• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

huynhkyphu

Mình vào Nokia Software Updater, nó báo: "Sorry, the Nokia Software Updater service is currenty unavailalbe. Please try again later. Giúp mình với các bạn.... :((

traigoi2211

huhu em đang up firm nữa chừng thì thằng nhóc nhà em nó rút cable ra , giờ máy em hết lên nguồn luôn rồi , làm sao bi giờ , máy em N82 , mong các sư huynh chỉ giáo dùm em , máy em bị die rôi àh , phải sữa chữa làm sao đây ???

habaolinh

Super V.I.P
huhu em đang up firm nữa chừng thì thằng nhóc nhà em nó rút cable ra , giờ máy em hết lên nguồn luôn rồi , làm sao bi giờ , máy em N82 , mong các sư huynh chỉ giáo dùm em , máy em bị die rôi àh , phải sữa chữa làm sao đây ???
Dùng JAF hay Phoenix chạy lại với chế độ dead USB, ko đc thì mang ra hàng chạy lại.

minhdale

Mình dùng chức năng khôi phục sau khi sao lưu bộ nhớ máy nhưng bi tình trạng như death phone bi giờ mún flash lại nhưng không có fw cho n79 v3x.Nhờ các anh các bác tìm giúp em với.

habaolinh

Super V.I.P
Mình dùng chức năng khôi phục sau khi sao lưu bộ nhớ máy nhưng bi tình trạng như death phone bi giờ mún flash lại nhưng không có fw cho n79 v3x.Nhờ các anh các bác tìm giúp em với.
N79 FW ver 32.001 của bạn đây.

minhdale

Cám ơn nhờ trời em dùng phoenix 2010 và fw down ở trên mà em flash gần thành công.Phoenix sau khi chạy flash 100% nhưng nó không thể finish và để lại màn hình local mode trên con n79 yêu dấu.Mạnh bạo tháo cáp rút pin sau đó bât nguồn lại thì.....nó đã sống lại.Đúng là cảm giác thật tuyệt khi tự mình làm hỏng và sửa chữa nó :p.Cảm giác tuyệt thật.Yahooooo

tiephien1

các bạn cho mình hỏi là máy 6720 Fw 0.31.022 đã hack được chưa nhỉ? mình hack bằng hello 2.03 mà không ăn thua. thank

hurryghost

Bro nào có pm NetFramWork 2.0 cho em xin cái link. Tìm trên Pda toàn báo bạn không có quyền truy cập. Thanks

hurryghost

Em tính Up FW con N85 bằng phoniex, đã đọc qua bài của bác Caoquy8x nhưng không hiểu load FW bằng NaviFirm như thế nào và soft này download ở đâu? Mong các bro chỉ giáo. Nếu đc thì chiều em ra quán net up ngay! Mà cho em hỏi là khi đang up mà mất điện thì phone có cứu đc không hay cho zô thùng rác luôn? Cable zin của em bị mất rùi dùng Cable China có ảnh hưởng gì không? Thanks!

thienlong0193

em dùng phoenix 2010 và fw down ở trên khi chạy flash dc 100% thì nó bắt đầu đếm ngược từ 25.vừa đếm tới 0 nó báo lỗi.sau cái lỗi đó máy em đen thui ko mở nguồn dc lun :(( help với :(:)(:)((