• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN RADIO CHO DÒNG HTC UNIVERSAL

Bạn đang sử dụng phiên bản Radio nào cho chiếc Universal của bạn?

• Total voters
    321

hakkinen

Mình up đi up lại tất cả các Radio mà mình có từ bản 1.04.02_1.06_1.08_1.09_1.11_1.14_1.13_1.18, vậy mà nó vẫn cứ bé tí nghe rất khó tức thật, khi mua máy về thì xem trong Device Radio là 0.00 chả biết nó là V ? thế nên mình up Rom 6.1 và cả Radio 1.18 thế rồi sau đấy là nó cứ bé tí tì ti chả hiểu tại cái gì, hay là do Loa phone của mình có vấn đề

Bạn up thử bản 1.15 xem nhé, mình dùng rất ổn

vettau

Bạn up thử bản 1.15 xem nhé, mình dùng rất ổn
Thôi kiểu này cho E nó đi phẫu thuật xem chứ bập bõm thế này chán lắm.1.12..1.13...1.15.mình úp hết rồi "nguyễn y vân"

chriscathh

mình thì thấy bản 1.11 ngon hơn 1.18 , cài 1.18 vào bên người nghe rất chập chờn tiếng đc tiếng mất, cài 1.11 zô nghe gọi phà phà lun , vote 1 phiếu cho 1.11..khà khà

LEDU

Sao của em là Radio V1.14 chạy cũng ổn mà, sao các bác không đưa vào trong này nhỉ?

loithuxua

câu hỏi của em hơi ngu, không biết chức năng radio làm gì trong con EXec vậy các anh, làm sao biết nó chạy ngon?

connguab

câu hỏi của em hơi ngu, không biết chức năng radio làm gì trong con EXec vậy các anh, làm sao biết nó chạy ngon?

loithuxua ơi ! ;;)
Mình đã trả lời vấn đề này nhiều rồi mà, ở mấy trang trước đó, chắc tại bạn k để ý phải hôn ?
Radio chỉ đơn thuần là quản lý việc thu sóng GSM thôi.
Radio này k phải để nghe radio, đài FM....như nhiều bạn nghĩ đâu.
Ở mỗi nơi chất lượng sóng có thể khác nhau nên bạn cần chọn cho mình bản Radio phù hợp, để sóng ổn định nhất ! :p

Mình sẽ tổng hợp lại CÁC PHIÊN BẢN RADIO CHO DÒNG HTC UNIVERSAL để mọi người dễ dàng thưởng thức và nhận xét nha

Radio 1.18
http://www.mediafire.com/?1nwtbtqbwvl

Radio 1.11
http://www.4shared.com/file/45773073/ec502713/Universal_radio-11100__Dopod_.html
http://vidmes.com/xda/Uni/Radios/Uni...00_(Dopod).zip

Last edited by a moderator:

LEDU

Quan trọng là em load V1.18 về rồi mà chỉ thấy có 1 file *.nrf gì đó à, làm sao mà up Radio đây các bác?

XuanTruong

Super V.I.P
Quan trọng là em load V1.18 về rồi mà chỉ thấy có 1 file *.nrf gì đó à, làm sao mà up Radio đây các bác?

Bạn bỏ File Radio này vào trong Tools up Rom để up (Nếu chỉ up Radio thì xóa File Rom đi nhé)! Chúc thành công!;;)

LEDU

Em nói các bác đừng chọc quê em chứ em lâu lắm ko vào 4rum nên ko biết nhiều thay đổi. Chẳng hạn như cái Tools up Rom là gì em cũng chả biết..

:( :(

Giúp em nốt cái...

TuyetKy

Của bác đây, chúc Up ROM an toànb-)
Mã:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Universal/Tools_and_Programs/MaUpgradeUt_noID.exe

agriver05

Em nói các bác đừng chọc quê em chứ em lâu lắm ko vào 4rum nên ko biết nhiều thay đổi. Chẳng hạn như cái Tools up Rom là gì em cũng chả biết..

:( :(

Giúp em nốt cái...
;) Tool up Rom thì bạn choixongdong đã post rồi, bạn bỏ file radio mà bạn down vào rùi up như up Rom ý còn nếu không bạn bỏ phần nk.nbf và radio_nbf (nếu có) trong Rom thông thường và thay thế bằng flie radio bạn down rùi up nhé ;;) ;)

1202

Ai góp ý cho em với, đang xài Radio 1.15, cứ hay bị ngắt tiếng. Em sống ở Gò Vấp, TPHCM thì nên xải bản Rom nào để nghe gọi cho rõ. Thanks. VỚi lại up Radio xong có cần Hard Reset không vậy, mới Up Bản Rom V30 cài phần mềm xong hôm qua, giờ mà hard reset cài soft lại quải quá

agriver05

Ai góp ý cho em với, đang xài Radio 1.15, cứ hay bị ngắt tiếng. Em sống ở Gò Vấp, TPHCM thì nên xải bản Rom nào để nghe gọi cho rõ. Thanks. VỚi lại up Radio xong có cần Hard Reset không vậy, mới Up Bản Rom V30 cài phần mềm xong hôm qua, giờ mà hard reset cài soft lại quải quá
:) Radio mỗi người ưa dùng một bản bạn ạ. Bạn cứ thử up Radio và chọn một bản ưng ý cho mình nhé. Bản 1.09, 1.11, 1.18... bạn cứ thử xem. Up Radio thì không sao đâu nhưng bạn nên xem hướng dẫn kỹ một chút nhé và Backup trước đi, khỏi lo phải cài lại ;;)

XuanTruong

Super V.I.P

Bản Radio 1.15 sóng khỏe hơn bản 1.18 nhưng thoại lại không trong bằng bản 1.18 (Đã dùng và cảm nhận thế)! Khi Up xong Rom hoặc Radio thì đều nên HR máy, để tránh các lỗi phát sinh không đáng có!!!;;)

hungphilong

có ai đó cho mình xin link down bản 1.18 đi mấy link kia xài hổng được xài bản 1.15 bực bội ghê nói chuyện lúc được lúc kô nghe kô rõ