• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN RADIO CHO DÒNG HTC UNIVERSAL

Bạn đang sử dụng phiên bản Radio nào cho chiếc Universal của bạn?

• Total voters
    321

atom87

em up radio ma bị lỗi 114: Radio rom update error, ai có kế nào thì hiến em làm với, cảm ơn, truoc em dùng bình thuong, nhưng e thay cái main qua cái vỏ khac là bị luôn :D:D

agriver05

em up radio ma bị lỗi 114: Radio rom update error, ai có kế nào thì hiến em làm với, cảm ơn, truoc em dùng bình thuong, nhưng e thay cái main qua cái vỏ khac là bị luôn :D:D
:| Bạn thử Reset lai máy rồi chạy lại file up radio, nếu vẫn bị thì thử restart lại PC rồi up lại. Hy vọng là ok :)

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Thay vỏ thì không ảnh hưởng gì đến main và up rom cả cái chính bạn thử kiểm tra xem kết nối của bạn có ok không đã làm đúng hướng dẫn chưa nhé....

blacksky2210

sao mình up bản radio 1.18 thì khi khởi động nó để no GSM là sao vậy,ai giup2 mình với T__T

Orbit85

bác nào cho e xin cái link hướng dẫn cách up rom và radio với, cả softs cần thiết nữa. Thanks!

hatuan

MÌnh là new - cho mình hỏi ,sau khi up W6.1 & Radio 1.18 thì mình kô bật đc Wifi - kô hiểu do upRom hay fan cung -xin all giúp đỡ ,Thank

djtrungkien

MÌnh là new - cho mình hỏi ,sau khi up W6.1 & Radio 1.18 thì mình kô bật đc Wifi - kô hiểu do upRom hay fan cung -xin all giúp đỡ ,Thank

thường thì WF hay ảnh hưởng bởi Rom lắm bạn ạ!Test thử bản Rom khác đi bạn

Thrall

Có một vấn đề là dạo này up mấy kon ROM đời cao thấy chất lượng thoại giảm xuống (vẫn dùng với radio 1.18 cả năm nay ko vấn đề gì), thử đi thử lại cuối cùng lại quay về bản radio 1.09 lại thấy ổn.
Mấy Radio đời cao hình như là được các dev sửa lại cho phù hợp với sóng gió của từng vùng hay từng mạng ấy, đời cao chưa chắc đã phù hợp với mình.
Các bạn down các phiên bản Radio ở đây thử xem có phù hợp với máy mình ko nhé:

1202

Có một vấn đề là dạo này up mấy kon ROM đời cao thấy chất lượng thoại giảm xuống (vẫn dùng với radio 1.18 cả năm nay ko vấn đề gì), thử đi thử lại cuối cùng lại quay về bản radio 1.09 lại thấy ổn.
Mấy Radio đời cao hình như là được các dev sửa lại cho phù hợp với sóng gió của từng vùng hay từng mạng ấy, đời cao chưa chắc đã phù hợp với mình.
Các bạn down các phiên bản Radio ở đây thử xem có phù hợp với máy mình ko nhé:

Đúng là như vậy , nó hay bị ngắt quãng khi đàm thoại phải kô bạn. Mình cũng đang xài 1.18. Cứ tưởng chỉ tại máy của mình jack cắm tai nghe bị gì
À, ai cho em xin Radio 1.15 link mediafire nha. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

Thrall

Đúng là như vậy , nó hay bị ngắt quãng khi đàm thoại phải kô bạn. Mình cũng đang xài 1.18. Cứ tưởng chỉ tại máy của mình jack cắm tai nghe bị gì
À, ai cho em xin Radio 1.15 link mediafire nha. Thanks
Link trong host trên mình cho ở trên rùi thi.
Mình kiểm tra lại có các radio sau là ổn:
v1.09O2
v1.11 Depod
v.1.13 Tmobile
Mình Up lại thấy ko còn tình trạng ngắt quãng, mình nói đối phương ko nghe thấy nữa. yên tâm dùng các bản ROM mới rùi

azmobile

sau khi up thử vài bản radio thì trong thành phố thì bản nào cũng sử dụng được nhưng ra tỉnh thì mới biết sóng có vấn đề. có tình sóng rất tốt có tỉnh thì sóng có căng mà gọi ra hay vào đầu không được không được. chuyển sim qua máy nokia thì gọi và nghe ok. mới thử được bản 1.18 là đi tỉnh thôi còn các bản còn lại chưa thử