• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN RADIO CHO DÒNG HTC UNIVERSAL

Bạn đang sử dụng phiên bản Radio nào cho chiếc Universal của bạn?

• Total voters
    321

trungtin83

Khả năng do SIM là cao hơn vì sim của Mobifone có vẻ lởm lắm! :(
Máy mình thỉnh thoảng cũng bị, tháo sim ra lắp vào lại OK :D

mình thử rồi ,lắp tới gần 5 cái sim của mobi vẫn bị hiện tượng trên , cứ searching liên tục , lắp sim viettel hoặc vina là sóng sánh tràn trề ,đã thử format DOC , và up nhiều loại radio vẫn không hết , thôi thì có bệnh thì vái tứ phương vậy ,

XuanTruong

Super V.I.P
mình thử rồi ,lắp tới gần 5 cái sim của mobi vẫn bị hiện tượng trên , cứ searching liên tục , lắp sim viettel hoặc vina là sóng sánh tràn trề ,đã thử format DOC , và up nhiều loại radio vẫn không hết , thôi thì có bệnh thì vái tứ phương vậy ,

Hiện tượng này thường xảy ra trên các loại Super SIM (64K, 128K) của MobiFone, các loại SIM 32K thì ít bị hơn do chưa tương thích tốt!:D

theducbk2003

các bác ơi,các bản radio ở mấy link trên die hết rồi.huhu,máy em giờ up rom lên mà ko kiếm được bản radio nào cả.Bác nào có bản radio 1.18 hay 1.11 up lên cho anh em với.Em cám ơn các bác rất nhiều

Hiện tượng này thường xảy ra trên các loại Super SIM (64K, 128K) của MobiFone, các loại SIM 32K thì ít bị hơn do chưa tương thích tốt!:D

Em dùng SuperSim của Mobifone vẫn có sóng nhưng sóng yếu quá, chỉ có 2 vạch, dùng Viettel hay Vina thì vẫn đầy căng.

rosa

cho mình hỏi với, mình dùng exec G4, rom của bạn ngochoang bản 21109, rom 1.09: hiện tại mình đang ở UK, ko hiểu vì sao cho bất kỳ sim của hãng điện thoại nào vào máy cũng báo no service

vothailam

mình sài máy 02 uni mình vừa format doc nhưng giờ úp radio không được. mình úp radio các bước như úp Rom nhưng van không được ai có thể giúp mình không?

LuongQuang

Super V.I.P
mình sài máy 02 uni mình vừa format doc nhưng giờ úp radio không được. mình úp radio các bước như úp Rom nhưng van không được ai có thể giúp mình không?

Không được là sao? Không chạy được, không up được, báo lỗi, error hay không có tác dụng, no GSM...?

Format DOC nhớ có thao tác reset Radio nhé. Sau đó tìm bản RomShip WM5 có đủ cả ExtRom+Radio rồi up lại thử xem. Nếu vẫn không được nữa thì chắc dùng làm PPC no Phone rồi! :D

Lần sau chịu khó tìm trước khi hỏi nhé, tìm cái radio version mà thấy post hỏi ở mấy topic! :-??

vothailam

mình cũng làm như bạn rồi nhưng máy báo lỗi "error 114: Radio rom update error" máy em đang sài bình thường, up rom xong bị lỗi rồi format doc thế là xong luôn, không nhận radio nữa. lúc khởi động báo no GSM

damter

đang định up bản radio mới.nhưng ko biết bản nào mới nhất và xài ổn định nhỉ..........???
pác nào chỉ e với

duy_sadi

xin radio

cho mình xin radio 1.15 với bản 1.18 với các bản trên đây chết link hết roài thanks!