• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN RADIO CHO DÒNG HTC UNIVERSAL

Bạn đang sử dụng phiên bản Radio nào cho chiếc Universal của bạn?

• Total voters
    321

tranminh474

Bạn hãy download lại bản radio 1.18 và thử up lại 1 lần nữa xem, nếu vẫn k được thì mình sẽ gởi lên cho bạn bản 1.18 mà mình đang dùng !!! :p :p :p

Mình đã down lại và tình hình là vẫn bị lỗi như cũ, bạn gửi cho mình bản bạn đang sử dụng nhé. Thank's!

thieuta

Trước giờ mình xài bản 1.15 thấy rất okie, cách đây hai ngày có up test thử bản 1.18 thì thấy sóng kém hẳn. Máy thường xuyên báo mất sóng và bắt lựa chọn mạng.
Bạn nào có bản 1.11 up lên cho mình với. Bữa giờ đi tìm bản này nhưng toàn thấy link bị chết. Thanks.

connguab

Trước giờ mình xài bản 1.15 thấy rất okie, cách đây hai ngày có up test thử bản 1.18 thì thấy sóng kém hẳn. Máy thường xuyên báo mất sóng và bắt lựa chọn mạng.
Bạn nào có bản 1.11 up lên cho mình với. Bữa giờ đi tìm bản này nhưng toàn thấy link bị chết. Thanks.

Radio phiên bản 1.11

[HIDE="pdaviet"]http://www.4shared.com/file/27633165...0__Dopod_.html [/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

thieuta

Sau khi test cả ba bản 1.11 1.15 1.18 mình thấy 1.15 là nghe gọi to rõ nhất, sóng sánh cũng okie nhất trong ba bản.
1.15 is best!!!!

474747

cho mình hỏi sao máy mình hiện radio 0.00.00
nhưng máy vẫn có sóng và sài sài bình thường.
liệu sau này máy có bị gì không

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi sao máy mình hiện radio 0.00.00
nhưng máy vẫn có sóng và sài sài bình thường.
liệu sau này máy có bị gì không

Không bị gì đâu Bạn à, cứ xài đi khi nào không thích nữa thì Up bản Rom khác rồi Up thêm bản Radio nào đó Bạn thích là OK thôi mà!!! Radio của Bạn như vậy là do Reset thời gian cuộc gọi trên máy đó!!! Chúc vui!;;)

vettau

Radio for T-Mobile MDA

Tôi đang dùng con T-mobile MDA và Up ROM 6.1 v.26 của bÁC QUANG và phiên bản Radio 1.11 sóng sánh thì tốt nhưng chất lượng cuộc thoại thì quá kém tiêng nghe rất nhỏ và vọng nhiều, đã cài 1.18 nghe cũng nhỏ không biết là dòng này thì Radio chuẩn của nó là bao nhiêu.hay là Radio của Uni khác với T-Mobile

Tôi đang dùng con T-mobile MDA và Up ROM 6.1 v.26 của bÁC QUANG và phiên bản Radio 1.11 sóng sánh thì tốt nhưng chất lượng cuộc thoại thì quá kém tiêng nghe rất nhỏ và vọng nhiều, đã cài 1.18 nghe cũng nhỏ không biết là dòng này thì Radio chuẩn của nó là bao nhiêu.hay là Radio của Uni khác với T-Mobile

T-Mobile là hãng sản xuất cơ mà, Universal là chỉ dòng máy, ví dụ như Exec và MDApro. Mình đang dùng MDA, radio 1.18 nghe cực rõ và sóng mạnh, không có tiếng vọng như bạn nói, có thể do vùng phủ sóng của bạn chứ không phải do radio. Thân!

vettau

T-Mobile là hãng sản xuất cơ mà, Universal là chỉ dòng máy, ví dụ như Exec và MDApro. Mình đang dùng MDA, radio 1.18 nghe cực rõ và sóng mạnh, không có tiếng vọng như bạn nói, có thể do vùng phủ sóng của bạn chứ không phải do radio. Thân!
Mình up đi up lại tất cả các Radio mà mình có từ bản 1.04.02_1.06_1.08_1.09_1.11_1.14_1.13_1.18, vậy mà nó vẫn cứ bé tí nghe rất khó tức thật, khi mua máy về thì xem trong Device Radio là 0.00 chả biết nó là V ? thế nên mình up Rom 6.1 và cả Radio 1.18 thế rồi sau đấy là nó cứ bé tí tì ti chả hiểu tại cái gì, hay là do Loa phone của mình có vấn đề

XuanTruong

Super V.I.P
Mình up đi up lại tất cả các Radio mà mình có từ bản 1.04.02_1.06_1.08_1.09_1.11_1.14_1.13_1.18, vậy mà nó vẫn cứ bé tí nghe rất khó tức thật, khi mua máy về thì xem trong Device Radio là 0.00 chả biết nó là V ? thế nên mình up Rom 6.1 và cả Radio 1.18 thế rồi sau đấy là nó cứ bé tí tì ti chả hiểu tại cái gì, hay là do Loa phone của mình có vấn đề

Device Radio 0.00 là máy Bạn bị Reset thời gian gọi rồi!!! Có thể loa của Bạn có vấn đề, Mình đang dùng bản Radio 1.18 đây nghe bát tai lun đóa!!!:)):)):))