• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

AndyCuong

Supper Moderators
Mình đang dùng win7 khi khởi động NSU dù tắt tường lửa và các chương trình antivirus thì vẫn bị như hình dưới.
Ai giúp mình khắc phục với :(

Tiện đây cho mình hỏi mình dùng cable usb khác update firmware đc ko vì cable máy mình bị hỏng rồi
Thanks

mình cũng đang dùng Win7 , chạy Nokia Software Updater tốt , bạn nên kiểm tra đường truyền Internet nhà bạn nhé! với kiểm tra cable kết nói với PC , nên chọn dây cable tốt.

hailua0241

Cần giúp Việt Hóa 6210S ( RM-408 )

Em có con này đang dùng, muốn nạp tiếng việt cho nó mà chả biết làm thế nào ! Em thấy bên Vietfone có người xài firmware của 6210 RM-307 để nạp tiếng việt cho con 6210s !
Các bác có thể cho em xin tool để làm và chỉ dẫn em đc ko?
Em ko biết đăng bài hỏi ở chỗ nào ! Sai chỗ Mod move giùm em !

domanhtai

XIn giúp Firewall cho Nokia E62-1

EM mới dùng con này
Do không loadduwwojc font TV khi duyệt Web nên em muốn thay đổi firewall mà khôgn tìm thấy nó đâu cả
Ai có kinh nghiệm giúp em với. Hoặc chạy lại firewall hoặc làm sao để cài font TV được (em thử mấy cách mà chưa được)
Các bác giúp em với.
Nếu có gig không đúng, xin mod thông cảm nha

domanhtai

Dòng này muốn đọc đc TV thì chỉ có cách hack rồi cài font vào thôi.

Đấy, cái quan trọng là em hỏi cách nào để cài được font TV thôi: firewall, hack,...???
Ai có chỉ bảo cụ thể em với, lần đầu tiền dùng thằng s60v3 này

doublekill99

bây giờ máy mình bị lỗi chương trình , khởi động lên chứ nokia rồi đứng im ,4mat 4 ngón cũng ko dc , có ai giúp mình chạy lại chương trình cho N73 ko ^^!:(

habaolinh

Super V.I.P
bây giờ máy mình bị lỗi chương trình , khởi động lên chứ nokia rồi đứng im ,4mat 4 ngón cũng ko dc , có ai giúp mình chạy lại chương trình cho N73 ko ^^!:(
Dùng JAF hay Phoenix flash = chế độ dead usb, nếu vẫn ko đc thì đem ra hàng.

NguyenTu

Super V.I.P
Đấy, cái quan trọng là em hỏi cách nào để cài được font TV thôi: firewall, hack,...???
Ai có chỉ bảo cụ thể em với, lần đầu tiền dùng thằng s60v3 này

Mà giờ em đang dùng bản 2.0618.06.17 ạ

Bạn tham khảo các cách hack máy để tìm 1 cách hữu hiệu cho máy của mình nhé! tất cả đã có trên PV. Sau khi hack xong, bạn cài PM đổi font và load bộ font tiếng việt về cho máy dùng bộ font đó là đọc tiếng việt bình thường

maninrock

mấy a cho e hỏi khi mình dùng navifirm để chọn fw nó có 1 đống cái vậy biết chọn cái nào :(

vjetputjn

mình down grade con n73 xuống bằng phoenix giờ bị die rồi ai giúp mình cách khắc phục với

quoctruongnd92

Xin hướng dẫn hack phone cho nokia c5

Tình hình là em mới mua con c5 nhưng khi cài ứng dụng hay bị lỗi chứng chỉ.....
Vậy nên mong các bro giúp em hack phone nhé.
Em gà nên mong mọi người hướng dẫn chi tiết :(
Có ảnh thì càng tốt :(

hoanghai2908

vô vọng với cer & key - helloOX,lấy làm j cho mất công :-j
C5 phải flash fw dùng phoenix bạn ah

TruongHan

Super V.I.P
Tình hình là em mới mua con c5 nhưng khi cài ứng dụng hay bị lỗi chứng chỉ.....
Vậy nên mong các bro giúp em hack phone nhé.
Em gà nên mong mọi người hướng dẫn chi tiết :(
Có ảnh thì càng tốt :(
Chỉ có thể hack = Jaf,tham khảo các bài viết hướng dẫn hack = Jaf ở box FW v3 hoặc v5,cách làm tương tự nhau

vjetputjn

anh em trên PV có ai mở cửa hàng ở HN chạy lại dùm mình phần mềm con N73 với giá 50k không mình đang hết tiền ;;)