• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN RADIO CHO DÒNG HTC UNIVERSAL

Bạn đang sử dụng phiên bản Radio nào cho chiếc Universal của bạn?

• Total voters
    321
sau khi up thử vài bản radio thì trong thành phố thì bản nào cũng sử dụng được nhưng ra tỉnh thì mới biết sóng có vấn đề. có tình sóng rất tốt có tỉnh thì sóng có căng mà gọi ra hay vào đầu không được không được. chuyển sim qua máy nokia thì gọi và nghe ok. mới thử được bản 1.18 là đi tỉnh thôi còn các bản còn lại chưa thử

Không phải tại radio thôi đâu, bạn còn phải xem lại rom bạn đang xài thích hợp với loại radio nào cho vùng nào.

doibung0

Lúc trước sử dụng 1.18 lên đỉnh Khu Du Lịch Bạch Mã hoàn toàn không có sóng trong khi thằng bạn dùng HTC Artemis lại gọi như là nó đang ở dưới thành phố! Chả hiểu sao? Thử xem bản 1.11 và 1.15, nhưng mà chẳng biết khi nào mới có dịp lên lại Bạch mã mà thử :D:D:D

P/S: Bạn nó làm cho MobiFone, có phải vì vậy chăng :d

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Lúc trước sử dụng 1.18 lên đỉnh Khu Du Lịch Bạch Mã hoàn toàn không có sóng trong khi thằng bạn dùng HTC Artemis lại gọi như là nó đang ở dưới thành phố! Chả hiểu sao? Thử xem bản 1.11 và 1.15, nhưng mà chẳng biết khi nào mới có dịp lên lại Bạch mã mà thử :D:D:D

P/S: Bạn nó làm cho MobiFone, có phải vì vậy chăng :d

Cái này còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố máy, mạng, bản radio, rom mới đưa ra kết quả được chính xác bạn ạ....

thai_ha01

Các bác làm ơn cho em hỏi một chút! Em đang dùng O2 XDA EXEC, ROM 6.1, Radio 1.09 thì phải, mạng Vina, nhà ở HN, thấy sóng yếu quá mà khi mất sóng, máy search cực lâu và rất tốn pin. Đôi lúc còn không thể tự search được mà phải reset lại máy mới được. Em nen dùng bản radio nào cho thích hợp? Up radio làm như thế nào hả các bác?
Em mới dùng nên không biết, các bác chỉ bảo giúp em nhé! Thanks!

connguab

Các bác làm ơn cho em hỏi một chút! Em đang dùng O2 XDA EXEC, ROM 6.1, Radio 1.09 thì phải, mạng Vina, nhà ở HN, thấy sóng yếu quá mà khi mất sóng, máy search cực lâu và rất tốn pin. Đôi lúc còn không thể tự search được mà phải reset lại máy mới được. Em nen dùng bản radio nào cho thích hợp? Up radio làm như thế nào hả các bác?

up radio thì giống như up Rom zi doa ban à !!!
bạn hãy chọn cho mình bản Radio thích hợp và mạnh dạn up thử đi nghen
chúc bạn vui

Bạn đọc hết các topic chú ý trong này là bạn hiểu hết về UNI thôi.

sao link radio 1.11 em ko thể tải nhỉ ..em đang dùng 1.18 nhưng gọi điện ai củng bảo sao máy nghe bé thế ...pro cho em lại link 1.11 nghe..thanks so much=D>

trancongdanh

các bác cho em hỏi, em đang dùng O2 xda exec, cài mặc định của nó là radio 1.17, e, thấy dùng vina thì sóng kém, nhưng dùng viettel thì sóng căng, có ai dùng mobi kô,mobi thì như thế nào, em muốn thay đổi thử nhưng ngại up rom lại, có cách gì thay đổi radio mà kô phải up rom lại kô

XuanTruong

Super V.I.P
các bác cho em hỏi, em đang dùng O2 xda exec, cài mặc định của nó là radio 1.17, e, thấy dùng vina thì sóng kém, nhưng dùng viettel thì sóng căng, có ai dùng mobi kô,mobi thì như thế nào, em muốn thay đổi thử nhưng ngại up rom lại, có cách gì thay đổi radio mà kô phải up rom lại kô

Sim MobiFone thì xài Radio 1.18 đi Bạn! Sóng căng đét!:)):)):))

NguyenTu

Super V.I.P
Hiện tại bản 1.18 ngon nhất, mình đã sài thử tất cả các bản. ở cùng 1 chỗ, các bản khác lúc có lúc không, nhưng bản 1.18 sóng căng cho cả 3 mạng, hơn nữa chỗ nào sóng kém mà còn một vạch (thang máy chẳng hạn), bản 1.18 vẫn gọi vô tư.=))=))

Hiện tại bản 1.18 ngon nhất, mình đã sài thử tất cả các bản. ở cùng 1 chỗ, các bản khác lúc có lúc không, nhưng bản 1.18 sóng căng cho cả 3 mạng, hơn nữa chỗ nào sóng kém mà còn một vạch (thang máy chẳng hạn), bản 1.18 vẫn gọi vô tư.=))=))

Em cũng vậy :D, 1.18 ổn định nhất, sóng luôn căng, chưa bao giờ vô thang máy mà mất sóng cả!

nguyennhaca

:p ;;) :D

Topic về Rom hiện nay khá nhiều, nhưng topic về Radio cho dòng HTC Universal thì mình thấy rất ít người quan tâm, bài viết thì chỉ đếm được trên đầu ngón tay.

Vì vậy, mình tạo Topic này với hy vọng cùng mọi người chia sẻ những kiến thức về Radio, up các bản Radio lên cho mọi người cùng test và sử dụng.

Hy vọng Topic "Radio cho dòng HTC Universal" sẽ nhận được sự ủng hộ, góp ý của tất cả các bạn !!!

=D> =D> =D> =D> =D>

Bác ơi cho mình xin Link tải lại nha, vì link này chắc là lâu quá nên died rồi, mình cám ơn nhiều nghen!