• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

hailong259

ờ k, mình dùng phải mấy tiếng mới tắt, có khi nạp đầy pin dùng cả buổi sáng đến hết pin mà k tắt

hailong259

bạn thử nêu ra những hiện tượng banh config key cho mình coi với
thằng thợ nó bảo mình thế, hắn cũng chỉ cho mình coi là config key FFFFFFFFFFFFFFF

mrc0mvn

Hỏi về update FW của N96

Tình hình là e mới đc thừa hưởng 1 con N96
check *#0000# thì có :

Phiên bản phần mềm : 12.043
ngày ph.bản phần mềm : 25-11-08
Phiên bản tùy chỉnh : 12.043.098.1
Ngày tùy chỉnh phiên bản : 26-11-08
Bộ ngôn ngử : 019
Loại : RM-247
Cập nhật mới nhất : chưa .

Vì em chưa va chạm với loại này nên chưa biết làm ntn . Xin các bác tư vấn dùm em xem có nên nâng cấp lên bản mới nhất ? Hiện nay bản FW mới nhất của N96 là bản nào ? nên nâng cấp thành bản mới nhất hay bản nào chuẩn hơn .
Ngoài ra em muốn hack N96 để cài các soft khác thì hack luôn với bản FW hiện tại hay đợi nâng cấp lên bản mới rồi mới hack .
Mong các bác giúp đỡ !

panrai

Super V.I.P
Tình hình là e mới đc thừa hưởng 1 con N96
check *#0000# thì có :

Phiên bản phần mềm : 12.043
ngày ph.bản phần mềm : 25-11-08
Phiên bản tùy chỉnh : 12.043.098.1
Ngày tùy chỉnh phiên bản : 26-11-08
Bộ ngôn ngử : 019
Loại : RM-247
Cập nhật mới nhất : chưa .

Vì em chưa va chạm với loại này nên chưa biết làm ntn . Xin các bác tư vấn dùm em xem có nên nâng cấp lên bản mới nhất ? Hiện nay bản FW mới nhất của N96 là bản nào ? nên nâng cấp thành bản mới nhất hay bản nào chuẩn hơn .
Ngoài ra em muốn hack N96 để cài các soft khác thì hack luôn với bản FW hiện tại hay đợi nâng cấp lên bản mới rồi mới hack .
Mong các bác giúp đỡ !

bạn muốn biết FW cũa bạn có mới chưa thì bạn lên NAVIFIRM mà tìm nhé,với lại đã có khu vực yêu cầu vả thắt mắc hết rùi có gì bạn vào đó mà hỏi nhé

m4jy3u1n

ai có FW của 5630 mới nhất

mình cần FW phiên bản 13.09 của con 5630 xm phiên bản TV
bạn nào có thì cho mình xin mới:(
thank nhiu

tranngan

Hi all....
Mình đang sử dụng con Nokia E71 nâng cấp FW (RM-346) v500.21.009 thì không đọc được font tiếng việt...mình không biết phiên bản này có hack được không?

habaolinh

Super V.I.P
Hi all....
Mình đang sử dụng con Nokia E71 nâng cấp FW (RM-346) v500.21.009 thì không đọc được font tiếng việt...mình không biết phiên bản này có hack được không?
Bạn update lại FW tiếng Việt là đọc font TV vô tư, FW này vẫn hack ok.

nilku

N73me Up Firmware ... Mất Điện ???

Tình hình là rất tình hình ... 8-|

Hôm kia mình mới Up Firmware con N73 của mình lên 4.0850.43.0.1_v23.0 bản đầy đủ của bác VoThien...Sau một hôm sử dụng thấy chưa được ưng ý cho lắm nên hạ Version xuống 4.0839.42.2.1_v11.0 bằng Phoenix 2010.08.004.41526...Đang ngồi loay hoay coi báo trong thời gian chờ đợi thì...Màn hình máy tính đen ngòm, đèn đóm tối thui. Một mầu đen huyền ảo bao phủ láy mình...Ơ thế mất điện à...:-/:((

Giờ con điện thoại của mình thành cục gạch "Bật lên chỉ rung một cái, Màn hình hơi sáng một lát rùi lại đen ngóm nếu để ý kỹ"

Bạn nào biết cách có thể biến cục gạch của mình chở thành cái điện thoại như hồi xưa chỉ bảo mình với :(( Lèm ơn hướng dẫn mình chi tiết thì càng tốt :(:)(( Mình dốt nát lắm hix

hailong259

ặc, bác downgrade không cúp điện cũng die, giống em đây này, coi chừng banh config nữa là đẹp

nilku

Tình hình là rất tình hình ... 8-|

Hôm kia mình mới Up Firmware con N73 của mình lên 4.0850.43.0.1_v23.0 bản đầy đủ của bác VoThien...Sau một hôm sử dụng thấy chưa được ưng ý cho lắm nên hạ Version xuống 4.0839.42.2.1_v11.0 bằng Phoenix 2010.08.004.41526...Đang ngồi loay hoay coi báo trong thời gian chờ đợi thì...Màn hình máy tính đen ngòm, đèn đóm tối thui. Một mầu đen huyền ảo bao phủ láy mình...Ơ thế mất điện à...:-/:((

Giờ con điện thoại của mình thành cục gạch "Bật lên chỉ rung một cái, Màn hình hơi sáng một lát rùi lại đen ngóm nếu để ý kỹ"

Bạn nào biết cách có thể biến cục gạch của mình chở thành cái điện thoại như hồi xưa chỉ bảo mình với :(( Lèm ơn hướng dẫn mình chi tiết thì càng tốt :(:)(( Mình dốt nát lắm hix

Hix không ai cứu mình được quả này sao huhu ???

phuc88_ckdl

Cho mình hỏi là nếu là máy xách tay thì có thể up fw khác để có tiếng việt được ko vậy
Em mình có con 97 xách tay có tiếng việt nhưng mà khi lên wed nó hiển thị tiếng việt kì lắm các chữ bị nhỏ và cách xa ko giống như hàng chính hãng vậy cần phải làm gì mới hết.