• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ, YÊU CẦU, THẮC MẮC KHI UPDATE FW

cute09

Các bác cho hỏi.Theo các bác nên up bằng cái nào la tốt nhất (nếu như điện, mạng ổn định).Mình thấy mọi ng up bằng phoenix hay jaf kêu nhiều lỗi quá ,nếu k sợ mạng với điện k ổn định thì có nên dùng nsu k.Mình thì đã up 1 em bằng nsu rồi,dùng rất ok nhưng chỉ tội thời gian lâu quá

wimax16vnn

Các bác cho hỏi.Theo các bác nên up bằng cái nào la tốt nhất (nếu như điện, mạng ổn định).Mình thấy mọi ng up bằng phoenix hay jaf kêu nhiều lỗi quá ,nếu k sợ mạng với điện k ổn định thì có nên dùng nsu k.Mình thì đã up 1 em bằng nsu rồi,dùng rất ok nhưng chỉ tội thời gian lâu quá

Rung tay như u thì cứ NSU mà fan thôi: lâu, mất điện mất mạng là tiêu, dc cái ko fải cài lại apps
Còn đa fần là xài JAF : nhanh , lẹ , an toàn 5ph là xong, flash xong bỏ tý sức cài lại mấy apps bằng autoinstaller

giangvungtau

cho mình hỏi update FW mới để làm gì vậy???mình chưa bao giờ làm nên muốn hỏi.liệu khi update FW mới lên là ứng dụng mạnh,và máy chạy nhanh hơn phải ko???

khainqk

HỎI VỀ UP FIRMWARE Ê63 !!

Mình định up firmware cho Ê63-1(29) RM-437 firm 100.21.110 len 400,bạn nào có link tải firm 400 offline có tiếng việt cho mình xin, có link mediafire thì tốt quá!
Nhân tiện cho mình hỏi khi up lên firmware 400 thì có hack đc ko,hay là cần hack vĩnh viễn trc,và xin chỉ cho mình hack vĩnh viễn như thế nào?
Thanks a lot!

habaolinh

Super V.I.P
Mình định up firmware cho Ê63-1(29) RM-437 firm 100.21.110 len 400,bạn nào có link tải firm 400 offline có tiếng việt cho mình xin, có link mediafire thì tốt quá!
Nhân tiện cho mình hỏi khi up lên firmware 400 thì có hack đc ko,hay là cần hack vĩnh viễn trc,và xin chỉ cho mình hack vĩnh viễn như thế nào?
Thanks a lot!
Bạn update lên ver 500 luôn đi. Muốn down FW nào thì dùng Navifirm mà down cho tiện. Bản ver 500 vẫn hack = Helloox bình thường.

Son_Nguyen

Rung tay như u thì cứ NSU mà fan thôi: lâu, mất điện mất mạng là tiêu, dc cái ko fải cài lại apps
Còn đa fần là xài JAF : nhanh , lẹ , an toàn 5ph là xong, flash xong bỏ tý sức cài lại mấy apps bằng autoinstaller

Nếu bạn ko chắc chắn về tay nghề thì có thể dùng NSU nhưng up bằng cái nay lâu với lại cần mạng ổ định. Mình thì toàn up = JAF & Phoenix, up offline nhanh ko sợ mất mạng.
E63 mình toàn up = Phoenix xài thoải mái chưa thấy có lỗi gì hết á.:D.

lucxuanchuyen

mình nâng cấp E72 bằng phoenix báo lỗi
The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x84210027 (-2078212057)

Firmware updating failed. Error 0x8401F141 - Flash: Boot rom was not detected after phone boot up. Unable to start flashing.
làm mấy lần vẫn thế,thế mới đau chứ. Nâng cấp lên 031.023 v006 đc còn lên 008 thì bị vậy, có ai bít cách khắc phục không.

trung2601

Mình dùng con E 63 fw của mình là 400.21.013 RM-437 Nokia E 63-1 (29). Mình dùng navifirm để down fw mới nhưng không biết chọn file nào trong tab Vaỉants (phần chọn RM). Bạn nào hướng dẫn mình với. Thanks!

NguyenTu

Super V.I.P
Mình dùng con E 63 fw của mình là 400.21.013 RM-437 Nokia E 63-1 (29). Mình dùng navifirm để down fw mới nhưng không biết chọn file nào trong tab Vaỉants (phần chọn RM). Bạn nào hướng dẫn mình với. Thanks!

Tù trái qua phải nhé: bạn chọn đúng RM của máy, loại máy ở cột 1, đợi 1 chút ra cột 2 là các phiên bản FW, cột 3 là vùng hỗ trợ (Nếu máy cong ty chọn VietNam), Cột 4 chọ tất

NguyenTu

Super V.I.P
mình nâng cấp E72 bằng phoenix báo lỗi
The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x84210027 (-2078212057)

Firmware updating failed. Error 0x8401F141 - Flash: Boot rom was not detected after phone boot up. Unable to start flashing.
làm mấy lần vẫn thế,thế mới đau chứ. Nâng cấp lên 031.023 v006 đc còn lên 008 thì bị vậy, có ai bít cách khắc phục không.

Dùng FN up lại bằng chế độ dead USb là OK. Nhớ thiết lập connection trong File/manager connection trước và chọn FW nhé vì chế độ dead USb thì FN sẽ k nhận ra máy nên k tự load FW được

totem_khanh

Nhờ các H@cker phone pro giải thích và giúp đỡ về cách dùng JAF!

Hiện tại là em đang tìm hiểu và hack con nokia C5-00 và đã thử hack bằng rất nhiều cách và lang thang trên rất nhiều diễn đàn mà vẫn chưa được cách nào. Em cũng đã tham khảo nhiều bàn trên diễn đàn của ta rồi nhưng có nhiều lỗi phát sinh. Sau đây là các vướng mắc nhờ các hacker giải thích dùm em nha:
- Hack bằng JAF: hack bằng JAF thì tất cả đều ok nhưng đến phần check vào cái ô use INI thì lại không phone model RM-645 đâu để mà flash cả. Mấy bậc tiền bố đi trước bày cách thêm vào nhưng cũng không được.

- Hack bằng Phonenix thì Scan được thiết bị rồi, máy nhận rồi nhưng đến phần Flashing thì khi check vào ô vuông ở phần Product Code thì lại không nhận được thiết bị .

Các anh xem qua rồi giải thích và hướng dẫn cụ thể dùm em nha! Em cảm ơn!

NguyenTu

Super V.I.P

Hiện tại là em đang tìm hiểu và hack con nokia C5-00 và đã thử hack bằng rất nhiều cách và lang thang trên rất nhiều diễn đàn mà vẫn chưa được cách nào. Em cũng đã tham khảo nhiều bàn trên diễn đàn của ta rồi nhưng có nhiều lỗi phát sinh. Sau đây là các vướng mắc nhờ các hacker giải thích dùm em nha:
- Hack bằng JAF: hack bằng JAF thì tất cả đều ok nhưng đến phần check vào cái ô use INI thì lại không phone model RM-645 đâu để mà flash cả. Mấy bậc tiền bố đi trước bày cách thêm vào nhưng cũng không được.

- Hack bằng Phonenix thì Scan được thiết bị rồi, máy nhận rồi nhưng đến phần Flashing thì khi check vào ô vuông ở phần Product Code thì lại không nhận được thiết bị .

Các anh xem qua rồi giải thích và hướng dẫn cụ thể dùm em nha! Em cảm ơn!

FN bạn để FW chưa đúng thư mục, bạn thay đổi đi là OK

C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products

NguyenTu

Super V.I.P
Đúng mục mà vẫn không được đó bạn à!

Bạn vô đây tham khảo thêm nhé (Lưu ý PC dùng HĐH 32bit hay 64 nhé)

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Firmware-Nokia-S60v3-S60v5-bằng-Phoenix-2010

Bạn dùng Navifim load lại FW về, làm như hướng dẫn trên xem sao nhé. Theo hình bạn cung cấp thì FN đã nhận ra máy của bạn, bây h điều quan trọng là load đủ FW về, để đúng thư mục là nó sẽ hiện các thông tin của FW mới ở phần: Production Information thôi. Lưu ý: FW mới load về phải bằng hoặc cao hơn FW hiện có của máy nhé

totem_khanh

Bạn vô đây tham khảo thêm nhé (Lưu ý PC dùng HĐH 32bit hay 64 nhé)

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Firmware-Nokia-S60v3-S60v5-bằng-Phoenix-2010

Bạn dùng Navifim load lại FW về, làm như hướng dẫn trên xem sao nhé. Theo hình bạn cung cấp thì FN đã nhận ra máy của bạn, bây h điều quan trọng là load đủ FW về, để đúng thư mục là nó sẽ hiện các thông tin của FW mới ở phần: Production Information thôi. Lưu ý: FW mới load về phải bằng hoặc cao hơn FW hiện có của máy nhé

Bạn cho hỏi trong cái FN thì phần Tool -> Optionns -> phone Info XML file setting thì phải chỉnh thế nào cho đúng nhỉ?
Còn phần này nữa: Tool -> Optionns -> Products Location thì mình nhập thế nào nhỉ?
Hình như mọi hôm mình có vọc vạch gì trong đấy thì phải! :D

NguyenTu

Super V.I.P
Bạn cho hỏi trong cái FN thì phần Tool -> Optionns -> phone Info XML file setting thì phải chỉnh thế nào cho đúng nhỉ?
Còn phần này nữa: Tool -> Optionns -> Products Location thì mình nhập thế nào nhỉ?
Hình như mọi hôm mình có vọc vạch gì trong đấy thì phải! :D

1. Tool -> Optionns -> phone Info XML file : Mặc định là C:\Program Files\Nokia\Phoenix\PhoneData. Đánh dấu tích vào Create phone Info XML file;

2. Tool -> Optionns -> Products Location: C:\Program Files\Nokia\Phoenix ở ô trên cùng. Các ô khác để trống

totem_khanh

Tool -> Options -> Products Location nó bắt buộc phải có ô thứ 2 nữa bạn à. Mà hình như nó báo sai. Bạn xem lại giúp minh được không? Nếu không phiền thì bạn cho mình yahoo đi.

17101992

[help] cap cuu

ai giup minh chay lai phan mem cho con n71 voi.hom vua roi cai phan mem thi bi loi ai lam on chi ho minh cach cai lai phan mem voi.thank you nhieu

NguyenTu

Super V.I.P
ai giup minh chay lai phan mem cho con n71 voi.hom vua roi cai phan mem thi bi loi ai lam on chi ho minh cach cai lai phan mem voi.thank you nhieu

Thứ nhất cần nhắc bạn:
- Không lập chủ đề riêng để hỏi;
- Viết bài phải có dấu
Vấn đề bạn hỏi: N71 hay E71 vậy bạn? Bạn nói cụ thể lỗi như thế nào mới có thể giúp được bạn!!

NguyenTu

Super V.I.P
Tool -> Options -> Products Location nó bắt buộc phải có ô thứ 2 nữa bạn à. Mà hình như nó báo sai. Bạn xem lại giúp minh được không? Nếu không phiền thì bạn cho mình yahoo đi.

của mình để mặc định, có làm sao đâu??