• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN RADIO CHO DÒNG HTC UNIVERSAL

Bạn đang sử dụng phiên bản Radio nào cho chiếc Universal của bạn?

• Total voters
    321

lapin

Em dùng 1.17 và 1.18 khi có call đến sóng tụt còn một vạch. Hiện dùng 1.15 hơn 1 năm thấy OK. Đi xa so các máy khác chỉ thua thuê bao trả trước chuyển mạng giữa vina và mobile nếu chỗ đó vina không có sóng (như trên đường đi sapa). Sang Hà Khẩu TQ N70 không có sóng nhưng máy em vẫn vô tư. Thang máy cơ quan nghe bét nhè, ngay cả khi trong thang máy dưới tầng hầm. Vì vậy em vote cho 1.15.

loteo

Sau 1 thời gian dùng thử bản 1.18 thì thấy sóng và thoại k ổn bằng 1.15 nên cuối cùng phải quay về bản 1.15. Vote 1 phiếu cho 1.15

lqkntvn

Lúc trước mình dùng radio 1.18 thay rất OK. Nhưng dạo này nó bị điên sao á! Có cuộc gọi người ta nói chảng nghe gì hết! Khoảng 10 giây sau mới nghe! Đã up lại nhiều rom khác nhau đều vậy! Và mình up lại radio 1.11 dùng OK ngay ko còn hiện tượng trên!
Vote 1 phiếu cho 1.11.
(Đây chỉ là ý kiền của riêng tôi, Các bạn tháy thế nào?).

ngquangbien

Bác nào biết chỉ dùm em cách úp radio với ạ,chỉ giúp em tỉ mỉ một chút nhé vì em gà mờ lắm:D thank các bác nhiều.

tuonglai

nhờ các bác chỉ rõ quá thì up radio rõ ràng 1 chút. tìm mãi không thấy ở đâu có nói các up!

truonggiang

Em up lại ban RUM 2.10.09 PV,Radio 1.18.00.Sau khi up xong thì máy khó search được mạng Mobiphone,nhiều lúc phải reset lại cả chục lần mới có sóng.Nhưng khi có rồi lại đủ năm vạch.Chuyển sang dùng sim Vina trả sau thì lại OK ngay.Các bác giúp em vụ này với xem có phải tại máy hay tại mang Mobile.Em cảm ơn trước!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em up lại ban RUM 2.10.09 PV,Radio 1.18.00.Sau khi up xong thì máy khó search được mạng Mobiphone,nhiều lúc phải reset lại cả chục lần mới có sóng.Nhưng khi có rồi lại đủ năm vạch.Chuyển sang dùng sim Vina trả sau thì lại OK ngay.Các bác giúp em vụ này với xem có phải tại máy hay tại mang Mobile.Em cảm ơn trước!

Do mạng hoặc nơi bạn đang dùng mạng mobi kém thường thì nếu bản radio mà kém thì mạng nào bắt cũng kém thôi nhưng mình đã dùng quả bản 1.18 với cả 3 mạng thì đều ok chưa có hiện tượng như của bạn nói giờ thì không có máy để test lại :D

truonggiang

Do mạng hoặc nơi bạn đang dùng mạng mobi kém thường thì nếu bản radio mà kém thì mạng nào bắt cũng kém thôi nhưng mình đã dùng quả bản 1.18 với cả 3 mạng thì đều ok chưa có hiện tượng như của bạn nói giờ thì không có máy để test lại :D

Cũng là do máy nữa thì phải ban a.Mình mục Set Networks đặt Network seletion là Mannua chọn Mibiphone thì mới có sóng.Còn để ở chế độ Auto thì không search được mạng Mobile.Mà sim đó mình đã cho sang máy Nokia test thử thì sóng vẫn khỏe.

Gemini_Viet

Thấy mọi người từ đầu đến giờ mỗi người khen 1 kiểu, mỗi người dùng 1 kiểu, vậy bác nào đã từng dùng thử tất cả các bản radio xin tổng hợp lại để mọi ng` còn biết: dùng bản Radio nào cho mạng nào, thích hợp với khu vực nào, tương thích với Rom nào.
Mong các pác đưa ra ý kiến vì em cũng muốn Up radio cho ẻm của e wa'. Ẻm của em vẫn xài bản Radio 1.04 ;)) thỉnh thoảng lại có lúc mất sóng đột ngột nhưng đc cái nhà em thì rất kín sóng :p, máy lạ vào ko quen hơi cái là chết sóng ngay :)) (1110i còn chết :))) nhưng ẻm của em sóng vẫn đc 1 vạch

LuongQuang

Super V.I.P
Bản nào cũng tốt! :D

Hoặc xem ai vote nhiều cho bản nào thì thử bản đó. Cá nhân mình đang dùng 1.09 đây! :D

Radio còn phụ thuộc vào mạng, bản Rom sử dụng, khu vực... và cả cảm nhận của người dùng nữa, nói bản nào tốt nhất thì khó lắm! :-??

cuongking

link die hết ùi các bác ơi, ai có 1.15 cho xin dùng thử, 1.18 dạo này mất sóng liên tục, Uni mà sóng thua nokia nên hơi bực

LuongQuang

Super V.I.P
=))=))=))

Các phiên bản Radio từ cổ chí kim ở đây có gần hết:

Mã:
http://vidmes.com/xda/Uni/Radios/

:-??:-??:-??:-??

trungtin83

mình dùng con T-mobile mda pro ,thấy bản 1.13 dành cho T-mobile ,sao không thấy ai nhắc gì tới bản 1.13 vậy

Chỉnh sửa cuối:
mình dùng con T-mobile mda pro ,thấy bản 1.13 dành cho T-mobile ,sao không thấy ai nhắc gì tới bản 1.13 vậy

T-mobile hay Exec thì có thể up bất cứ bản nào chứ không phải cứ T-Mobile là phải bản 1.13 đâu bạn. Nó chỉ khác tên và vỏ thôi chứ cấu hình bên trong thì như nhau hết.

trungtin83

dạo này máy T-mobile của mình bị 1 triệu trứng lạ ,dùng sim của viettel hoặc vina thì không sao , cứ dùng sim mobi là thỉnh thoảng không có sóng ,cứ searching liên tục , đến khi có sóng mà khởi động lại máy là lại bị hiện tượng trên , đã up hầu hết các bản radio đều không khỏi bệnh trên

LuongQuang

Super V.I.P
dạo này máy T-mobile của mình bị 1 triệu trứng lạ ,dùng sim của viettel hoặc vina thì không sao , cứ dùng sim mobi là thỉnh thoảng không có sóng ,cứ searching liên tục , đến khi có sóng mà khởi động lại máy là lại bị hiện tượng trên , đã up hầu hết các bản radio đều không khỏi bệnh trên

Khả năng do SIM là cao hơn vì sim của Mobifone có vẻ lởm lắm! :(
Máy mình thỉnh thoảng cũng bị, tháo sim ra lắp vào lại OK :D