Super V.I.P
Link download từ MediaFire cho tất cả các phiên bản Radio và All_Rilphones của Touch HD

Chỉnh sửa cuối:

O2XDAEXEC

Hiện nay mình đang xài Radio 1.14 thấy sóng rất tốt, nơi nào cũng đầy sóng và nghe gọi rất tốt.

nguyenhuukhanh

Các bác cho em hỏi cái rilphone 1.15 để làm gì thế ah. em úp lên radio 1.17 có cần cài cái rilphone 1.15 ko,. Làm cách nào khi up radio no tự cài vào lun được không mấy anh?

vietphuong73

Các bác cho em hỏi cái rilphone 1.15 để làm gì thế ah. em úp lên radio 1.17 có cần cài cái rilphone 1.15 ko,. Làm cách nào khi up radio no tự cài vào lun được không mấy anh?
Mình cũng thắc mắc như vậy, bên XDA hướng dẫn là cài rillphone trước rồi mới up RADIO ROM, nhưng bên mình thì không thấy nói cài sau hay cài trước nữa.

AnhPheCT

Format Cho con HD với Task29 có sẵn Radio 1.17.25.09. Xong đưa máy về Booloader Up ROM mới chạy ko bao giờ mất sóng. Chỉ hết PIN thôi.

Quá trình Up ROM cook đôi khi máy chạy chậm, mất sóng, lỗi.... Khi chạy Task29.exe tức là máy đã Format trắng phân vùng ROM ko còn HĐH Windows chỉ còn Radio,(Nếu Task29 có kèm file Radio mới thì có Radio mới), không mất SPL. Khi chạy xong máy sẽ trắng màm hình hoặc chỉ dừng lại màn hình Wellcome, tháo PIN ra, đưa máy về Bootloader, Sync với PC tiến hành Up ROM mới thôi.

Link tải Task29 cho HD

Radio 1.17.25.09 and Task29

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Mình cũng thắc mắc như vậy, bên XDA hướng dẫn là cài rillphone trước rồi mới up RADIO ROM, nhưng bên mình thì không thấy nói cài sau hay cài trước nữa.

Không nhất thiết phải mắc công cài RP rồi lại phải up Radio...
Nếu bản radio đã ổn thì cứ cài RP vào mà thử,sau khi cài RP chỉ cần softreset.
Radio 1.17 thì thường dùng RP 1.15,đôi khi có "cảm giác" đỡ hao pin.

@ Task29 chỉ format phân vùng chứa ROM,Radio thì không thể tẩy cho dù trong tool chạy task29 có file radio hay không.